TIN TÀI TRỢ.

Mua bảo hiểm nhân thọ có phải là cách tiết kiệm tiền hiệu quả? - Chuyên gia đã trả lời

• 5.58K Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Thưa các chuyên gia và các mẹ!
    Hiện nhà mình đang tham gia 1 hợp đồng bảo hiểm nhân thọ, hàng tháng mình nộp một số tiền tiết kiệm nhỏ, hiện nay hợp đồng bảo hiểm sắp hết hạn, mình đã nhận được nhiều lời mời từ các hãng bảo hiểm nhân thọ khác nhưng mình phân vân, không biết có mẹ nào đang tiết kiệm bằng hình thức này không? theo các mẹ mình có nên tiếp tục hợp đồng bảo hiểm để tiết kiệm tiền không? mình xin trân trọng cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nên tham gia tiếp đi bạn ah, vì tham gia bảo hiểm là một hình thức tiết kiệm lâu dài, cũng ko ảnh hưởng tới thu nhập cá nhân nhiều, với lại đâu ai dám chắc mình sẽ ko gặp rủi ro gì phía trước...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 483 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

mình cũng mua bảo hiểm nhân thọ. Từ khi mua xong mình thấy người nhẹ nhõm và an tâm. Nếu chỉ tính khía cạnh tiết kiệm thì đương nhiên bảo hiểm không bằng để tiền vào ngân hàng. Nhưng bảo hiểm có ý nghĩa bảo vệ. Và nếu người được bảo hiểm, trên nguyên tắc đền bù sẽ là ngay. Thông thường, cũng không ai bỏ ra 100% số tiền dành dụm được vào bảo hiểm vì tính tiết kiệm không cao bằng lãi suất ngân hàng. Chỉ nên bỏ ra khoảng 10% thôi, còn 90% còn lại nên đầu tư sinh lợi. nên mình nghĩ bạn nên tiếp tục tham gia.
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungnam2012 Xem bài viết
    mình cũng mua bảo hiểm nhân thọ. Từ khi mua xong mình thấy người nhẹ nhõm và an tâm. Nếu chỉ tính khía cạnh tiết kiệm thì đương nhiên bảo hiểm không bằng để tiền vào ngân hàng. Nhưng bảo hiểm có ý nghĩa bảo vệ. Và nếu người được bảo hiểm, trên nguyên tắc đền bù sẽ là ngay. Thông thường, cũng không ai bỏ ra 100% số tiền dành dụm được vào bảo hiểm vì tính tiết kiệm không cao bằng lãi suất ngân hàng. Chỉ nên bỏ ra khoảng 10% thôi, còn 90% còn lại nên đầu tư sinh lợi. nên mình nghĩ bạn nên tiếp tục tham gia.
    Ừ, nhà mình cũng đã tham gia một hợp đồng rồi, công nhận là cũng thấy an tâm hơn khi được bảo vệ rủi ro, cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ, mình sẽ xem xét trước khi tiếp tục gia hạn bảo hiểm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,521 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trungnam2012 Xem bài viết
    Đồng ý với trả lời của bạn. Khi đáo hạn BHNT mình cũng có được 1 khoản kha khá, coi như là mình nuôi lợn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Mà sao mình nghe nói các công ty bảo hiểm bây giờ bị nợ xấu rất nhiều do đầu tư thua lỗ (khủng hoảng kinh tế toàn cầu mà). Thời gian tham gia bảo hiểm thì dài nên mình cứ thấy rủi ro sao á, lỡ công ty họ phá sản trước khi mình đáo hạn BHNT thì sao?
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Mà sao mình nghe nói các công ty bảo hiểm bây giờ bị nợ xấu rất nhiều do đầu tư thua lỗ (khủng hoảng kinh tế toàn cầu mà). Thời gian tham gia bảo hiểm thì dài nên mình cứ thấy rủi ro sao á, lỡ công ty họ phá sản trước khi mình đáo hạn BHNT thì sao?
    hic, em mua của Baoviet thôi mẹ nó, là ct bảo hiểm của nhà nước mình, hy vọng rủi ro không cao. với lại em cũng làm hợp đồng ngắn hạn khoản tiên vừa phải rồi lại kí hợp đồng mới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinhdoanhhangsi Xem bài viết
    Nên tham gia tiếp đi bạn ah, vì tham gia bảo hiểm là một hình thức tiết kiệm lâu dài, cũng ko ảnh hưởng tới thu nhập cá nhân nhiều, với lại đâu ai dám chắc mình sẽ ko gặp rủi ro gì phía trước...
    cảm ơn bạn, mình sẽ gia hạn thêm nhưng mình cũng chỉ chọn hợp đồng thời gian ngắn thôi.
    • 399 Bài viết

• 4,387 Được cảm ơn

Sau 1 thời gian dành dụm thông qua hình thức bảo hiểm, hiện nay bạn đã có 1 nguồn tiền lớn. Nếu bạn không muốn tiếp tục tích trữ lâu như vậy nữa mà vẫn muốn nguồn tiền này được đảm bảo, có lãi suất và được lĩnh lãi hàng tháng (hoặc theo kỳ đăng ký) để có thêm nguồn thu nhập trang trải cho gia đình thì sự lựa chọn tốt nhất là gửi ngân hàng. Ngoài ra, nhiều khi còn được thêm quà tặng hữu ích và nếu may mắn có thể trúng thưởng các giải thưởng lớn từ các ngân hàng.

Chuyên gia tư vấn tài chính - Viet Capital bank
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Vietcapital Xem bài viết
    Sau 1 thời gian dành dụm thông qua hình thức bảo hiểm, hiện nay bạn đã có 1 nguồn tiền lớn. Nếu bạn không muốn tiếp tục tích trữ lâu như vậy nữa mà vẫn muốn nguồn tiền này được đảm bảo, có lãi suất và được lĩnh lãi hàng tháng (hoặc theo kỳ đăng ký) để có thêm nguồn thu nhập trang trải cho gia đình thì sự lựa chọn tốt nhất là gửi ngân hàng. Ngoài ra, nhiều khi còn được thêm quà tặng hữu ích và nếu may mắn có thể trúng thưởng các giải thưởng lớn từ các ngân hàng.

Mình chỉ prefer những hợp đồng BHNT trong khoảng từ 2-5tr/năm thôi chứ chừng 1tr/tháng là mình không dám rồi đó. May là cơ quan mình có mua BHNT cho cả hai vợ chồng nên cũng yên tâm, tiền tiết kiệm mỗi tháng mình gởi vào ngân hàng lấy lãi cho tiện
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Vietcapital Xem bài viết

Mình vui quá vì có rất nhiêu câu hỏi của mình chuyên gia đã trả lời, mình sẽ gửi số tiền tiết kiệm được vào ngân hàng và tiếp tục giai hạn một hợp đồng bảo hiểm ngắn hạn nữa phòng rủi ro, như vậy vẹn cả đôi đường.
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Mình chỉ prefer những hợp đồng BHNT trong khoảng từ 2-5tr/năm thôi chứ chừng 1tr/tháng là mình không dám rồi đó. May là cơ quan mình có mua BHNT cho cả hai vợ chồng nên cũng yên tâm, tiền tiết kiệm mỗi tháng mình gởi vào ngân hàng lấy lãi cho tiện
    Ôi cơ quan mẹ nó thích thế, nhà em thì dành một khoản mua bảo hiểm nhân thọ, ít thôi ạ phòng rủi ro, một phần em gửi ngân hàng vì cho lãi hàng tháng, dư giả hoạc thỉnh thoảng có khoản lớn lớn chút thì mua ít vàng dự trữ cho con, hihi,,,
    • 414 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình cung đồng ý nên gửi tiền vào ngân hàng, theo mình đó là cách an toàn, hiệu quả và ít rủi ro nhất so với các hình thức khác, khi cần dùng phương thức rút tiền cũng rát nhanh gọn...nhà mình từ lâu vẫn sử dụng hình thức này để dành tiền
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuhoangdangyeu Xem bài viết
    Mình cung đồng ý nên gửi tiền vào ngân hàng, theo mình đó là cách an toàn, hiệu quả và ít rủi ro nhất so với các hình thức khác, khi cần dùng phương thức rút tiền cũng rát nhanh gọn...nhà mình từ lâu vẫn sử dụng hình thức này để dành tiền
    cảm ơn mẹ nó đã trao đổi ý kiến, em hoàn toàn đồng ý với những phân tích của chuyên gia, đúng là xét cho cùng thì gửi ngân hàng có vẻ hình thức đầu tư hơi "cổ truyền" một chut nhưng an toàn và hiệu quả, giờ thì chỉ mong có nhiều tiền để gửi ngân hàng thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình cũng tiết kiệm bằng hình thức bảo hiểm nhân thọ, được một khoản kha khá mình rút ra và gửi ngân hàng, đúng như các chuyên gia đã tư vấn sau đó mình lại tiếp tục một hợp đồng bảo hiểm mới.
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hag-vy Xem bài viết
    Nhà mình cũng tiết kiệm bằng hình thức bảo hiểm nhân thọ, được một khoản kha khá mình rút ra và gửi ngân hàng, đúng như các chuyên gia đã tư vấn sau đó mình lại tiếp tục một hợp đồng bảo hiểm mới.
    Mẹ nó thường kí hợp đồng bao nhiêu năm, có thể tư vấn giúp em được không chứ em thấy giờ bảo hiểm nhân thọ đồng tiền cũng mất giá nhưng được cái được bảo đảm rùi ro cũng có cái hay của nó
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Theo mình thì không nên mua bảo hiểm nhân thọ vì mình thấy đồng tiền trượt giá, mà độ an toàn các công ty giờ không cao nên mình không mua, có tiền cứ gửi ngân hàng là yên tâm nhất
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitit11 Xem bài viết
    Theo mình thì không nên mua bảo hiểm nhân thọ vì mình thấy đồng tiền trượt giá, mà độ an toàn các công ty giờ không cao nên mình không mua, có tiền cứ gửi ngân hàng là yên tâm nhất
    Mình thì thấy mỗi hình thức có ưu điểm và hạn chế nên mình sẽ nghiên cứu để có lựa chọn tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 630 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo tớ bảo hiểm là một cách tiết kiệm, còn có hiệu quả hay không thì tùy xem mình lựa chọn sử dụng dịch vụ như thế nào? Tất nhiên là nên tìm đến các đơn vị có uy tín trên thị trường.
    Thanks for always beside me! :Rose:
    MTM0MjE2NDkyMQ
    • 414 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình nghĩ vẫn nên đóng bảo hiểm nhân thọ, có điêù lựa chọn gói dịch vụ cho phù hợp thôi, theo mình không nên đóng lâu quá đề phòng rùi ro, có thể kết thúc hợp đồng này lại đóng tiếp hợp đồng khác
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2