TIN TÀI TRỢ.

Da bé bị đỏ ửng ở phần chỗ hậu môn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 742 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 285 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Bé nhà em chỉ dùng bỉm về đêm và bé hay có thói quen ị ra bỉm. Tôi không hiểu sao mà cứ hễ dùng bỉm một thời gian là phần giáp hậu môn của bé đỏ ửng lên, mỗi lần như vậy tôi lại ngừng dùng bỉm cho bé và bôi kem skinbaby một thời gian khỏi rồi mới tiếp tục đóng bỉm? Không biết đây có phải là triệu chứng của bệnh hăm tã không? Và cách phòng tránh như thế nào để vừa dùng bỉm vừa không bị hăm tã?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nghĩ là bé bị hăm tã đó, nhưng do bé ị xong, rửa ráy sạch sẽ, nhưng đóng bỉm kín lại, có thể vẫn còn vi khuẩn phân bé ị dính ở hậu môn nên gây ra hăm tã. Mình nghĩ là phải hỏi chuyên gia tư vấn kỹ nên dùng kem nào trị hăm tã cho bé mới đc.
    Hóng xem vụ này thế nào đ63 học hỏi và tư vấn cho hàng xóm nè.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu bé ị mà không rửa sạch cho bé kịp thời thì phân dính vào da bé làm cho bé dễ bị hăm. Bé nhà mình cũng đã từng bị hăm. Mình phải ngưng dùng tã. vệ sinh sạch sẽ cho bé sau mỗi lần tè, ị. Kết hợp rửa với nước chè xanh và bôi thuốc chống hăm. Bé sẽ khỏi rất nhanh
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 839 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình thì chưa biết nên dùng loại kem nào tốt để cho bé hết bị hăm nhưng mình cảm thấy rằng bé mà bị hăm tả mà mình k vệ sinh sạch sẽ và chữa trị cho bé kịp lúc thì sẽ gây ra biến chứng và nguy hiểm cho các thiên thần nhỏ.
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • 285 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

Hăm tã là vấn đề về da phổ biến ở trẻ nhỏ, biểu hiện là các đốm tấy đỏ ở dạng nhẹ, thậm chí là đau rát, phù nề tại các vùng thường xuyên tiếp xúc với nước tiểu và phân.Hăm là hiện tượng thường gặp ở các bé. Tuy nhiên nếu không để ý và xử lý kịp thời thì sẽ để lại những hậu quả khó lường gây đau đớn cho bé

Cách chữa trị:

• Nên dùng bỉm giấy có khả năng hút tốt vì nó sẽ khiến da của bé khô lâu. Nên thay bỉm cho con thường xuyên ngay cả khi bạn nghĩ bé không bị ướt

• Nên rửa sạch vùng quấn bỉm với nước ngay sau khi thay bỉm. Tránh dùng khăn ướt có cồn để lau cho con

• Thỉnh thoảng nên để mông của bé được thoáng khí. Trong giấc ngủ ngắn, nếu trời ấm, bạn có thể cởi bỉm cho con, gấp một chiếc tã vải lót trên tấm ni-lông rồi kê dưới mông của bé để tránh cho giường không bị ướt khi bé tè

• Bên cạnh đó, bạn nên dùng kết hợp với kem Sudocrem có chất oxit kẽm làm lành vết thương và giúp tái sinh da trước khi mặc bỉm cho bé

• Nếu những nốt ban đỏ mọc dưới rốn của bé thì bạn nên gập cạp của bỉm ra bên ngoài để hạn chế phần cạp này cọ vào bụng bé

Thân mến,

BTC_Sudocrem
    • 285 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Em xin chân thành cảm ơn BTC đã có lời khuyên hữu ích