TIN TÀI TRỢ.

Bé không dùng tã, bỉm có bị hăm da vùng mông?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 844 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, nếu bé không sử dụng tã hoặc bỉm thì vùng da của bé có bị hăm da không? Để mông bé khô thoáng va thoa Sudocrem thường xuyên cho bé có phòng tránh được hăm tã?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không dùng tã bé vẫn bị hăm nha bố nó ơi, sau khi bé đi tiêu tiểu phải vệ sinh cho kỹ, lau khô sau đó vẫn có thể thoa một lớp mỏng Sudocrem để phòng tránh trường hợp bé bị hăm bố nhé!
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Bé không dùng tã (bỉm) vẫn bị hăm như thường nếu mẹ không chăm da em kỹ nha. Bọn này tè dầm suốt à, mẹ lơ là cái là ôi thôi rồi cái mông luôn á. Ban ngày mình mặc thông thoáng và bôi lớp kem mỏng của Sudocream cho bé còn tối mặc thường là bôi thường luôn à.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho bé nude luôn thì sẽ không bị hăm , thật đó! Mà thời buổi này rồi ai lại còn cho con nude ban ngày, lê la chơi ko sạch đâu. Cho nên tốt hơn là mặc quần áo đàng hoàng, thăm và thay ngay cho con. Con mình còn đóng bỉm 24/24h nè. Nhờ mình kiểm tra và thay ngay khi phát hiện sự cố, rửa ráy, thấm khô và bôi Sudocrem nên trộm vía con ko bị hăm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không dùng tã vẫn bị hăm đấy bố nó ơi, ngoài hăm mông ra còn hăm các kẽ gấp nữa, vì nhiều lúc ẩu đoảng tắm cho con không lau kỹ, nước vẫn đọng ở kẽ dẫn đến hăm, rui trời nắng nóng, mồ hôi ra nhiều, nước tè nữa , dẫn đến hăm, bố nó cứ thoa sudocrem phòng trước đi nhé, phòng còn hơn chữa mà
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, be nha minh chang may khi bi ham... he he thich that.....
    • 326 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

bé nhà mình chỉ hăm khi con mặc tả rồi ị mà không thay liền. Hổm rày đi nhà trẻ cô cho mặc tả nên hăm đỏ hết cả mông. Mỗi lần tè là bé khóc ghê lắm. Chiều về mình bỏ tả, vệ sinh và thoa kem sudocrem, sau 1 ngày không mặc tả thì bé hết hăm ngay đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thường thì dùng tả khả năng bị hâm sẽ cao, còn không dùng mà vẫn bi hâm 1 là do da bé, 2 là do vệ sinh của ba me thui ban ah
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyencuong79 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, nếu bé không sử dụng tã hoặc bỉm thì vùng da của bé có bị hăm da không? Để mông bé khô thoáng va thoa Sudocrem thường xuyên cho bé có phòng tránh được hăm tã?
    hăm da đâu phải hoàn toàn do tã, bỉm mẹ nó ơi, khi con chỉ vệ sinh không sạch sẽ , hoặc da con khít quá là con cũng có thể bị hăm mà, tốt nhất với những vùng da đó mẹ nên đồng hành cùng sudo chăm sóc bé yêu nha!