Đi chợ thời bão giá như thế nào để tiết kiệm mà vẫn đảm bảo chất lượng bữa ăn? - Thảo luận

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói tiết kiệm thì dễ thiệt nhưng mỗi lần đi chợ mình bối rối thật. "Đi chợ thời bão giá như thế nào để tiết kiệm mà vẫn đảm bảo chất lượng bữa ăn?" Mong chị em cùng chia sẻ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 144 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Đi nhiều nơi khảo giá rồi bạn sẽ rút ra được kết luận nơi nào có giá tốt ngay ý mà. Mình mua mãi rồi thì thường mua của hàng quen, họ ko cân điêu và hôm nào thịt ế hoặc xương từ hôm trước họ sẽ thành thật mách với mình Hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,729 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời buổi này cầm tiền đi chợ cứ như đánh rơi ngoài đường ấy! Mình cũng đoảng lắm, nhiều lúc mua thừa gây ra lãng phí, nhiều lúc lại thiếu mấy thứ như gia vị. Không biết vấn đề nhỏ thế này thì có được tư vấn từ chuyên gia NH Bản Việt ko nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,057 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Đi chợ phải quen tay và cương quyết mới thực hiện đc chế độ tiết kiệm đề ra, cứ mà hôm nào vui mua quá tay là lạm vào bữa khác ngay.
    E thì thường đi một lần cho mấy ngày luôn, chế biến lúc mua về để tủ lạnh dùng dần. Vì thế tiết kiệm thời gian và có kế hoạch trước.
    Việc mua hang thì chọn hàng quen, mua lúc tươi ngon (vd đi chợ sáng), hoặc đi siêu thị mua các đồ gia vị nấu nướng theo lô dùng dần sẽ rẻ hơn mà cũng đảm bảo.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhmocday Xem bài viết
    Đi nhiều nơi khảo giá rồi bạn sẽ rút ra được kết luận nơi nào có giá tốt ngay ý mà. Mình mua mãi rồi thì thường mua của hàng quen, họ ko cân điêu và hôm nào thịt ế hoặc xương từ hôm trước họ sẽ thành thật mách với mình Hihi
    dạ, chắc em cũng phải làm quen vài cô bán hàng.........chứ em cứ đụng đâu mua đó ,,thiệt tình k dám tin tưởng lắm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Thời buổi này cầm tiền đi chợ cứ như đánh rơi ngoài đường ấy! Mình cũng đoảng lắm, nhiều lúc mua thừa gây ra lãng phí, nhiều lúc lại thiếu mấy thứ như gia vị. Không biết vấn đề nhỏ thế này thì có được tư vấn từ chuyên gia NH Bản Việt ko nhỉ?
    e đang tính cứ cái gì hay xài gom vào siêu thị mua 1 lần, còn lại những thứ k thể để lâu mới phải mua lẻ lẻ thui cho tiết kiệm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhchi2609 Xem bài viết
    Đi chợ phải quen tay và cương quyết mới thực hiện đc chế độ tiết kiệm đề ra, cứ mà hôm nào vui mua quá tay là lạm vào bữa khác ngay.
    E thì thường đi một lần cho mấy ngày luôn, chế biến lúc mua về để tủ lạnh dùng dần. Vì thế tiết kiệm thời gian và có kế hoạch trước.
    Việc mua hang thì chọn hàng quen, mua lúc tươi ngon (vd đi chợ sáng), hoặc đi siêu thị mua các đồ gia vị nấu nướng theo lô dùng dần sẽ rẻ hơn mà cũng đảm bảo.
    thức ăn mình làm sẵn để tủ lạnh có bị hư k chị? e cũng tính vậy nhưng sợ để lâu nó mất chất
    • 6,729 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai2013 Xem bài viết
    e đang tính cứ cái gì hay xài gom vào siêu thị mua 1 lần, còn lại những thứ k thể để lâu mới phải mua lẻ lẻ thui cho tiết kiệm
    Có những thứ mình chỉ mua ở siêu thị khi có khuyến mãi như nước giặt, nước rửa chén, dầu gội đầu ..., nếu ko có chương trình khuyến mãi là mình tìm điểm bán hàng sỉ ở chợ và mua loại dung tích lớn, còn có túi refill mình sẽ chọn nó (nước rửa chén, nước lau nhà ...) rẻ hơn nhiều so với giá niêm yết ở siêu thị đấy mẹ!
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Có những thứ mình chỉ mua ở siêu thị khi có khuyến mãi như nước giặt, nước rửa chén, dầu gội đầu ..., nếu ko có chương trình khuyến mãi là mình tìm điểm bán hàng sỉ ở chợ và mua loại dung tích lớn, còn có túi refill mình sẽ chọn nó (nước rửa chén, nước lau nhà ...) rẻ hơn nhiều so với giá niêm yết ở siêu thị đấy mẹ!
    vậy là phải kêt hợp cả chợ và siêu thị thì mới tiết kiệm được. cảm ơn chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 630 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai2013 Xem bài viết
    vậy là phải kêt hợp cả chợ và siêu thị thì mới tiết kiệm được. cảm ơn chị nhiều
    Có những đợt giảm giá hoặc được hỗ trợ giá gì đó, giá ở siêu thị cũng rẻ lắm
    Thanks for always beside me! :Rose:
    MTM0MjE2NDkyMQ
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanlyan Xem bài viết
    Có những đợt giảm giá hoặc được hỗ trợ giá gì đó, giá ở siêu thị cũng rẻ lắm
    E cũng đang tập theo dõi hàng khuyến mãi của sthị đây ạ, hơi cực xíu nhưng vậy mới tk dc