TIN TÀI TRỢ.

Có phải bé nhà mình bị viêm mũi dị ứng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 674 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Chào BS,

Bé nhà mình được 3 tuổi. Lúc thời tiết thay đổi bé hay bị sổ mũi, sau đó có khi chuyển sang ho hoặc sốt nhẹ. Tình trạng này càng gặp nhiều hơn khi bé đi mẫu giáo. Mỗi lần như thế thì BS hay cho uống kháng sinh, kháng viêm nhưng có khi chỉ 1, 2 tuần rồi lại bị trở lại. Không cho bé uống thuốc thì bé sẽ bị nặng hơn nhưng nếu cho uống liên tục như thế thì mình cũng rất lo. Mong BS và chương trình tư vấn giúp mình cách giúp bé phòng bệnh hoặc chữa bệnh hiệu quả. Xin chân thành cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến Bác sĩ Trương Hữu Khanh rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Lifebuoy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 713 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Xin chào bạn.

Đa số bác sĩ nhi khoa sẽ chọn thuốc phù hợp cho trẻ và không dùng kháng sinh quá mạnh đâu, do vậy gần như sẽ không ảnh hưởng đến phát triển của trẻ. Phòng bệnh tốt nhất là giữ vệ sinh, làm sạch mũi khi có điều kiện (về nhà thì vệ sinh, rửa tay, nhỏ mũi), chích ngừa đủ trước khi đi nhà trẻ. Trẻ bệnh nhẹ ho ít, nước mũi trong, không sốt cao có thể điều trị tại nhà. Nếu 2 ngày không bớt hay mũi đục thì phải đi bác sĩ, ráng chăm thôi, sau 3 tuổi sẽ giảm dần

BS. Trương Hữu Khanh
    Trưởng khoa Nhiễm, Bệnh viên Nhi Đồng I TPHCM.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con mình đã 9 tuổi, nhưng cũng không hết bệnh viêm mũi dị ứng này, cứ hễ trở trời là sổ mũi, sáng ra nhảy mũi cả chục cái. Không biết làm gì để mà chữa trị cho cu cậu cho dứt cả, mẹ mình bảo để lâu sẽ thành mãn tính đó.