TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu của việc hăm tã

• 0 Lượt chia sẻ
  • 224 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 285 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Lần đầu tiên làm mẹ, niềm vui mừng, hạnh phúc nhưng cũng đầy lo lắng đang ngập tràn trong tôi. Thời gian này tôi gặp nhiều bỡ ngỡ trong công việc chăm con, nhất là vấn đề chăm sóc làn da của bé. Bé nhà tôi đã được 5 tháng tuổi, tôi bắt đầu dùng bỉm cho bé từ khi mới sinh, tuy nhiên do lo sợ dùng bỉm nhiều ảnh hưởng đến làn da của bé nên tôi chỉ dùng bỉm cho bé vào buổi tối, nên đôi khi đi lại đâu rất bất tiện. Để việc nuôi dạy con được tốt và thuận tiện, tôi muốn chương trình tư vấn giúp xem:
    1. Dấu hiệu nhận biết của việc hăm do đóng bỉm như thế nào?
    2. Trước khi đóng bỉm cho bé có dùng được kem bôi da chống hăm không?
    3. Mức độ dùng bỉm thường xuyên có ảnh hưởng lớn đến việc hăm da ở trẻ như thế nào?
    Tôi xin cảm ơn chương trình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là để nhận biết dấu hiệu bé bị hăm là sẽ ửng đỏ, có bé thì nổi mục li ti, con khó chịu, quấy khóc...Con mình cũng hay bị như thế, có bôi kem chống hăm các loại, kể cả náu lá trà xanh rửa, nhưng chỉ hết tạm thời, sau đó bị lại. Cũng đang mong tư vấn từ chương trình đây, hy vọng những thắc mắc của tụi mình sẽ được giải đáp sớm, cùng hóng bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đóng bỉm thường xuyên quá dẫn đến hăm tà nhiều hơn đó bạn ơi. Mình chỉ dùng cho con vào ban đêm thôi còn ban ngày thì xi cho bé có thói quen và nhận thức nhé.
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

Dấu hiệu nhận biết bé bị hăm tã:
    • Hăm tã thường băt đầu với dấu hiệu mẩn đỏ nhẹ ở vùng bọc tã.
    • Không có xu hướng ảnh hưởng các nếp da.
    • Những vùng như mông và phần trên đùi trở nên đỏ và ẩm ướt.
    • Da cũng có thể đau rát, có đốm và nóng.
    • Cũng có thể thấy những mảng da khô, dễ bong tróc.
    • Trong trường hợp nặng hơn, có thể xuất hiện mụn rộp và mụn mủ.

Bên cạnh đó bạn nên dùng kem chống hăm bôi cho bé trước khi đóng bỉm. Mẹ nên chọn loại kem chống hăm hữu cơ (organic cream) dịu nhẹ với làn da bé. Loại kem này có thể chứa calendula (chất được chiết xuất từ cúc vạn thọ). Tuy nhiên, nếu những nốt ban nặng hơn nên tìm kem chống hăm có chứa kẽm. Không chỉ tốt cho da, kem chống hăm chứa kẽm còn bảo vệ làn da bị thương khỏi tác động của nước tiểu hay phân.

Nếu cha mẹ dùng bỉm thường xuyên cho con và không quan tâm vệ sinh đúng cách sẽ rất dễ dẫn đến trường hợp trẻ bị hăm, dị ứng, mẩn ngứa ở vùng mông, đùi và các vùng da lân cận.Thậm chí có bé còn lở loét, viêm nhiễm

Thân mến,

BTC_Sudocrem
    • 285 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Em cảm ơn BTC rất nhiều, thông tin của BTC rất hữu ích