TIN TÀI TRỢ.

Với thu nhập ở mức trung bình, muốn mua tài sản lớn nên dùng tiền tiết kiệm hay dùng thẻ trả trước của ngân hàng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 900 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Hai vợ chồng em đều có mức thu nhập trung bình, nhưng hàng tháng đều đặt ra kế hoạch mua sắm những đồ thiết yếu trong nhà. Vì vậy, em nên dùng hình thức dùng thẻ trả trước của ngân hàng hay đợi mình tiết kiệm đủ rồi mới mua. Nếu dùng thẻ ghi nợ của Viet Capital thì phải trả trong vòng bao lâu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu là mình thì mình sẽ dùng tiết kiệm để làm việc lớn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 185 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Có lẽ bạn đang hiểu nhầm khais niệm thẻ "ghi nợ" của ngân hàng. Tên như vậy nhưng không có nghĩa là khi bạn sử dụng thẻ để chi tiêu thì ngân hàng ghi sổ nợ cho bạn để bạn thanh toán trả góp sau đâu. Đây là thuật ngữ kế toán, mang ý nghĩa là khi phát sinh giao dịch thì ngân hàng ghi nợ (debit) vào tài khoản thanh toán của bạn. Về vấn đề của bạn, mình nghĩ là nếu có sẵn tiền thì cũng không nên trả bằng tiền mặt mà bạn chuyển tiền vào tài khoản của ngân hàng VietCapital Bank rồi sử dụng thẻ để chi tiêu. Hiện các siêu thị lớn đều đang có Chương trình liên kết với Ngân hàng để có chính sách ưu đãi giảm giá cho KH thanh toán bằng thẻ ngân hàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lannguyenk4h Xem bài viết
    Có lẽ bạn đang hiểu nhầm khais niệm thẻ "ghi nợ" của ngân hàng. Tên như vậy nhưng không có nghĩa là khi bạn sử dụng thẻ để chi tiêu thì ngân hàng ghi sổ nợ cho bạn để bạn thanh toán trả góp sau đâu. Đây là thuật ngữ kế toán, mang ý nghĩa là khi phát sinh giao dịch thì ngân hàng ghi nợ (debit) vào tài khoản thanh toán của bạn. Về vấn đề của bạn, mình nghĩ là nếu có sẵn tiền thì cũng không nên trả bằng tiền mặt mà bạn chuyển tiền vào tài khoản của ngân hàng VietCapital Bank rồi sử dụng thẻ để chi tiêu. Hiện các siêu thị lớn đều đang có Chương trình liên kết với Ngân hàng để có chính sách ưu đãi giảm giá cho KH thanh toán bằng thẻ ngân hàng.
    Bạn nói rất đúng, mình cũng là một trong những đã dùng thẻ, biết cách chi tiêu thẻ đó là tiện ích rất lớn đó các mẹ ạ!