TIN TÀI TRỢ.

Có nên ghi chép lại tất cả các khoản chi trong tháng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình thường hay ghi những khoản lớn chi tiêu trong tháng, nhưng khi xem lại thì nhỉều những khoản nhỏ mình không ghi sẽ làm mình thâm hụt một cách rõ rệt khoản thu nhập của hai vợ chồng. Vậy mình có nên ghi toàn bộ những sinh hoạt phí trong tháng không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì mẹ nó nên ghi chép lại chi tiêu trong tháng nhưng k cần phải ghi tay đâu lập 1 bảng excel rồi hàng ngày nhập vào nhanh hơn nhiều.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Hehe, từng bị giống chủ top, tuy nhiên mình cũng thử ghi chi tiết một vài tháng tất cả các khoản nhưng kg làm được. Vì mình ngoài công việc làm thủ quỹ cho gia đình ra còn công việc ngoài xã hội, chăm sóc gđ nữa nên không thể nào ghi chép hết và đủ các khoản được. Nên chỉ còn biết tính toán và cố gắng chi tiêu hợp lý nhất, cho phép mình trong năm thỉnh thoảng có thâm hụt 1-2 tháng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Mình thường hay ghi những khoản lớn chi tiêu trong tháng, nhưng khi xem lại thì nhỉều những khoản nhỏ mình không ghi sẽ làm mình thâm hụt một cách rõ rệt khoản thu nhập của hai vợ chồng. Vậy mình có nên ghi toàn bộ những sinh hoạt phí trong tháng không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Theo mình thì mẹ nó nên ghi chép lại chi tiêu trong tháng nhưng k cần phải ghi tay đâu lập 1 bảng excel rồi hàng ngày nhập vào nhanh hơn nhiều.
    Mình cũng muốn có bảng đó để ghi chép cân đối chi tiêu. Bạn có thể cho mính xin một cái mẫu được không. Xin cảm ơn nhiều
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Theo mình thì nên ghi chép lại các khoản chi tiêu hàng tháng, dự trù thu nhập, các khoản chi, khoản để dành để không lâm vào tình trạng "lạm phát"