TIN TÀI TRỢ.

Dùng loại tã có chất lượng không tốt cũng là nguyên nhân gây hăm tã?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 695 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 579 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Mình thấy trên thị trường bán rất nhiều loại tã giấy nên cũng mua thay đổi để cho con dùng thử. Mình để ý thấy có môt vài loại (tạm gọi là X) mà khi mặc vào con cứ khó chịu, lấy tay cào cào xuống tã, sau đó thấy con hăm đỏ. Mình đổi loại cũ (Y) thì con không có hiện tượng đó. Vậy bé bị hăm tã có phải do dùng tã có chất lượng kém không? Nếu dùng Sudocream mà vẫn xài loại tã X thì con có tránh được hăm tã không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Tả không tốt cũng là một lý do gây hăm tả ở bé. Tuy nhiên cũng với tả X đó nếu dùng cho bé khác mà hạp thì cũng không gây hăm tả bạn ạ. Và nếu bé đó dùng Y thì lại hăm. Thế cho nên dùng Sudocrem mỗi lần thay tả để phòng ngừa hăm da cho bé, bất kể là dùng tả X hay Y.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm "mặc tã" cho con thì mình thấy rằng bé hăm tã không phải do tã mà do mình bảo vệ da bé chưa đúng cách thôi. Mỗi bé hợp mỗi loại tã bạn à. Như bé nhà mình thì dùng tã trong nước cũng được mà tã nhập cũng không sao, mẹ cứ thoa đều Sudocream cho bé là bé yên tâm ngủ, không lo hăm
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình khá kén chọn bỉm cho con đấy! Loại nào phải thấm hút tốt và thoáng mình mới chọn. Bỉm chất lượng thấp làm con ngủ ko ngon giấc cũng ảnh hưởng đến sự phát triển của con nữa. Con mình thì đóng bỉm suốt ngày đêm luôn, nên ngoài bỉm tốt mình còn phải chọn kem chống hăm tốt để phòng con bị hăm tã. Sudocrem là sự lựa chọn của mình vì tốt, thoa 1 lớp rất mỏng trên da là phòng hăm tã được rồi nên tiết kiệm lắm!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chọn loại nào con mặc vào thấy thoải mái, thấm hút tốt, là được...mà cũng có khi bé nhà bạn dị ứng với tã nên mới khó chịu như vậy, tốt hơn hết là đổi lại loại cũ cho bé dễ chịu, cần tránh trường hợp bé bị hăm, mẹ thoa cho con một lớp mỏng Sudocrem sau mỗi lần vệ sinh thay tã xem sao mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Bạn nên đổi qua tã phù hợp với con, đồng thời dùng sudocream nữa nhé, để bé không bị hăm tã tái phát, mỗi lần nhìn con hăm khó chịu mà mình xót xa lắm. ước gì bị thay cho con, hihi
    GPsqp7
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Em thì thấy đúng nha. Có loại bỉm đeo 1 ngày là con bị hăm, còn có loại thì con dùng mà k bị. Mẹ nó chọn tã nào khô thoáng cho con, ko quá dày mà vẫn thấm hút tốt. Chắc ăn thì trước khi mặc bỉm bôi cho con 1 lớp mỏng sudo crem là ok mà
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể do da của bé mẫn cảm với tã đang sử dụng.