TIN TÀI TRỢ.

Có phải sữa Nan dùng rất hợp cho trẻ táo bón không?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 32.2K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình nghe nói sữa Nan ăn rất mát, vậy với bé bị táo bón, nên dùng sữa này thường xuyên phải không ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 279 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Đúng rôi đó chị ơi, các mẹ trên Webtretho toàn gọi là sữa Rau không ạ, vì sữa rất mát và giúp con Out put tốt. sữa cũng có công thức gần giống với công thức sữa mẹ nhất đó chị
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Mình nghe nói sữa Nan ăn rất mát, vậy với bé bị táo bón, nên dùng sữa này thường xuyên phải không ạ?
    vừa đủ liều lượng cho bé 2-6T thôi ạ, 2-3 ly 200ml mỗi ngày, sẽ cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết cho hệ tiêu hóa và hệ miễn dịch của bé.
    • 156 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Có mẹ nào chia sẻ thêm cho em bí kíp khi trẻ bị bón không nhỉ?

em thay sữa, cho bé uống nhiều nước, bồ sung chất sơ. vậy đã đủ chưa ạ?
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Quá đúng rồi, sữa này còn được gọi là sữa rau mà, nên mát và thích hợp với bé bị táo bón. Ngoài ra sữa NAN còn tăng cường miễn dịch cho trẻ nữa, nên mẹ nó cứ yên tâm mà cho con dùng thường xuyên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghw nói sữa NAN là sữa rau => cung cấp nhiều chất xơ, giúp bé out put tốt lắm, còn giúp bé tăng cân đều nữa mẹ thq ơi
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhQuanganh Xem bài viết

Massage cho bé nữa, với lại bổ sung thêm probiotic để giúp cân bằng hệ vi sinh đường ruột nữa nha mẹ nó ơi.
    • 1,171 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Uống thêm sữa tươi và cho bé ăn thêm khoai lang, khoai tây cũng ok lắm đó mẹ nó
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

bé bón thì nên cho bé uống nhìu nước, matxa bụng theo chiều kim đồng hồ, cho thêm trái cây nghiền hoặc xay, nếu lâu vẫn ko khỏi thì mới đổi sữa, nên ưu tiên sữa có nhiều chất xơ, Probiotics v.v...giúp hệ tiêu hóa mạnh khỏe hơn!
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmaicfa Xem bài viết
    Uống thêm sữa tươi và cho bé ăn thêm khoai lang, khoai tây cũng ok lắm đó mẹ nó
    Mẹ nó cho uống nhiều nước, ăn nhiều đu đủ nha, hạn chế cho ăn carot và hồng xiêm. Với lại cho bé tiểu tiện đúng giờ
    • 167 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mẹ yên tâm dùng NAN cho con nhé. Bé nhà em vừa giảm táo bón vừa tăng cân nữa chị ạ. Hồi mới chuyển qua sữa sợ lằm vì bé nhà em cũng khá nạy cảm, nhưng không ngờ con hợp luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

NAN Kid 4 không những giúp bé giảm táo bón mà còn chứa đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu như DHA, ARA, Canxi, Vitamin D nữa các mẹ ạ
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Sữa quan trọng là có hợp với bé ko vì mỗi bé lại có sự hấp thu khác nhau.
    Theo mình bạn nên thử dùng sữa NAN cho bé nhà mình nhé. Sữa NAN bổ sung thêm nhiều chất sơ mà lại cũng cấp đủ dưỡng chất cho bé phát triển cả về thể chất, trí não và tiêu hóa sẽ giúp bé bị táo bón đi tốt hơn. Nếu dùng thử sữa NAN cho bé mà bé hợp, tiêu hóa tốt, lên cân đều thì mẹ nó hãy dùng cho bé lâu dài.
    Việc dùng ổn định 1 loại sữa cũng giúp bé dễ dàng quen và ko xảy ra những vấn đề về tiêu hóa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

đúng rùi chị ah, sữa NAN rất mát mà chị nên con em cũng hợp lắm, Nhím giờ dùng NAN kid 4 đó, dùng từ bé đến lớn luôn, sắp tới em Thỏ cai sữa em cũng cho dùng NAN luôn
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Sữa quan trọng là có hợp với bé ko vì mỗi bé lại có sự hấp thu khác nhau. Theo mình bạn nên thử dùng sữa NAN cho bé nhà mình nhé. Sữa NAN bổ sung thêm nhiều chất sơ mà lại cũng cấp đủ dưỡng chất cho bé phát triển cả về thể chất, trí não và tiêu hóa sẽ giúp bé bị táo bón đi tốt hơn. Nếu dùng thử sữa NAN cho bé mà bé hợp, tiêu hóa tốt, lên cân đều thì mẹ nó hãy dùng cho bé lâu dài. Việc dùng ổn định 1 loại sữa cũng giúp bé dễ dàng quen và ko xảy ra những vấn đề về tiêu hóa.
    Thằng lớn nhà mình ngày trước uống NAN, output cũng tốt lắm. Đợt vừa rồi con đi học nên uống lung tung, đi ngoài lại thấy ra tí máu, chẳng biết có phải do nóng trong hay táo quá không.
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhQuynh Xem bài viết
    Thằng lớn nhà mình ngày trước uống NAN, output cũng tốt lắm. Đợt vừa rồi con đi học nên uống lung tung, đi ngoài lại thấy ra tí máu, chẳng biết có phải do nóng trong hay táo quá không.
    Vậy mẹ nó cho bé dùng NAN đi, giờ có NAN kid 4 thích hợp cho bé từ 2 -6t đó. Dùng NAN tiêu hóa tốt ko bị táo bón. Lại nhiều dưỡng chất cần thiết cho bé phát triển trí lực và thể chất. NAN kid 4 còn bổ sung dưỡng chất tăng hệ miễn dịch giúp bé yêu đến tuổi đi học ít bị ốm đau và lây nhiễm các bệnh bên ngoài.
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Vậy mẹ nó cho bé dùng NAN đi, giờ có NAN kid 4 thích hợp cho bé từ 2 -6t đó. Dùng NAN tiêu hóa tốt ko bị táo bón. Lại nhiều dưỡng chất cần thiết cho bé phát triển trí lực và thể chất. NAN kid 4 còn bổ sung dưỡng chất tăng hệ miễn dịch giúp bé yêu đến tuổi đi học ít bị ốm đau và lây nhiễm các bệnh bên ngoài.
    Mình cũng đang tính thế. Nhưng nói thật là mẹ cũng hơi kỹ tính nên cần cân nhắc ti tí đã. Và còn đợi xem bé nhà Hanhvy uống, cho kết quả thế nào đã chứ. Tôm nhà mình không còi như con nhà Hanhvy nhưng thuộc diện hay ốm, cứ hắt hơi sổ mũi suốt ngày.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

2-3 ly 200ml mỗi ngày, sẽ cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết cho hệ tiêu hóa và hệ miễn dịch của bé nhưng con Nhím nhà em nó uống nhiều hơn 200ml mỗi ngày có sao khôgn nhi? vì nó nghiện NAN các chị ơi .
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhQuynh Xem bài viết
    Mình cũng đang tính thế. Nhưng nói thật là mẹ cũng hơi kỹ tính nên cần cân nhắc ti tí đã. Và còn đợi xem bé nhà Hanhvy uống, cho kết quả thế nào đã chứ. Tôm nhà mình không còi như con nhà Hanhvy nhưng thuộc diện hay ốm, cứ hắt hơi sổ mũi suốt ngày.
    Vậy sữa NAN là lựa chọn tốt nhất cho mẹ nó rồi. Sữa NAN kid 4 giúp bé yêu tăng hệ thống miễn dịch mà. Con mình sinh mổ lên hệ miễn dịch ko đc tốt lắm. Ngoài ra con bị táo bón nữa, dùng sữa đc 5 ngày rồi, thấy out put tốt hơn hẳn ko rồi nhăn mặt rặn ị nữa rồi. Thế là mẹ chau cũng mừng hơn rồi.
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701 Xem bài viết
    2-3 ly 200ml mỗi ngày, sẽ cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết cho hệ tiêu hóa và hệ miễn dịch của bé nhưng con Nhím nhà em nó uống nhiều hơn 200ml mỗi ngày có sao khôgn nhi? vì nó nghiện NAN các chị ơi .
    Mẹ phải cố mua NAN nhiều hơn cho em uống chứ sao. Nhìn Nhím yêu không chịu được nhỉ, vừa cao vừa xinh xắn trắng trẻo. MẸ có bí quyết gì không?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4