Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thêm trong thời bão giá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 982 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Hiện nay, hai bé nhà em đã lớn. Em muốn làm công việc gì đó thêm vào buổi tối, nhưng chỉ có thể nhận dịch tài liệu là phù hợp với ngành học của em. Nhưng dịch tài liệu họ thường xuyên yêu cầu dịch gấp, mà mỗi tối em vẫn phải kèm con học bài. Vậy em không biết nên làm thêm việc gì cho phù hợp với thời gian của mình. Nhiều lúc em nghĩ nên khống chế chi tiêu ít hơn vừa đúng số tiền mình mong muốn từ việc làm thêm. Em làm như vậy có hợp lý không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 185 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Nên thực hiện song song cả 2 mẹ nó à. vừa chi tiêu tiết kiệm vừa tìm thêm công việc làm thêm. Cứ chịu khó tìm tòi thì cơ hội sẽ đến với mẹ nó thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 630 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xăng lại vừa tăng giá rồi, giờ phải kiếm việc làm thêm gì cho lại bây giờ. hi, tớ thấy bạn tớ hay đi thu tiền điện thoại. cũng thêm một khoản nho nhỏ. mình đưa con đi cùng thu tiền cũng được mà, giả dụ trường hợp con nhỏ ấy.
    Thanks for always beside me! :Rose:
    MTM0MjE2NDkyMQ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 185 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Ôi cái nghề thu tiền cũng chả dễ dàng tý nào. Nào là đến nơi mà họ không có nhà, hoặc có nhà nhưng trốn không ra trả tiền, hoặc mắt mũi kèm nhèm trời lại tối mà trả nhầm tiền cho họ, hoặc thu tiền về đi qua chỗ vắng bị cướp giật mất. Bù lại nếu khéo léo thì ngoài tiền công được trả đi thu cước bạn còn có thể kết hợp lấy thẻ cào về, rồi dung chính thẻ cào đó bán cho KH để họ thanh toán cước. Có phải tiện không.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Làm thêm thì cũng được bạn ạ, nhưng hãy tìm cách,đừng để ảnh hưởng đến công việc chính, cũng như ảnh hưởng đến mục tiêu cuộc đời mình, như chồng con chẳng hạn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,056 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Bạn mà cân đối đc cv nhà thì nên làm thêm. cv làm thêm nhiều mà, bạn cố gắng tìm sẽ có viẹc hợp với bạn.
    Vấn đề là không thể ngay và luôn được