TIN TÀI TRỢ.

Các căn bệnh nhiễm khuẩn thường gặp và nguy hiểm xuất hiện vào mùa lũ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.88K Lượt đọc
  • 203 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mình dùng loại nước cọ toilet đó, nếu pha loãng theo hướng dẫn của nhà sản xuất thì thành 1 thứ dung dịch sát khuẩn có thể ngâm rửa đồ chơi, lau sàn nhà, lau tay nắm cửa, bàn ghế ... diệt khuẩn tốt lắm! Đánh bằng nước thường hoặc xà phòng mình sợ vẫn còn vi khuẩn gây hại cho con mẹ nó ạ!
    Ôi cái này mình chưa thử bao giờ nhưng mình nghĩ các bé sẽ ngậm trong miệng các đồ chơi nên rửa như vậy thì không đảm báo sẽ ảnh hưởng tới bé rất nhiều. Bạn cũng có thể ngâm đồ chơi vào nước rửa tay lifebuoy pha loãng và rồi rửa sạch bằng nước để ráo là ok nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Chính xác. Nước mưa ngoài đường đã bẩn mà bị bắn vào trong ủng làm chân con bị dính nước bẩn đó lại bị ngâm lâu trên đường về nhà kiểu gì con cũng khó chịu rồi bị ngứa, bị nước ăn chân. Nên mình cứ kệ cho con đi dép bình thường rồi về cho con tắm rửa sạch sẽ bằng xà phòng diệt khuẩn như mẹ nó nói đó là ok nhỉ?

Mình cũng đồng quan điểm với mẹ nó, cứ cho con đi dép thường thôi, về rửa chân tay sạch sẽ với xà phòng diệt khuẩn và nước ấm là ổn.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Ôi cái này mình chưa thử bao giờ nhưng mình nghĩ các bé sẽ ngậm trong miệng các đồ chơi nên rửa như vậy thì không đảm báo sẽ ảnh hưởng tới bé rất nhiều. Bạn cũng có thể ngâm đồ chơi vào nước rửa tay lifebuoy pha loãng và rồi rửa sạch bằng nước để ráo là ok nhất.
    Tất nhiên là sau khi dùng dung dịch sát khuẩn rửa đồ chơi xong mình rửa lại bằng nước sạch cho kỹ chứ đâu phải để vậy đâu mẹ Mai ơi! Do mình ko "mô tả quy trình" kỹ thôi mà!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bé bên hàng xóm nhà em hôm qua đi học về đầu ngõ có vũng nước thế là lội vào tối về cứ kêu con ngứa chân.Mẹ cháu xem thì thấy chân cháu nổi các nốt đỏ có nước bên trong. Có những nốt cháu ngứa vỡ ra. Bà nội nhà chị ấy nói cháu bị ghẻ nước. Bà nói càng ngãi nó lại càng ngứa, đúng là không biết thế nào mà lần các mẹ nhỉ?
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước nhà mình cũng dùng xà phòng bánh, sau có loại diệt khuẩn dạng sữa nên mình chuyển qua loại đó để tắm và gội được luôn, dùng thích lắm! Cảm giác được tắm gội sạch sẽ hết vi trùng thật là khoan khoái. Mình sẽ nhớ lời dặn bổ sung thêm vitamin, đặc biệt là vitamin C cho cả nhà để tăng sức đề kháng, cảm ơn mẹ nó nhiều
    Ôi sao giờ lại có loại xà phòng diệt khuẩn dạng sữa hay thế nhỉ? Vậy thì tốt rồi. MÌnh cũng lo lắng cho tụi nhỏ lắm nên đang bổ sung các loại cho con đây.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng loại nước cọ toilet đó, nếu pha loãng theo hướng dẫn của nhà sản xuất thì thành 1 thứ dung dịch sát khuẩn có thể ngâm rửa đồ chơi, lau sàn nhà, lau tay nắm cửa, bàn ghế ... diệt khuẩn tốt lắm! Đánh bằng nước thường hoặc xà phòng mình sợ vẫn còn vi khuẩn gây hại cho con mẹ nó ạ!
    Nước rửa toilet thì độ diệt cao rồi nhưn mình thấy cái mùi khiếp lắm nên sợ ko dám dùng mà hơn nữa nữa những loại có độ diệt khuẩn cao như vậy mình hạn chế động tay vào nhé ko là nó ăn tay luôn đó mẹ nó ạ.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Con bé bên hàng xóm nhà em hôm qua đi học về đầu ngõ có vũng nước thế là lội vào tối về cứ kêu con ngứa chân.Mẹ cháu xem thì thấy chân cháu nổi các nốt đỏ có nước bên trong. Có những nốt cháu ngứa vỡ ra. Bà nội nhà chị ấy nói cháu bị ghẻ nước. Bà nói càng ngãi nó lại càng ngứa, đúng là không biết thế nào mà lần các mẹ nhỉ?
    Ôi, trời mà mưa ngập lụt là nước bẩn lắm nên bố mẹ chỉ cần lơ là một chút là con phải chịu hậu quả là thế đó. Khổ thân cháu bé. Bạn bảo mẹ cháu dùng xà phòng thơm diệt khuẩn rửa vệ sinh sạch sẽ cho cháu sớm khỏi nhé.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nắng ráo được 1 ngày, hôm nay trời lại mưa tiếp rồi các mẹ ơi. Sáng nay vừa mới dọn dẹp nhà cửa được một chút hi vọng tránh đc vi khuẩn xâm nhập vào nhà mình mà giờ lại mưa thế này ko biết sao nữa. hic.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sáng nay mình cũng dọn dẹp nhà cửa nên bây giờ mới có thời gian lên buôn chuyện với các mẹ đây, chẳng hiểu sao con trai mình tự nhiên ngủ dậy thấy bị sốt rồi. bố con đang pha nước cam cho con uống, nếu thấy nhiệt độ cao có lẽ phải dùng hạ sốt rồi
    Nắng ráo được 1 ngày, hôm nay trời lại mưa tiếp rồi các mẹ ơi. Sáng nay vừa mới dọn dẹp nhà cửa được một chút hi vọng tránh đc vi khuẩn xâm nhập vào nhà mình mà giờ lại mưa thế này ko biết sao nữa. hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,839 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    sáng nay mình cũng dọn dẹp nhà cửa nên bây giờ mới có thời gian lên buôn chuyện với các mẹ đây, chẳng hiểu sao con trai mình tự nhiên ngủ dậy thấy bị sốt rồi. bố con đang pha nước cam cho con uống, nếu thấy nhiệt độ cao có lẽ phải dùng hạ sốt rồi
    Khổ thân bé con, chắc là hôm đi khai giảng bị dính nước mưa vào người đây mà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng không biết nữa mẹ khang_hy ah, nhưng hôm qua chỗ mình không mưa, con ở nhà mà, sáng nay vẫn vui chơi bình thường. mình được biết trẻ nhỏ nếu bị sốt ngoài chuyện mọc răng thì con thường bị viêm họng hoặc nhiễm khuẩn thế nên mình rất lo, chưa thấy con ho thế mới khó đoán chứ. mình phải theo dõi từ giờ tới tối xem sao
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    Khổ thân bé con, chắc là hôm đi khai giảng bị dính nước mưa vào người đây mà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tr5trg3v 5
    Ôi, trời mà mưa ngập lụt là nước bẩn lắm nên bố mẹ chỉ cần lơ là một chút là con phải chịu hậu quả là thế đó. Khổ thân cháu bé. Bạn bảo mẹ cháu dùng xà phòng thơm diệt khuẩn rửa vệ sinh sạch sẽ cho cháu sớm khỏi nhé.
    Có chứ, em cũng có nói với mẹ cháu là nên cho bé dùng những loại xà phòng diệt khuẩn để vệ sinh toàn cơ thể để bé luôn được thơm tho và hơn hết là có thể phòng được những bệnh về đường hô hấp nữa.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy bây giờ có nhiều loại xà bông rất tốt không gây ăn tay, mà lại giúp cả nhà được bảo vệ khỏi vi khuẩn, mình nghĩ nhà nào mà chẳng có bánh xà bông trong phòng tắm chứ nhỉ
    tr5trg3v 5
    Có chứ, em cũng có nói với mẹ cháu là nên cho bé dùng những loại xà phòng diệt khuẩn để vệ sinh toàn cơ thể để bé luôn được thơm tho và hơn hết là có thể phòng được những bệnh về đường hô hấp nữa.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay nhiều bé bị sốt lắm. Mình mới online trên facebook thấy nhiều mẹ kêu con bị sốt, bị ho đấy. Khổ thân các con quá mà ông trời sao không thương các con mình nhỉ?
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy bây giờ có nhiều loại xà bông rất tốt không gây ăn tay, mà lại giúp cả nhà được bảo vệ khỏi vi khuẩn, mình nghĩ nhà nào mà chẳng có bánh xà bông trong phòng tắm chứ nhỉ
    Bánh xà bông/ xà phòng thơm có thể nói là một phát minh cực kỳ tuyệt vời của nhà sx giúp nhà nhà khỏe mạnh, người người hạnh phúc. Mong sao mọi người đều chú ý giữ gìn sức khỏe cả nhà từ những việc nho nhỏ như vệ sinh sạch sẽ bằng xà phòng thơm như vậy thì các con sẽ đỡ mắc bệnh hơn.
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bánh xà bông/ xà phòng thơm có thể nói là một phát minh cực kỳ tuyệt vời của nhà sx giúp nhà nhà khỏe mạnh, người người hạnh phúc. Mong sao mọi người đều chú ý giữ gìn sức khỏe cả nhà từ những việc nho nhỏ như vệ sinh sạch sẽ bằng xà phòng thơm như vậy thì các con sẽ đỡ mắc bệnh hơn.
    Em ủng hộ ý kiến của mẹ nó, thực ra hiện nay nhiều gia đình vẫn chưa có thói quen dùng xà phòng rửa vệ sinh lắm đâu. Tại vì nhiều lúc họ cứ nghĩ tiện tay rửa nước là sạch nhưng thực tế thì nếu chỉ rửa như vậy thì vi khuẩn sẽ không thể sạch được, điều đó sẽ dấn đến việc mọi người sẽ mắc những chứng bệnh liên quan về vấn đề hô hấp. Nếu như lúc nào mọi người cũng nhớ đến cách chăm sóc cho gia đình mình từ những cái nhỏ nhất thì sẽ tổt biết bao??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ủng hộ ý kiến của mẹ nó, thực ra hiện nay nhiều gia đình vẫn chưa có thói quen dùng xà phòng rửa vệ sinh lắm đâu. Tại vì nhiều lúc họ cứ nghĩ tiện tay rửa nước là sạch nhưng thực tế thì nếu chỉ rửa như vậy thì vi khuẩn sẽ không thể sạch được, điều đó sẽ dấn đến việc mọi người sẽ mắc những chứng bệnh liên quan về vấn đề hô hấp. Nếu như lúc nào mọi người cũng nhớ đến cách chăm sóc cho gia đình mình từ những cái nhỏ nhất thì sẽ tổt biết bao??
    nhưng em không biết là xà phòng cục life buoy tốt hơn hay sữa rửa tay tốt hơn. nhiều nhà lại dùng xà bông cục để tiết kiệm hơn nhưng riêng mình lại thích dùng dưới dạng sữa hơn cả. thành ra nó như 1 thói quen thiếu nươc rửa tay là khó chịu lắm cảm giác thế nào ý
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    nhưng em không biết là xà phòng cục life buoy tốt hơn hay sữa rửa tay tốt hơn. nhiều nhà lại dùng xà bông cục để tiết kiệm hơn nhưng riêng mình lại thích dùng dưới dạng sữa hơn cả. thành ra nó như 1 thói quen thiếu nươc rửa tay là khó chịu lắm cảm giác thế nào ý
    Mình có lần mua nước rửa tay nhưng chẳng mấy khi dùng đến khi bỏ đi luôn đấy. hic. Mình ko biết công dụng khác nhau thế nào nhưng nghe nói xà phòng cục dùng được cho cả nhà và hơn nữa cũng tiện sử dụng nên nhà mình toàn dùng xà phòng cục thôi. Nhất là khi tắm nếu dùng xà phòng cục sẽ kị ghét rất thích còn dùng sữa tắm nó nhớt lắm nên ko kị ghét đc mấy.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa nghe tin con trai của đứa bạn bị đi ngoài phải nhập viện các mẹ ạ. Chả là hôm qua được nghỉ học bố mẹ nó cho đi ăn hàng. Ko biết vì nguyên nhân gì là chính nhưng nghe nó nói là khi đi ăn hàng con nó dùng tay cầm đùi gà ăn nên mình nghĩ là do tay bé không sạch và bị nhiễm khuẩn chứ cả nhà đi ăn hàng có ai bị sao đâu. Khổ thế đấy. Các mẹ lưu ý khi cho con đi ăn hàng cũng phải rửa sạch tay cho con bằng xà phòng diệt khuẩn trước khi cho con ăn nhé.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tác dụng chính của xà phòng là bôi trơn, giúp cho bụi đất bám vào da được trôi đi. Xà phòng diệt khuẩn giúp diệt hết vi khuẩn bám trên da. Nên mình cho cả nhà dùng xà phòng diệt khuẩn luôn, vừa sạch sẽ vừa an toàn. Giờ ai trong nhà mình tắm gội toàn thân mà thiếu xà phòng diệt khuẩn là kêu lên ngay, bảo rằng cảm giác ko được sạch sẽ. Thật đấy!