TIN TÀI TRỢ.

Hàng bánh giờ ở đâu ngon?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết ở HN hàng nào bán bánh giò ngon k? e có bà cô trong SG thích ăn món này lắm, thỉnh thoảng có người đi lại phải mua gửi vào cho cô. Bánh giò thì e cũng ăn tương đối nhiều nơi rồi, từ Nguyễn Lương Bằng, Khâm Thiên đến Nghĩa Tân nhưng chưa tìm đc chỗ nào ngon hẳn. Có mẹ nào biết thì chỉ e với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn đã ăn ở Lương Định Của chưa, mình thấy ăn ở đó cũng được, cảm nhận thịt rất thơm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,741 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Ở SG thì ở đâu bán ngon, có mẹ nào biết ko, em cũng mê món này lắm.
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C.wing Xem bài viết
    Bạn đã ăn ở Lương Định Của chưa, mình thấy ăn ở đó cũng được, cảm nhận thịt rất thơm
    hichic hàng này bi h ăn chán mà lại bẩn nữa mẹ nó ạ :Crying:
    Bạn ăn ở chợ Nguyễn Công Trứ gần hàng Caramen thập cẩm ý,ngon hơn nhìu :LoveStruc:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

ở đoạn Phó Đức Chính có 1 cô đi dong quanh khu này và khu Trúc Bạch, bánh siêu ngon giá 8k/chiếc.
    • 519 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Hôm nọ có topic nói về bánh giò đọc xong mà em không dám ăn nữa, ngày xưa em lớn lên bằng bánh giò, chỉ ăn bánh giò và cháo sườn thời đi mẫu giáo.

Đây topic đây https://www.webtretho.com/forum/f19/canh-bao-cac-me-khi-cho-con-an-banh-gio-360947/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevinhkhang Xem bài viết
    Hôm nọ có topic nói về bánh giò đọc xong mà em không dám ăn nữa, ngày xưa em lớn lên bằng bánh giò, chỉ ăn bánh giò và cháo sườn thời đi mẫu giáo.

Đây topic đây https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=360947

ôi cám ơn bạn, may quá mình thi thoảng mới ăn cái bánh này....nhờ WTT mà mình cạch được ối món.
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bánh giò e thấy ăn ngon nhất là ở chợ Nguyễn Công Trứ, nhưng là hàng ngồi giữa hàng gạo và hàng trứng vịt lộn cơ, vừa ngon vừa rẻ mỗi tội trông hơi bẩn, ăn cả bánh giò và chả cốm có 6k thôi. Cạnh hàng caramen cũng có 1 bà bán, e ăn thử hôm trc thấy nguội lạnh thế nào ý mà đắt hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 651 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình thấy có hàng ở ngã tư giữa Ngô Thì Nhậm và Trần Xuân Soạn, ngon nhưng hơi bị đắt
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết
    ở đoạn Phó Đức Chính có 1 cô đi dong quanh khu này và khu Trúc Bạch, bánh siêu ngon giá 8k/chiếc.
    Hồi bé nhà e ở bên Núi Trúc cũng có 1 cô đi rong bánh ngon kinh khủng mẹ Kún ạhrooling:, bây giờ chuyển nhà đi thỉnh thoảng về lại chốn cũ, tiếng là thăm hàng xóm nhưng tìm bà bánh giò thì đúng hơn mà không thấy:Crying:. Mẹ Kún có tính nhập buôn bánh giò về Qmark k?:RollingEy::RollingEy:. E đăng kí là khách hàng thường xuyên. Các món ở mình bán ngoài đường bây giờ cái gì cũng thế thôi, k biết thì đỡ kinh biết xong lúc nào thèm quá lại vẫn ăn, không ăn hàng này ra hàng khác có khi còn bẩn hơn, nếu sợ thì chỉ có hít không khí mà sống nên e vẫn chén đều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetlinh_08 Xem bài viết
    Bánh giò e thấy ăn ngon nhất là ở chợ Nguyễn Công Trứ, nhưng là hàng ngồi giữa hàng gạo và hàng trứng vịt lộn cơ, vừa ngon vừa rẻ mỗi tội trông hơi bẩn, ăn cả bánh giò và chả cốm có 6k thôi. Cạnh hàng caramen cũng có 1 bà bán, e ăn thử hôm trc thấy nguội lạnh thế nào ý mà đắt hơn
    Mẹ nó tả kĩ hơn giúp e đi, đoạn này e ngu đường lắm, nhờ "xe ôm" chở đi mà k biết rõ đường thì xe ôm lại lườm khách rách mắt, vừa đi vừa lẩm bẩm :Sick:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vaselin Xem bài viết
    Hồi bé nhà e ở bên Núi Trúc cũng có 1 cô đi rong bánh ngon kinh khủng mẹ Kún ạhrooling:, bây giờ chuyển nhà đi thỉnh thoảng về lại chốn cũ, tiếng là thăm hàng xóm nhưng tìm bà bánh giò thì đúng hơn mà không thấy:Crying:. Mẹ Kún có tính nhập buôn bánh giò về Qmark k?:RollingEy::RollingEy:. E đăng kí là khách hàng thường xuyên. Các món ở mình bán ngoài đường bây giờ cái gì cũng thế thôi, k biết thì đỡ kinh biết xong lúc nào thèm quá lại vẫn ăn, không ăn hàng này ra hàng khác có khi còn bẩn hơn, nếu sợ thì chỉ có hít không khí mà sống nên e vẫn chén đều
    thôi biết rồi thì bái bai luôn, sợ lắm ợ!:Straightf:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 783 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bánh gì người ta làm bán sẵn mà có nhân thịt thì họ chẳng làm thịt bẩn và thịt rẻ tiền, hix. Khi nào thèm thì cứ làm 1 bữa thôi các mẹ ạ. Em thấy ở chỗ đầu rẽ vào Thanh Niên có hàng bánh giò ngon lắm, mười mấy k 1 suất bánh giò chả cốm ý ạ, trc còn có cả cháo trai ngon tuyệt dạo này thì em ko thấy nhưng cũng k hỏi. Còn hàng Lương Định Của thì em chẳng thấy ngon gì mà lại đắt ạ, 20k 1 suất bánh giò chả cốm.
    Love me, love my dog
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,964 Bài viết

• 1,392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cin Xem bài viết
    Bánh gì người ta làm bán sẵn mà có nhân thịt thì họ chẳng làm thịt bẩn và thịt rẻ tiền, hix. Khi nào thèm thì cứ làm 1 bữa thôi các mẹ ạ. Em thấy ở chỗ đầu rẽ vào Thanh Niên có hàng bánh giò ngon lắm, mười mấy k 1 suất bánh giò chả cốm ý ạ, trc còn có cả cháo trai ngon tuyệt dạo này thì em ko thấy nhưng cũng k hỏi. Còn hàng Lương Định Của thì em chẳng thấy ngon gì mà lại đắt ạ, 20k 1 suất bánh giò chả cốm.
    Mẹ Cin ơi tớ cũng thích hàng bánh giò này lắm nhá. Còn vụ vệ sinh thì coi như khuất mắt trông coi thôi, muốn sạch sẽ hợp vệ sinh chắc chỉ có mà tự làm. :cool: Hàng bánh giò này ở đầu đường Thanh Niên, trong vườn hoa Lí Tự Trọng, các mẹ đi mặt đối diện phố Mai Xuân Thưởng là thấy ngay cái biển bánh giò nóng mà. Nhắn mẹ Cin là giờ vẫn còn hàng cháo trai, nộm bò khô bên cạnh hàng bánh giò đó nhá rooling:
    Con là Chi Bống

8Dtvp7

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

các mẹ hội bánh nhà mình cũng làm được bánh này là cái chắc! hay mình order các mẹ ý 1 mẻ đi???
    cho cái lũ làm ăn bất nhân há mồm vì ế ẩm
    • 519 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Nếu order được thì em xung phong góp mặtrooling:, bánh này ngon thế nhưng giờ nhìn ngoài đường em hãi hãi chả dám mua:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết
    các mẹ hội bánh nhà mình cũng làm được bánh này là cái chắc! hay mình order các mẹ ý 1 mẻ đi???
    cho cái lũ làm ăn bất nhân há mồm vì ế ẩm
    rooling:rooling:rooling:.Đúng là muốn ăn uống thác loạn là phải hỏi chị Kún, chúng mình gom order đi c:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 260 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Hi, nếu nhờ mấy chị hội bánh làm được thì em đăng ký một chân nhé, một chân nhưng chắc phải chục bánh rooling:

Sao em ăn bánh giò ở đường Thanh Niên ko thấy thơm nhỉ? Em chỉ nhớ mãi hương vị bánh giò hồi bé, mua của cô bán rong qua nhà, nhân thịt bên trong hồng hồng, thơm nức mũi :Sad:
    lo3G3GpUp8
    • 587 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Cả nhà đã ăn bánh giò bà Lũy ở Trần Xuân Soạn chưa ạ? bánh giò ở đấy e thấy là ngon nhất, thịt cũng tử tế, đa phần là diềm thăn lọc ra từ thịt làm giò chả ý ạ, bánh nhà tự làm, mới ra khỏi nồi thì mềm và ngon lắm ạ, giá lại cực kỳ rẻ so với hàng nhà đấy làm, có 5k/chiếc thôi ạ. Còn nếu muốn tự sản tự tiêu thì e thấy trong siêu thị có bán bột bánh giò làm sẵn đấy ạ, mình chỉ tự chế biến nhân thôi, ko có lá chuối (e chả biết có đúng lá chuối không) thì mình gói bằng giấy thiếc cũng được ạ, hình thù thì tùy mình :Laughing: sáng tạo mừ.
    Em tìm được cái link các mẹ xa xứ làm bánh giò đây ạ, cũng không khó lắm các chị nhỉ
    https://www.webtretho.com/forum/showt...t=13227&page=2
    • 519 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi the_promise Xem bài viết
    Cả nhà đã ăn bánh giò bà Lũy ở Trần Xuân Soạn chưa ạ? bánh giò ở đấy e thấy là ngon nhất, thịt cũng tử tế, đa phần là diềm thăn lọc ra từ thịt làm giò chả ý ạ, bánh nhà tự làm, mới ra khỏi nồi thì mềm và ngon lắm ạ, giá lại cực kỳ rẻ so với hàng nhà đấy làm, có 5k/chiếc thôi ạ. Còn nếu muốn tự sản tự tiêu thì e thấy trong siêu thị có bán bột bánh giò làm sẵn đấy ạ, mình chỉ tự chế biến nhân thôi, ko có lá chuối (e chả biết có đúng lá chuối không) thì mình gói bằng giấy thiếc cũng được ạ, hình thù thì tùy mình :Laughing: sáng tạo mừ.
    Em tìm được cái link các mẹ xa xứ làm bánh giò đây ạ, cũng không khó lắm các chị nhỉ
    https://www.webtretho.com/forum/showt...t=13227&page=2
    Mình cũng tin hàng bà Lũy này hơn chút, chắc chiều nay sẽ ra mua thử ăn xem sao, mà hàng bà Lũy có món bánh khoai sọ ngon lắm, hôm nay ăn uống dân tộc tírooling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2