TIN TÀI TRỢ.

Dừng đóng bảo hiểm để gửi tiết kiệm? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 573 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Chào chuyên gia,
    Chuyên gia tư vấn giúp vợ chồng em với ạ. Tình hình là chồng em tham gia bảo hiểm Bảo Việt theo chương trình 12 năm. Năm nay mới là năm thứ 5. Trong cái thời bão giá này, lương chẳng đủ chi tiêu lại bỏ ra một khoản để đó em sót ruột lắm. Liệu có nên dừng chơi bảo hiểm. Số tiền phải đóng hàng tháng gom lại thêm vào gửi tiết kiệm không nhỉ/ Hay là nên theo bảo hiểm đến cùng.
    Cảm ơn chuyên gia
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 399 Bài viết

• 4,387 Được cảm ơn

Chào bạn. Mọi người thường quen với suy nghĩ đóng bảo hiểm là một hình thức tiết kiệm heo đất vì sinh lời rất ít. Tuy nhiên, bạn phải hiểu rằng bảo hiểm là một hình thức dự trù tài chính cho những rủi ro trong cuộc sống, và điều này không phải ai cũng chắc chắn mình sẽ không gặp. Hơn thế nữa, bạn đã đóng được 5 năm, nếu dừng lại chắc chắn sẽ không thu hồi được toàn bộ số tiền đã đóng. Chỉ còn hơn ½ đoạn đường, tôi khuyên bạn nên tiếp tục đi tiếp. Sau khi hết hạn, bạn sẽ thu hồi toàn bộ vốn và đầu tư vào những việc khác hoặc gửi tiết kiệm ngân hàng. Như vậy, ít ra bạn cũng đảm bảo được nguồn tài chính cho gia đình nếu chẳng may gặp rủi ro.
    Chuyên gia tư vấn tài chính - Viet Capital bank
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Họ mua cái rủi ro của mình mà mẹ nó, không ai mong muốn điều đó cả, nhưng đời người chẳng ai nắm tay được từ tối đến sáng. Có vẫn hơn ko, ít nhất là về khâu tâm lý.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 630 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghĩ cho kỹ mẹ nó ơi, trèo được lên cây rồi, cố tí nữa sẽ được hái quả ngọt mà. Lại còn yên tâm nữa.
    Thanks for always beside me! :Rose:
    MTM0MjE2NDkyMQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Mình thấy chuyên gia và các mẹ ở đây khuyên hợp lý đó. Nếu đã tham gia BH thì nên theo đến cùng, kẻo bỏ ngang sẽ thiệt lắm! Chờ đến lúc đáo hạn rồi hãy gom tiền đó gởi NH và cân nhắc lại tình hình tài chính để quyết định có tham gia BH tiếp hay không? Mức tham gia bao nhiêu là hợp lý?