TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn sudocrem có thể trị được rôm sảy và mẩn ngứa không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.93K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghe nói kem sudocrem có thể trị được rôm sảy ở trẻ nhỏ. Không biết là có được không ? và cách sử dụng như thế nào ? Có bạn nào biết xin hướng dẫn và tư vấn với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Em cũng kê ghế hóng chờ BTC trả lời sudo trị rôm sảy ạ
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • 8,149 Bài viết

• 8,020 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng hóng câu trả lời của BS, hy vọng là sudo có thể xài được hết, để mình tận dụng xài cho cả gia đình, hihi
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

Ngoài hăm tã, Sudocrem có rất nhiều công dụng đối với các trường hơp tổn thương về da khác như rôm sẩy. Bạn có thể tham khảo các bước chăm sóc da cho bé như sau:

1. Vệ sinh cho bé bằng nước hoặc dung dịch tắm dành riêng cho bé, và thấm khô.

2. Lấy một lượng kem Sudocrem bằng hạt đậu nhỏ, thỏa 1 lớp mỏng lên bề mặt da bị tổn thương.

3. Nhẹ nhàng massage theo chuyển động vòng tròn nhỏ. Không chà mạnh vì có thể gây tổn thương không đáng có.

4. Vùng da được thoa phải có một lớp kem trong suốt. Nếu có màu trắng thi tức là quá nhiều kem đã được sử dụng.

Thân,

BTC_Sudocrem
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xin hỏi BTC sudocrem trị đc rôm sẩy, vậy còn mẩn ngứa thì có trị được k ạ?