TIN TÀI TRỢ.

Rôm sảy, Hăm tã và cách phòng chống hăm tã ở trẻ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào Bác Sĩ!

Hơn 3 tháng nữa mình chuẩn bị sinh bé, mình có vài câu hỏi rất mong Bác sĩ tư vấn giúp ạ!

- Nguyên nhân nào dẫn đến rôm sảy ở trẻ, mình nghe nói khi người mẹ mang thai mà ăn nhiều đồ nóng khi sinh bé sẽ hay bị rôm sảy, điều này có đúng không ạ?Có mẹ bảo rôm sảy thường tự khỏi mình chỉ cần co cho ăn đồ mát và tắm lá mát, xin hỏi Bác sĩ nếu không điều trị thì rôm sảy có thể gây biển chứng cho da không ạ?

-Xin Bác sĩ tư vấn cách điều trị và phòng ngừa rôm sảy cho bé hiệu quả nhất?

-Nguyên nhân nào dẫn đến bé bị hăm tã, Có phải do đóng bỉm? ở thời tiết nóng, do vệ sinh vùng kín cho bé chưa sạch sẽ?nên thay tã cho bé thường xuyên và thay tã cho bé trước khi ngủ có đúng không ạ?

- Cách phòng chống hăm tã hiệu quả cho bé? Mình nghe nói sản phẩm Sudocrem giúp ngăn ngừa và làm dịu vết hăm tã,vậy cách dùng đạt hiệu quả nhất của sản phẩm là như thế nào? Sản phẩm này có dùng được cho mọi lứa tuổi không ạ?

Xin cảm ơn Bác sĩ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi mới sinh phải mặc tã newborn mình cũng đã dùng sudocream rồi đó bạn. Trộm vía thấy bảo vệ da bé tốt và không bị hăm, dù là bé mới sinh.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày trước con mình bị rôm mình mua trà xanh về tắm làm da bé dính nhựa trà đen đen, trông bẩn kinh. Mình khuyên bạn ko nên tắm lá mát cho trẻ đâu. Bụi bặm, thuốc sâu ... này nọ mà rửa ko sạch mang tắm cho bé nhỡ dị ứng da thì chết. Sợ con bị rôm sảy thì cho con mặc quần áo thoáng và thấm hút mồ hôi bằng cotton đi mẹ. Còn về hăm thì mẹ đừng lo. Bé nhà mình được mình "ngừa" trước, cứ vệ sinh xong mình lau khô bằng khăn mềm, bôi Sudocrem 1 lớp thật mỏng cho bé là an toàn, đóng bỉm thoải mái!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

mình xin trả lời mẹ nó nha:
    - rôm sảy do cơ địa bé nóng trong dẫn đến tình trạng rôm nổi khắp người gây khó chịu cho bé lắm. Cách phòng chống là cho bé ăn đồ mát, uống nhiều nước và tắm bằng dung dịch trị rôm sảy.
    - hăm tã là do dùng tã không phù hợp với bé, phân và nước tiểu tiếp xúc với làn da non nớt của bé dẫn đếm hăm. cách phòng và chữa hăm tã được nhiều mẹ dùng hiện nay là sudocream.
    GPsqp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Sudocrem có thể dùng cho mọi lứa tuổi bạn nhé.

Hăm tả là do cơ địa mỗi bé chứ k phải do mẹ nhe bạn.

Chỉ nên tắm nước lá khi bạn biết rõ nguồn gốc của nó. VÍ dụ bạn trồng được khổ qua và lấy lá /trái nấu nước tắm cho bé.

Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Sudocrem có thể dùng cho mọi lứa tuổi bạn nhé.

Hăm tả là do cơ địa mỗi bé chứ k phải do mẹ nhe bạn.

Chỉ nên tắm nước lá khi bạn biết rõ nguồn gốc của nó. VÍ dụ bạn trồng được khổ qua và lấy lá /trái nấu nước tắm cho bé.

Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    like nè, đúng là hăm tã do cơ địa bé chứ không phải do mẹ. Nên nhiều mẹ đừng tự trách mình. Như mẹ Nhím đây cũng chỉ biết bảo vệ con bằng cách bôi kem chống hăm cho con. Trên thị trường thấy nhiều loại kem nhưng Nhím nhà mình hợp Sudocream nên mình dùng tới giờ luôn.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    like nè, đúng là hăm tã do cơ địa bé chứ không phải do mẹ. Nên nhiều mẹ đừng tự trách mình. Như mẹ Nhím đây cũng chỉ biết bảo vệ con bằng cách bôi kem chống hăm cho con. Trên thị trường thấy nhiều loại kem nhưng Nhím nhà mình hợp Sudocream nên mình dùng tới giờ luôn.
    Ai chưa dùng thử qua thì chưa biết chứ dùng rồi thì thường toàn nghe những đánh giá tốt về sudocrem. Mình từ lúc biết đến giờ dùng cũng khá lâu, mấy chị em mình có em bé là mình mua tặng cho cháu dùng và cho cả nhà luôn.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong thời tiết nắng nóng như hiện nay, các bé phải mặc tã suốt thật là khó chịu. Cũng may là nhờ có Sudocrem, con em không bị rôm sảy hay hăm tã. Các mẹ nên thay tã thường xuyên cho bé, tắm xong phải lau khô và thoa thật mỏng Sudocrem ở những nếp gấp và khe. Bảo đảm da bé sẽ mềm mượt.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Chà, 3 tháng nữa đc gặp con yêu hả mẹ nó. Chuẩn bị hành trang nhớ có sudo crem nha. 1 hũ kem đa tác dụng đó.
    Rôm sảy, hăm tã, mụn mạy, côn trùng đốt đều có thể dùng được.
    Những câu hỏi mẹ nó hỏi ở trên, câu trả lời mình nghĩ đều là YES hết.
    Nên giữ cho con sạch sẽ, những nếp gấp trên da khô thoáng, và trên hết là nên dùng sudo để phòng ngừa rôm sảy hăm tã cho con!
    CHúc nhà ấy mẹ tròn con vuông nhé