Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lá khổ qua rừng có phòng được hăm tả ở trẻ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,429 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở quê mình thường hay tắm lá khổ qua rừng cho bé để phòng hăm tả. Cho hỏi như thế có ổn không, lá khổ qua rừng có gấy kích ứng gì cho da trẻ không?

Cám ơn BTC

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Hiazz, em cũng thích mấy bài thuốc dân gian lắm. Nhưng mà...như ngày xưa em bị kêu là công chúa rôm sảy tắm nước chanh, tắm khổ qua...tắm đủ hết mà cũng ko hết nổi
    Giờ em cũng k dám dùng lá này nọ cho con, phần vì k biết hết k, phần vì giờ cây lá nào cũng bị phun thuốc, không này thì kia nên em ko dám
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

- Khổ qua hay còn gọi là mướp đắng, có rất nhiều lợi ích cho sức khỏe. Theo Đông y, mướp đắng tính hàn, vị đắng, không độc, nếu được dùng thường xuyên sẽ giúp giảm các bệnh ngoài da, làm cho da dẻ mịn màng. Theo y học hiện đại, mướp đắng có tác dụng diệt vi khuẩn và virus, chống lại các tế bào ung thư; hỗ trợ đắc lực cho bệnh nhân ung thư đang chữa bằng tia xạ.Bạn có thể lấy lá khổ qua rừng rửa sạch, đun lấy nước để tắm cho trẻ. trong trường hợp da trẻ quá nhạy cảm ( xuất hiện nốt đỏ, da sưng...) bạn nên ngừng tắm và cho bé đến khám bác sỹ để được tư vấn chi tiết hơn

Thân mến,

BTC_Sudocrem