TIN TÀI TRỢ.

Mắm tôm - mua ở đâu ngon chỉ giúp em với ạ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 55.5K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,021 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thèm bún đậu mắm tôm quá mà sao mình pha mắm tôm không ngon đc như ngoài hàng, em toàn làm bằng mắm tôm Trung thành thôi nhưng chồng chê không ngon. Không biết tại mắm tôm hay tại em pha dở nữa hic hic. Các mẹ chỉ giúp em cách pha mắm tôm và mua ở đâu ngon với ạ! Em cảm ơn nhiều nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Nếu em ở Hà Nội thì ra chợ Hàng Bè, hỏi hàng bà Boong (boong như là binh boong í, không phải Bông đâu:Clown. Mắm tôm hàng bà này ngon, thơm, màu sáng chứ không thẫm, lại đặc sệt nhé. Lúc pha để chấm bún đậu em cho mắm ra bát trước, rồi thêm tẹo đường, tẹo mì chính, vài lát ớt tươi. Lúc nào ăn mới vắt chanh tươi vào, đánh bông lênrooling:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,034 Bài viết

• 1,387 Được cảm ơn

Ối trời ơi nghe mẹ cáo tả mà thèm muốn chết. Bác ơi cho em hỏi buổi tối này có nơi đâu bán bún đậu mắm tôm không. Em dạo này như gái dở, nghĩ hoặc nghe tả cái gì thì thèm vật vã. Biết thế chẳng vào topic này nữa. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác cho địa chỉ bán mắm ngon. hehe
    • 504 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Tớ cũng làm giống Mẹ Cáo nhưng cho thêm 1 tí xíu rượu trắng vào nữa để mắm dậy mùi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 265 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mẹ Cáo nói đến Bà Boong ở chợ Hàng Bè làm mình lại thèm mắm tôm quá. Mình thì cũng ăn mắm tôm hàng này nhưng toàn nhờ chị cùng cơ quan mua thôi, chị í bảo mua của Boong Hằng là ngon nhất, dân bán bún đậu mắm tôm toàn xếp hàng mua của bà này. Ôi, bún đậu mắm tôm rooling:, giá mà bây giờ có thì chắc mình phải làm vài suất, (ặc ặc, tiếc là ko bày lên bàn phím mà xơi được:Laughing
    • 288 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em dang nghén ngẩm mà thèm bún đậu mắm tôm quá, hồi trước hay ăn trong chợ Mơ, vừa ăn vừa nghe chửi mà vẫn ngon, nóng ơi là nóng mà cả cơ quan vẫn kéo nhau đi, khổ thế chứ, nhưng bây h chợ Mơ giải tỏa rồi chẳng biêt ăn ở đâu, vừa tìm trên mạng mọi ng chỉ cho quán ở ngõ Phất Lộc phố hàng Bạc, mje nào ăn rồi xem sao chỉ cho em với nhé
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 490 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Em dang nghén ngẩm mà thèm bún đậu mắm tôm quá, hồi trước hay ăn trong chợ Mơ, vừa ăn vừa nghe chửi mà vẫn ngon, nóng ơi là nóng mà cả cơ quan vẫn kéo nhau đi, khổ thế chứ, nhưng bây h chợ Mơ giải tỏa rồi chẳng biêt ăn ở đâu, vừa tìm trên mạng mọi ng chỉ cho quán ở ngõ Phất Lộc phố hàng Bạc, mje nào ăn rồi xem sao chỉ cho em với nhé
    Cái hàng bún đậu chợ Mơ ý nó chuyển vào cái ngõ trên đường Minh Khai, sát với chợ Mơ ấy bạn ạ. Đi từ phía MK lên thì nó nằm bên tay phải, có mấy hàng rau, hoa quả ở đầu ngõ ấy. Tớ hay đi qua nên nhìn thấy biển đề thế chứ cũng ít ăn, vì thấy ko được vệ sinh lắm với lại cái con mụ bán hàng mồm lúc nào cũng quàng quạc, ăn được đĩa bún thì điếc hết cả tai.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng ăn ở ngõ Phất Lộc rồi, thấy ok. Nhưng hôm rồi đi qua chợ Hàng Bè, chả thấy hàng nhà bác Boong Hằng đâu nữa. Có mẹ nào biết nhà đấy chuyển đi đâu k nhỉ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Daanhthi Xem bài viết
    Tớ cũng ăn ở ngõ Phất Lộc rồi, thấy ok. Nhưng hôm rồi đi qua chợ Hàng Bè, chả thấy hàng nhà bác Boong Hằng đâu nữa. Có mẹ nào biết nhà đấy chuyển đi đâu k nhỉ?
    Em chào các bác!
    Bác cứ đi vào giữa chợ chỗ bán đồ khô và gia cầm (hoặc nếu đi từ đầu phía Cầu Gỗ vào chỗ bán đồ hải sản thì ở phía cuối gần ngã tư sẽ thấy biển đề luôn - hoặc bác hỏi ai cũng chỉ được vì hàng này rất nổi tiếng).
    Nhà em toàn đặt của nhà bác này để gửi làm quà cho các bác ở xa thôi. Thích và quý lắm...
    Khi pha chế đúng là nên cho thêm chút rượu trắng vào sẽ thơm hơn (và đặc biệt là át được mùi tanh). Khi dùng ngoài cách pha như ở trên các bácddax nêu, nhà em chỉ bốung thêm là bác cho thêm chút dầu mà rán đậu vào nữa thì ngon lắm lắm ạ.
    Chúc các bác pha được loại mắm đạt đúng theo yêu cầu.
    • 1,932 Bài viết

• 2,668 Được cảm ơn

Cám ơn nhà chị Hanhfood nhé.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà em lại nhớ lại hồi sinh viên ăn bún đậu mắm tôm bên Cổ Nhuế chính xác là đường rẽ vào HV Tài Chính ý, có quán bún đậu ngon thôi rồi.... em để ý bác chủ quán pha bún mắm tôm cho thêm cá HÀNH KHÔ PHI nữa ngon lém... MẸ nào nhà gần đấy ra mà thường thức ngon lắm lắm luôn....hihi
    • 65 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hix, mua đâu thì mua nhưng phải mua được đúng mắm tôm xịn của Thanh Hóa mới ngon các mẹ ạ, chỉ ngửi thôi cũng đủ thèm rùi.
    Và đôi khi..bình yên trong em một nỗi nhớ vô hình.. những khi một mình..:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 806 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

mua ở đâu cho xa mua tại nhà e đây ạ hí hí các bác cứ pải đi đâu
    -le-anh-
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 64 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi megiaptit Xem bài viết
    mua ở đâu cho xa mua tại nhà e đây ạ hí hí các bác cứ pải đi đâu
    Oh, cuối cùng thì sau khi chợ Hàng Bè bị giải tỏa thì mua mắm tôm ngon ở đâu hả các mẹ. Mình thích món đấy mua về ăn với đậu hoặc với chả cá. Ngon lắm mà kho biết mua mắm tôm ngon chỗ nào. Các mẹ thông thái biết thì chỉ chỗ nhé. Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình hình là e đang định đi mua ít mắm tôm làm quà nhưng chưa biết mua mắm tôm ở đâu cho ngon, đọc trên diễn đàn thấy các mẹ khen bún đậu của cửa hàng Boong Hằng ngon lắm. Các mẹ cho e hỏi giờ cửa hàng đó có còn bán không? và vẫn ở chợ Hàng Bè chứ ah, Có ai có số điện thoại hay địa chỉ cụ thể( số ki ốt..) hay gì đó cho e xin với nhé. Thanks các mẹ nhiều.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 823 Bài viết

• 1,588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smile2012 Xem bài viết
    Oh, cuối cùng thì sau khi chợ Hàng Bè bị giải tỏa thì mua mắm tôm ngon ở đâu hả các mẹ. Mình thích món đấy mua về ăn với đậu hoặc với chả cá. Ngon lắm mà kho biết mua mắm tôm ngon chỗ nào. Các mẹ thông thái biết thì chỉ chỗ nhé. Thanks
    Trích dẫn Nguyên văn bởi comsua Xem bài viết
    Tình hình là e đang định đi mua ít mắm tôm làm quà nhưng chưa biết mua mắm tôm ở đâu cho ngon, đọc trên diễn đàn thấy các mẹ khen bún đậu của cửa hàng Boong Hằng ngon lắm. Các mẹ cho e hỏi giờ cửa hàng đó có còn bán không? và vẫn ở chợ Hàng Bè chứ ah, Có ai có số điện thoại hay địa chỉ cụ thể( số ki ốt..) hay gì đó cho e xin với nhé. Thanks các mẹ nhiều.
    Boong Hằng ở chợ Hàng Bè không phải bán Bún đậu mà chỉ chuyên dưa cà, mắm tép, mắm tôm. Mắm tôm, mắm tép bà Boong thì nổi tiếng từ xưa vì cực kỳ ngon.
    Địa chỉ hiện nay là 18 Gia Ngư.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới biết một quán bún đậu mẹt ở số 2B trần quí kiên, quán ăn ngon mà sạch sẽ.
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị thienbinh279 ơi, nếu chị muốn mua mắm tôm ngon và nguyên chất thì bảo em nha. Quê em làm mắm tôm, là Tĩnh Gia Thanh Hóa ạ, ở ngay biển luôn, mẹ em và ông bà em làm nên em bảo đảm không pha và giá rẻ hơn rất nhiều so với thị trường. Mắm tôm quê em toàn mang ra Hà Nội cho mấy bà bán buôn, sau đó các bà pha thêm gia vị và mấy thứ linh tinh khác. Em nghĩ tại sao bản thân nhà em và quê em làm mà em lại không dùng nó như 1 sự thuận lợi, có lợi cho cả quê em và cả những người cần mua. Hơn nữa em lại học báo chí ra thì em phải làm gì cho quê hương mình chứ?
    Vì vậy em rất mong không chỉ chị Thienbinh ủng hộ em mà các chị có ai có nhu cầu mua mắm tôm tôn gốc về ăn hay làm quà biếu thì alo cho em nha.giá rất rẻ 190k/5lit, ỏ các mẹ mua theo cân cũng được. Ủng hộ em nha cả nhà. sđt của em là 0964988689. Nhà em ở ngõ 337 Cầu Giấy, số nhà 82 ạ (gần chợ dịch vọng ý)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bọn em có bán mắm tôm tư hà tĩnh chính hiệu. chị có nhã hứng muốn thử thì gọi cho e nhé
    ĐẠI LÝ PHÂN PHỐI ĐƯỜNG THỐT NỐT NGUYÊN CHẤT PALMK TẠI HÀ NỘI
    Đ/c: HH4C, Linh Đàm, Hà Nội
    Call: 01689.744.077 Mua buôn: 0919.902.925
    Miễn phí giao hàng nội thành Hà Nội I
    https://duongthotnotpalmk.wordpress.com/
    https://www.facebook.com/DuongthotnotPalmk/
    14064064_1476841385676326_9094217965187613151_n
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

HCM thì mua ở đâu ngon các mẹ ơi ?? mách giúp em với ạ