TIN TÀI TRỢ.

Chương trình “Ưu đãi tiêu dùng với lãi suất 0%/năm” là như thế nào ạ? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.41K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình muốn hỏi lãi suất cạnh tranh trong khoản thời gian vay còn lại và giảm dần theo dư nợ thực tế của chương trình “Ưu đãi tiêu dùng với lãi suất 0%/năm” là như thế nào ạ? Chuyên gia có thể giải thích cặn kẽ cho mình không ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 399 Bài viết

• 4,387 Được cảm ơn

Theo quy định của chương trình này, lãi suất ưu đãi 0%/năm cho tháng vay đầu tiên, các tháng còn lại trong năm đầu tiên sẽ được hưởng lãi suất thấp hơn so với chương trình cho vay ưu đãi của các ngân hàng khác, cạnh tranh trong khoản thời gian còn lại là ở chỗ đó. Giảm dần theo dư nợ thực tế có nghĩa là: lãi sẽ tính trên dư nợ còn lại hàng tháng, không tính trên dư nợ (gốc) ban đầu.

Chuyên gia tư vấn tài chính - Viet Capital bank
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 630 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Vietcapital Xem bài viết
    Theo quy định của chương trình này, lãi suất ưu đãi 0%/năm cho tháng vay đầu tiên, các tháng còn lại trong năm đầu tiên sẽ được hưởng lãi suất thấp hơn so với chương trình cho vay ưu đãi của các ngân hàng khác, cạnh tranh trong khoản thời gian còn lại là ở chỗ đó. Giảm dần theo dư nợ thực tế có nghĩa là: lãi sẽ tính trên dư nợ còn lại hàng tháng, không tính trên dư nợ (gốc) ban đầu.

đã hiểu và sẽ nghiên cứu kỹ hơn gói này
    Thanks for always beside me! :Rose:
    MTM0MjE2NDkyMQ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,774 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Vậy cho em hỏi là sau 1 năm thì lãi suất sẽ như thế nào ạ. Cũng được ưu đãi hay là bằng với các NH khác.
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

mình muốn tìm hiểu kỹ hơn về vấn đề này: có cho vay tiêu dùng bằng tiền mặt không?lãi suất thấp là khoảng bao nhiêu?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Vậy thì số tiền sẽ được cộng vào các tháng phải không chuyên gia?
    • 918 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình lăn tăn vấn đề này, vửa mở topic hỏi thì gặp câu trả lời này, hiểu ra được chút, sẽ ngâm cứu tiếp.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Mình thấy chương trình này của Viet Capital Bank là lãi suất 0%/năm cho tháng đầu tiên và chỉ 10.6%/ năm cho 3 tháng tiếp theo. Nguyên 4 tháng đầu này đã thấy hấp dẫn hơn của một số ngân hàng khác mà mình đã từng hỏi. Còn những tháng sau đó mình nghĩ chắc có mức chung thôi. Chi tiết hơn chắc mình phải gọi cho ngân hàng hỏi quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng đầu tiên thường là kẹt tiền nhất mà VCCB tặng lãi suất 0% thì quá ổn, rồi lãi suất trong 3 tháng tiếp theo cũng thấp nên có thể cố được. Mình vừa bàn chồng chồng bảo cuối tuần đi kiếm nhà tiếp rồi hị hị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

mình có 1 căn nhà đã thanh toán dc 40% tiền gốc rồi . Bây giờ mình muốn vay số còn lại để đóng chủ đầu tư thì như thế nào ah !
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi đi kiếm nhà nhanh lên thôi chứ được hưởng lãi suất 0% chẳng mấy khi có đâu nhân cơ hội này phải đánh nhanh rút gọn chứ không thời gian ưu đãi lại hết thì lại mất thời gian chờ mà chờ thì không biết bao giờ Viet Capital bank mới có chương trình mới như thế.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Tháng đầu tiên thường là kẹt tiền nhất mà VCCB tặng lãi suất 0% thì quá ổn, rồi lãi suất trong 3 tháng tiếp theo cũng thấp nên có thể cố được. Mình vừa bàn chồng chồng bảo cuối tuần đi kiếm nhà tiếp rồi hị hị
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

0%/năm cho tháng đầu tiên, các tháng sau lãi suất thấp hơn so với chương trình các ngân hàng khác, cụ thể là thế nào hả chuyên gia?
    ưu đãi là ưu đãi so với sản phẩm cho vay doanh nghiệp hay cho vay cá nhân tiêu dùng? thông thường các ngân hàng đều đưa ra mức lãi suất này là cộng biên độ trên lãi suất tiết kiệm 12 tháng...
    Vậy chuyên gia có thể tư vấn cụ thể hơn không?
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng chán cảnh ở nhà thuê lắm lắm rồi đây, nhưng tiền túi thì chưa thể với đến căn hộ bé xinh nào cả. Mẹ nó thấy nhà nào tầm 1 tỷ thì ới tớ luôn nhé. Tớ thấy lãi suất VCCB đưa ra thế cạnh tranh quá, lại tính theo dư nợ giảm dần thế này tớ cũng tranh thủ vay ngay đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,774 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Nhìn chung thì theo mình cứ ưu đãi được tháng nào là hay tháng ấy rồi. Mà theo như đây thì tính ra được hưởng lợi tới 4 tháng lận. Coi như là nhẹ đầu được 4 tháng rôi đó. Có gì từ từ tính tiếp..hihi.
    Tuy nhiên, mình không biết về mặt thủ tục thì có gì khó khăn không hén.
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong thời buổi bão giá hiện nay thì đỡ lãi suất tháng nào hay tháng đó. Vợ chồng mình cũng đang muốn mua nhà đây, bữa giờ đi tìm nhà rồi tìm hiểu vụ vay mua nhà, thấy Viet Capital bank có chương trình này nên ước mơ lại nhen nhúm trở lại hihi
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Trong thời buổi bão giá hiện nay thì đỡ lãi suất tháng nào hay tháng đó. Vợ chồng mình cũng đang muốn mua nhà đây, bữa giờ đi tìm nhà rồi tìm hiểu vụ vay mua nhà, thấy Viet Capital bank có chương trình này nên ước mơ lại nhen nhúm trở lại hihi
    Đỡ được 1 tháng là đã thấy tốt lắm lắm rồi mẹ nhỉ? Được ưu đãi lãi suất 4 tháng là một tin rất vui đây! Mình cũng bon chen xin vay trong đợt này mới được. VCCB ơi chừa mình 1 suất nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Đỡ được 1 tháng là đã thấy tốt lắm lắm rồi mẹ nhỉ? Được ưu đãi lãi suất 4 tháng là một tin rất vui đây! Mình cũng bon chen xin vay trong đợt này mới được. VCCB ơi chừa mình 1 suất nhé
    Và thêm điều khoản này nữa nè mẹ nó ơi "- Lãi suất vay: cạnh tranh, tính trên dư nợ thực tế (dư nợ giảm dần).". Vậy là cũng giảm bớt gánh nặng khi tháng nào có khoản thu nhập bất thường trả bớt vốn nữa chứ.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Cái này hay nè bà con. Viet Capital bank làm "cách mạng tài chính" đây mà Các Ngân hàng cho vay, hàng tháng trả cả gốc lẫn lời mà tháng sau tiền lãi vẫn y chang tháng đầu, tính ra tưởng thấp mà lại thành cao.
    Hí..hí... Lúc đầu mình tưởng Viet Capital Bank cho vay lãi 0% trong suốt thời kỳ vay nợ nữa cơ chứ. ))) Nhưng đc 1 tháng không trả lãi là tốt quá rồi các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Hế..hế.... Có hạn chế số lượng người đâu mẹ cháu. Mang CMT ra, các bạn VCCB làm thủ tục cho. Rùi cần thêm những gì các nhân viên của ngân hàng sẽ giúp đỡ mà.
    Giữa thời buổi kinh tế khó khăn hiện nay, chính sách KM của ngân hàng VCCB thật đúng là cơ hội tốt cho các mẹ rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ mà em biết về khoảng này khi vay nữa. Những tháng đầu thường khó khăn và chưa ổn định mà được ngân hàng ưu đãi tận 4 tháng là trên cả tuyệt vời luôn á. Để em về bàn với ox để tìm căn hộ nho nhỏ cho 2 vc ngay thôi. Ah, nhưng có mẹ nào biết chương trình này khi nào thì kết thúc không nhỉ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3