Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin các mẹ cho biết 1 vài địa chỉ ăn lẩu ngon ở hà nội ???

• 3 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị tổ chức sinh nhật , mà không biết chọn địa điểm nào ăn lẩu ngon ngon
    Mẹ nào biết xin chỉ giúp em 1 vài địa chỉ nhé
    cám ơn các mẹ nhiều !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 662 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

mẹ nó thích ăn lẩu gì ạ? em thì hay gọi lẩu về nhà ăn, e hay gọi 2 chỗ là Lẩu tại nhà hoặc Lẩu nướng 213 Thụy Khuê, 2 chỗ này giao hàng đều đc, bên Lẩu tại nhà thì họ có cả bát đũa, nồi sẵn cho mình, mình chỉ việc ăn, thích hợp gọi liên hoan văn phòng, còn bên 213 Thụy Khuê thì nó phục vụ thêm nhiều món nướng, giá cũng mềm, mình gọi về nướng cũng đc, họ tẩm ướp sẵn rồi, mình chỉ việc nướng và chén thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì thích ăn lẩu hải sản, hôm nọ nghe phong thanh thấy có người nói trên đoạn yên phụ hay âu cơ gì đó có quán lẩu hải sản ngon lắm, mà lại rẻ nữa.
    K biết có mẹ nào biết chính xác địa điểm ấy k cho em biết với nhé
    • 662 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

e cũng thích lẩu hải sản, cho e hóng hớt lẩu yên phụ ấy với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn cần quán như thế nào nhỉ? Đồ ăn ngon? quán đẹp? sang trọng? hay như nào?
    Bọn mình hay ăn lẩi riêu ở quán xưa chỗ bảo khánh, quán bài trí kiểu dân gian, ngồi bệt bàn nhật, đc cái lẩu riêu ngon, sườn nướng cũng ngon hay nhà hàng Guang chỗ kim mã đoạn giao núi trúc có món lẩu cá chép ngon phết, 5-6 ng ăn tầm 700k
    còn sang trọng hơn 1 tí thì ra sochu chỗ láng hạ, mấy món lẩu cháo ở đấy ăn đc, phục vụ nướng tại chỗ, 5-6 ng ăn khoảng 1tr5
    ..........
    còn nhiều lắm tạm thời ko nhớ hết
    • 662 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sallee Xem bài viết
    bạn cần quán như thế nào nhỉ? Đồ ăn ngon? quán đẹp? sang trọng? hay như nào?
    Bọn mình hay ăn lẩi riêu ở quán xưa chỗ bảo khánh, quán bài trí kiểu dân gian, ngồi bệt bàn nhật, đc cái lẩu riêu ngon, sườn nướng cũng ngon hay nhà hàng Guang chỗ kim mã đoạn giao núi trúc có món lẩu cá chép ngon phết, 5-6 ng ăn tầm 700k
    còn sang trọng hơn 1 tí thì ra sochu chỗ láng hạ, mấy món lẩu cháo ở đấy ăn đc, phục vụ nướng tại chỗ, 5-6 ng ăn khoảng 1tr5
    ..........
    còn nhiều lắm tạm thời ko nhớ hết
    cái nhà hàng Guang ấy có phải là của Quick trong Quick and Snow show phát sóng trên VOV không bác, em nghe địa chỉ này nhiều lần ghê mà chưa tới lần nào hi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 70 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em hay ăn lẩu ếch Hồ Tây. Nhưng nghe nói ếch nhiều sán. Eo ơi. Cũng sợ!!!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi likute89 Xem bài viết
    Em hay ăn lẩu ếch Hồ Tây. Nhưng nghe nói ếch nhiều sán. Eo ơi. Cũng sợ!!!
    Chết mình ăn mấy lần, lần cuối là tuần trước hic...
    • 662 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

mình ăn nhiều cũng có được mấy đâu nên ko phải lo đâu bác ạ, giờ cái gì cũng bảo độc hại, ăn cũng sợ ko ăn cũng sợ, thôi cứ điếc ko sợ súng, cứ ăn đã rồi tính sau
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bình dân, vỉa hè thì mình thấy nhiều chỗ như: Lẩu sườn sụn Nguyễn Du, lẩu riêu Phó Đức Chính, quán lẩu Gật gù 88 Trương Định... Mùa hè này ăn Vịt cũng ngon
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 340 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình cũng hay ăn ở Lẩu Gật gù, rẻ mà khá ngon, quán lúc nào cũng đông. Hóng hớt các mẹ địa chỉ ăn lẩu hải sản nào, mình thích hải sản lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới biết 1 quán lẩu nấm này cũng khá hay đấy, địa chỉ là 34 Hoàng Cầu (cạnh KFC ấy) do hôm thứ 7 tuần trước mình đi theo con bạn ăn chùa ở đây he he, bọn mình ngồi phòng riêng, lẩu ăn khá ngon, nước dùng đậm đà, các em nhân viên cũng nhiệt tình. Có bạn nhân viên giới thiệu tối thứ 7 hàng tuần ở đây biểu diễn ca trù, tối đó em nhàn cư vi bất thiện nên rủ anh xã qua xem thử. Thú thật là ca trù, cái môn văn hóa phi vật thể cần được bảo tồn này em nuốt không trôi (chắc do cũng mù âm nhạc) nhưng khi nghe mấy tiết mục hòa tấu nhạc dân tộc thì em mê mẩn luôn rồi, hay dã man các mẹ ợ. Em thích nhất là bài Không còn mùa thu, hòa tấu của sáo, tam thập lục và trống. Bác MC giới thiệu các nghệ sỹ toàn người hoành tráng, toàn GV của nhạc viện biểu diễn, tam thập lục do nghệ sỹ Thu Hà, trống do NS Nam Thành, còn nghệ sỹ biểu diễn sáo, người mà em thích nhất em lại chả nhớ tên haizzz. Còn có anh cái anh biểu diễn đàn nhị nghe giới thiệu là đạt giải nhì liên hoan đàn nhị quốc tế tổ chức tại Thượng Hải (người giải nhất là người Trung Quốc) biểu diễn bài Về Quê, cảm động muốn khóc. Tình hình là tối thứ 7 tuần này không bận việc gì em lại qua đó nghe nhạc, các mẹ ai rảnh thì qua đó nghe thử xem, bắt đầu lúc 8h30 tối tại 34 Hoàng Cầu trên tầng 6 nhé. Ai thích thì qua đó ăn lẩu ủng hộ họ, không thích thì cứ đến nghe ca nhạc cũng được. Em nghĩ nghe nhạc dân tộc Việt Nam hòa tấu bây giờ còn hay hơn mấy lần các bài hát thị trường. Em mê chỗ này rồi hjx hjx
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ăn lẩu thì e thích lê la các quán vỉa hè hơn là vào nhà hàng chị ạ! e giới thiệu lẩu vịt om sấu, lẩu cháo chim ở 23 Trần Hưng Đạo ạ. Quán này e cũng mới ăn vì nó cũng mới mở, ngồi vỉa hè rộng rãi, sáng sủa, thoáng mát ạ! Tuy bình dân nhưng đảm bảo ngon và cực kỳ sạch sẽ, vệ sinh ( không đúng chị cứ mang đầu e ra chặt lun ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

HN quán xá đầy, mới xuất hiện mấy quán ốc kiểu HCM khá ngon các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mùa đông thì mình thích ăn lẩu bò nhúng dấm, còn nếu tổ chức sinh nhật thì nên chọn quán nào ấm cúng 1 tý, bạn có thể ăn lẩu cháo cũng khá là ngon đấy
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhìu quán ngon quá, cám ơn các mẹ nhé
    • 422 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

E hay ăn lẩu ở Vạn Kiếp. Ở đây có cả bò nầm nướng nữa. E thix lẩu hơn vì nước hợp gu của e.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Mẹ Tĩn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy đứa bạn thân có đi vỉa hè thì hay ngồi ở sườn sụn nguyễn du, zoo trần khát chân....
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ăn ở ngự miêu quán cũng nhiều món lắm nhé.
    • 23 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

ăn ở 51 Vọng hà ý, dốc Hàm tử quan đi xuống 30m rẽ trái, Lẩu riêu cua và bò nhúng dấm ở đấy rẻ thôi rồi lun chỉ có 200K lẩu riêu và 250K lầu bò nhúng dấm, được cái sạch sẽ ( gia đình làm mà) với lại chị chủ kute dễ tính lắm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3