Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phương án vay tiền mua xe ô tô chở con đi học - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.29K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Hai vợ chồng em có ước mơ trước khi cưới, sau này con đến tuổi đi học, có 1 chiếc ô tô để đưa đón con trong những ngày mưa gió. Hiện tại Mây nhà em cũng đã đi học hơn năm òi rồi mà gia đình mới tiết kiệm được 300tr, vẫn còn thiếu chút ít để mua ô tô, các mẹ, các chuyên gia tư vấn giúp em có nên vay ngân hàng, nếu vay thì vay ngân hàng nào tốt nhất. Em cám ơn ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Mơ ước có 1 xe oto để đưa đón cả nhà tránh nắng mưa cũng là mơ ước của mình cũng như bao gia đình khác. 2 vợ chồng làm công ăn lương tích kiệm hết sức cũng chỉ gần đủ 1 cái xe. Mọi người thường tìm sự trợ giúp từ ng thân, vay ngân hàng v.v.v Mình cũng đang băn khoăn liệu tích kiệm đủ mới mua xe hay là vay thêm ít cho đủ để mua xe. Tích kiệm đủ thì chắc khó vì dạo này bão giá thu nhập ko tăng nhưng chi tiêu vụn vặt lại tăng. Mình cũng đang muốn vay ngân hàng, nhưng vay như thế nào? lãi suất thế nào? vay của ngân hàng nao?
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Mơ ước có 1 xe oto để đưa đón cả nhà tránh nắng mưa cũng là mơ ước của mình cũng như bao gia đình khác. 2 vợ chồng làm công ăn lương tích kiệm hết sức cũng chỉ gần đủ 1 cái xe. Mọi người thường tìm sự trợ giúp từ ng thân, vay ngân hàng v.v.v Mình cũng đang băn khoăn liệu tích kiệm đủ mới mua xe hay là vay thêm ít cho đủ để mua xe. Tích kiệm đủ thì chắc khó vì dạo này bão giá thu nhập ko tăng nhưng chi tiêu vụn vặt lại tăng. Mình cũng đang muốn vay ngân hàng, nhưng vay như thế nào? lãi suất thế nào? vay của ngân hàng nao?
    Thế là thì ra nhà mẹ nó cũng như nhà mình à. Mình thì vẫn ngày ngày đưa con đi học = xe máy, nhưng khi vào mưa thì rất khổ, miền Nam mình thì mưa kéo dài, chán quá đi, đã tích lũy thế mà không mua thì cũng tiếc, mà mua ngay thì không đủ, để dành đó không khéo lạm phát không còn giá trị, huhuhu
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Hi giống trường hợp của bạn mình quá, 2 vợ chồng nó đều làm công ty tư nhân cả, được cái chồng nó cũng kiếm được tiền nên kết hợp cả tích cóp, vay mượn bạn bè, vay mượn ngân hàng là mua được chiếc otô 4 chỗ trông cũng ngon lành lắm. Mình cũng không rõ nó vay ngân hàng nào nữa nhưng nói chung là vay trả dần, giờ thấy kể cũng trả được kha khá rồi, tuy mang tiếng nợ nần nhưng có cái otô ngon nên lúc nào cũng tươi như hoa!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Hi giống trường hợp của bạn mình quá, 2 vợ chồng nó đều làm công ty tư nhân cả, được cái chồng nó cũng kiếm được tiền nên kết hợp cả tích cóp, vay mượn bạn bè, vay mượn ngân hàng là mua được chiếc otô 4 chỗ trông cũng ngon lành lắm. Mình cũng không rõ nó vay ngân hàng nào nữa nhưng nói chung là vay trả dần, giờ thấy kể cũng trả được kha khá rồi, tuy mang tiếng nợ nần nhưng có cái otô ngon nên lúc nào cũng tươi như hoa!
    Mình thì cũng muốn "chịu đấm ôm xe ô tô" nhưng chưa biết nên chọn phương án nào đây, vừa trả lãi, trả gốc cũng ngán,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Ước mơ có thể được thực hiện vì các salon oto liên kết với các ngân hàng giúp khách hàng mua trả góp đới bạn ơi. Mình thì chỉ lo không có tiền nuôi "nó " thôi hi hi
    • 399 Bài viết

• 4,387 Được cảm ơn

Nếu cân đối được thu nhập và tiền lãi ngân hàng thì bạn nên vay ngân hàng để thuận tiện cho việc xoay sở tài chính, thực hiện được mục đích của gia đình. Hiện tại có nhiều ngân hàng triển khai chương trình ưu đãi lãi suất cho vay mua xe ô tô với lãi suất khá thấp. Cùng với dịch vụ và thủ tục nhanh gọn.

Chuyên gia tư vấn tài chính - Viet Capital bank
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chuyên gia này trả lời chung chung nhỉ? Viet Capital Bank thì giới thiệu luôn dịch vụ của Viet Capital đi cho các mẹ dễ tham khảo đi chứ.
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Vietcapital Xem bài viết
    Nếu cân đối được thu nhập và tiền lãi ngân hàng thì bạn nên vay ngân hàng để thuận tiện cho việc xoay sở tài chính, thực hiện được mục đích của gia đình. Hiện tại có nhiều ngân hàng triển khai chương trình ưu đãi lãi suất cho vay mua xe ô tô với lãi suất khá thấp. Cùng với dịch vụ và thủ tục nhanh gọn.

Chuyên gia tư vấn tài chính - Viet Capital bank
    Cho em hỏi thêm nhé, em thấy bên dịch vụ của mình cho vay mua xe nè, phần điều kiện ấy ạ "Thu nhập đảm bảo trả nợ (lương, sản xuất kinh doanh, cho thuê trọ…)" là mình có cần phải trả lương qua NH không ạ?
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình nghĩ trong thời kỳ bão giá hiện nay, nên xét xem việc mua ô tô có thực sự cần thiết để phải vay ngân hàng mà mua hay không, và khả năng trả nợ của gia đình bạn như thế nào?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thực ra đây là mơ ước của nhiều gia đình nhỏ, hiện mình cũng mong như vậy nhưng vẫn chưa thực hiện được. Theo tớ, bạn nên mua 1 em Kia Morning nhập khẩu đã đi lứot ở Hàn Quốc, gọi là xe cũ nhưng gần như mới, đầy đủ tiện nghi là vừa tầm với gia đình bạn. Về thu nhập thì chỉ cần bảng lương hoặc các giấy tờ chứng minh tương đương chứ không nhất thiết phải trả lương qua tài khoản bạn nhé