TIN TÀI TRỢ.

Chữa hăm tã bằng cây lược vàng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đọc được thông tin này trên mạng, muốn hỏi các chuyên gia xem thực hư như thế nào ạ???

"Chào các mẹ, hôm nay em xin chia sẻ một kinh nghiệm tuyệt vời chữa hăm cho bé:
    Chả là con gái em từ lúc mới sinh toàn đóng tã giấy Bobby, lúc 2 tháng bắt đầu xài qua bỉm huggies, thấy ko ổn vì mặt bỉm ướt lại chuyển qua lại Bobby, nhưng được 1 thời gian thì hĩm con em bị hăm một cách kinh khủng, mặt mu hĩm của bé thậm chí còn bị mẩn đỏ lên, mỗi lần thay bỉm nhìn hĩm con mà lòng em đau như cắt.
    Nghĩ rằng do thời tiết nồm ẩm nên mới bị , nên chỉ rửa bằng nước lá chè xanh + bôi kem chống hăm, 1 tuần mà vẫn ko đỡ, em chuyển qua bỉm Pamper vì nghĩ chắc chắn con bị dự ứng bỉm. Lúc mới chuyển qua bỉm mới cũng thấy đỡ, đã mừng mừng rồi thì bé lại bị hăm lại.
    Cứ như vậy, cứ khỏi lại bị, khỏi lại bị làm em nản lòng hết biết. Bôi không biết bao nhiêu loại thuốc mà bé vẫn bị, rửa các loại chè, hết chè xanh đến trà mạn mà tình trạng vẫn không thay đổi. Cho bé đi khám da liễu về cũng không tiến triển, hix...
    Cuối cùng mẹ của em bảo hay đun lá lược vàng lên rửa cho bé vì mẹ em chuyên chữa bệnh ho rồi các thể loại đau nhức xương, trị mụn bằng lược vàng rất hiệu quả, nhà trồng 1 vườn trên sân thượng để ăn dần cơ mà.
    Thế mà rửa bằng nước đun cây lược vàng (lấy toàn bộ cây, từ rễ đến lá, thân đều được) 3 lần mà hĩm bé hoàn toàn khô se lại. Rửa đúng 2 ngày thì hĩm bé hoàn toàn mịn màng nhẵn thín. Em mừng quá đi. Không ngờ cây thuốc ngay trong nhà mình lại chữa viêm hăm bé lại hiệu quả như vậy"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Lược vàng ư? mình đã nghiên cứu rất kỹ khi ob nội gợi ý chữa bệnh cho cháu bằng cây này rồi. Thực tế thì chưa có cơ sở khoa học bạn ạ. Với người lớn thì ko vấn đề gì nhưng với trẻ nhỏ, biết đâu cây có chất gì đó ảnh hưởng đến sự phát triển lâu dài của bé mà trước mắt chúng ta ko nhìn thấy được thì sao. Tất nhất là tuyệt đối thận trọng khi dùng cho con bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

mình thì nghe nói cây lược vàng rất tốt cho khớp thì phải nhưng chưa nghe nói đến việc chữa hăm
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    mình thì nghe nói cây lược vàng rất tốt cho khớp thì phải nhưng chưa nghe nói đến việc chữa hăm
    em đọc mà thấy cũng lạ quá, nên mang câu hỏi lên đây hỏi chương trình, để tránh mẹ nào đọc mà không biết lại áp dụng cho con, thì mệt lắm.
    rất mong nhận được tư vấn của chương trình để mẹ có thể chăm con được tốt hơn
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cây Lược vàng hay còn có tên khoa học là Callisia fragrans (Lindl.) Woodson, họ Thài lài (Commelinaceae). Lược vàng là loại cây thảo, sống lâu năm. Thân đứng cao từ 15-40 cm, có thân bò ngang trên mặt đất. Thân chia đốt và có nhánh. Đốt ở phía thân dài từ 1-2 cm, ở nhánh có thể dài tới 10 cm. Lá đơn, mọc so le, phiến lá thuôn hình ngọn giáo, 15-20 cm x 4-6 cm, bề mặt nhẵn, mặt trên xanh đậm hơn mặt dưới, mọng nước

Việc sử dụng cây Lược vàng làm thuốc mới chỉ được công bố ở Nga theo bài viết của tác giả Vladimir-Ogarkov đăng trên tạp chí sức khỏe và đời sống của Nga. Cây Lược vàng được dùng để chữa bệnh đường dạ dày ruột, túi mật, lá lách và cả bệnh hen phế quản, dị ứng và ung thư. Các chế phẩm thuốc từ Lược vàng cũng có hiệu quả làm ngừng đau, trừ ngứa, làm liền sẹo, bỏng, chấn thương và gãy xương.

Tuy nhiên, chưa chứng minh được cây Lược vàng có tác dụng chữa bệnh chống hăm tã cho bé. Trong quá trình sử dụng, gần như loại thảo dược nào cũng có khả năng gây tác dụng phụ và cây lược vàng là không ngoại lệ.Các tác dụng phụ thườn gặp nhất là tổn thương dây thanh quản, gây dị ứng phát ban và sưn phù. Do đó bạn chỉ nên sử dụng cho bé sau khi có ý kiến từ bác sỹ

Thân,

BTC_Sudocrem