TIN TÀI TRỢ.

Hăm tã thường xảy ra với những bé bụ bẫm có phải không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 783 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,078 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những bé bụ bẫm thường hay bị hăm tã hơn những bé khác, điều này có đúng không ạ? Phải làm gì để tránh cho những bé bụ bẫm khỏi hiện tượng hăm tã ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé bụ bẫm thường có nhiều ngấn hơn. Những ngấn đó thường bị đọng mồ hôi gây ẩm ướt nhiều nên con dễ bị hăm. Mẹ nhớ thường xuyên dùng khăn mềm, ẩm lau sạch rồi bôi một lớp thật mỏng Sudocrem vào các ngấn để ngừa hăm nhé!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng đúng, vì bé bụ bẫm lúc nào cũng có những cái ngấn thật đáng yêu...Chính vì thế nên chúng ta cần phải luôn luôn quan tâm các ngấn đó để chăm sóc cho bé tránh bị hăm. Đừng để bị ẩm ướt lâu, nhớ phải thấm khô và thoa chút ít Sudocrem cho con mẹ nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Đúng là như thế, nếu người chăm bé không vệ sinh kỹ lưỡng sẽ rất dễ bị hăm, và không chỉ là hăm tả nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Bé bụ bẫm thì hay bị hăm ở các nếp gấp, mẹ có thể dùng kem Sudocream để bôi trị hăm cho bé nha. Như bé Nhím nhà mình hồi mới sinh cũng vậy, trộm vía con có tí ti bụ bẫm, mẹ thì không để ý thế là con bị mẩn đỏ ở các nếp gấp da, may mà bôi kem ngay nên con yên tâm ngủ không ngứa ngáy
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trộm vía bé nhà mình cũng tạm gọi là bụ bẫm, mình cũng thường xuyên theo dõi các nếp gấp của bé, dặn người chăm bé để ý thoa kem ngày 2 lần để ngăn ngừa mồ hôi tiết ra gây hăm và ngứa ngáy bé.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Con em ngày xưa cũng phải kỹ vì trộm vía khá bụ bẫm. Tắm sạch sẽ, bôi kem, rồi cho con mặc đồ thoáng. Chỉ khi nào đi chơi hoặc đi ngủ mới cho mặc bỉm, mà cũng để ý thay liền liền cho con í
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Con tớ dùng tả mamypoko XXXL và bị kích rồi. Cả nhà biết tả nào to hơn tả này kg ạ? hichichichic
    voBSp7