Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé hay bị nổi mẩn da khi thời tiết thay đổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Cháu trai em nay được 20 tháng, mỗi khi thời tiết thay đổi cháu em lại bị nổi mẩn khắp người khiến bé rất ngứa. Có phải bé bị viêm da cơ địa không ạ. Mẹ bé có nên bôi Sudocrem vào chỗ bé bị mẩn ngứa không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn nên đưa bé đi khám để xác định tình trạng nổi mẩn của bé. Đối với các dạng tổn thương da nói chung, Sudocrem đều sử dụng được.

Thân mến,

BTC_Sudocrem
    • 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da con mình mà bị ngứa ngáy khó chịu là mình bôi Sudocrem vào à. Các chứng ngứa do viêm, do muỗi đốt, do bỏng ... mình đều dùng cả. Thích nhất là chỉ bôi 1 lớp thật mỏng lên là con bớt ngứa liền, do có chứa oxyt kẽm làm se da, lanolin làm dịu và mềm da, có chất kháng khuẩn và gây tê tại chỗ nữa. Con mình gọi Sudocrem là kem đa năng hahaha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Da con mình mà bị ngứa ngáy khó chịu là mình bôi Sudocrem vào à. Các chứng ngứa do viêm, do muỗi đốt, do bỏng ... mình đều dùng cả. Thích nhất là chỉ bôi 1 lớp thật mỏng lên là con bớt ngứa liền, do có chứa oxyt kẽm làm se da, lanolin làm dịu và mềm da, có chất kháng khuẩn và gây tê tại chỗ nữa. Con mình gọi Sudocrem là kem đa năng hahaha
    Mẹ này trả lời như chuyên gia ý nhỉ, đúng là dùng sudocream rồi không thể chê vào đâu được, sudocream đúng là 1 loại kem đa năng dùng cho đại gia đình được luôn mẹ nó nhỉ
    GPsqp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Mẹ này trả lời như chuyên gia ý nhỉ, đúng là dùng sudocream rồi không thể chê vào đâu được, sudocream đúng là 1 loại kem đa năng dùng cho đại gia đình được luôn mẹ nó nhỉ
    Công nhận ha. Nhà mình là cả dùng luôn kem Sudocream đó. Mẹ dùng con dùng tiện ghê luôn. Thằng nhỏ 3 tuổi là dùng suốt vì vẫn mặc tã. Con bé 9 tuổi thì hay khô da nên thi thoảng nhón tí kem để thoa, mẹ nó thì bị muỗi cắn cũng nhón bôi cho mau lành. Hihi.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Công nhận ha. Nhà mình là cả dùng luôn kem Sudocream đó. Mẹ dùng con dùng tiện ghê luôn. Thằng nhỏ 3 tuổi là dùng suốt vì vẫn mặc tã. Con bé 9 tuổi thì hay khô da nên thi thoảng nhón tí kem để thoa, mẹ nó thì bị muỗi cắn cũng nhón bôi cho mau lành. Hihi.
    Ko có Sudocrem là chân con mình bị sưng vù do muỗi đốt, kiến đốt rồi thâm hết sao Cũng may là biết đến loại kem này đó, ko chắc con gái thành nữ tỉ phú vì có rất nhiều kim cương ở chân :P
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Ko có Sudocrem là chân con mình bị sưng vù do muỗi đốt, kiến đốt rồi thâm hết sao Cũng may là biết đến loại kem này đó, ko chắc con gái thành nữ tỉ phú vì có rất nhiều kim cương ở chân :P
    Con mình vẫn có vài viên kim cương để xài rồi mẹ Iris ơi, vì trước đây con về quê chơi, nên muỗi nó đốt đã đời luôn, bôi thuốc chống muỗi mà muỗi có sợ đâu, rồi sau khi muỗi đốt cũng dùng thuốc bôi nhưng không hết thâm, híc...Phải chi biết đến Sudocrem sớm hơn thì hay biết mấy.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nên đưa con đi khám để tim nguyên nhân bạn à, chứ bôi thuốc tự mua thì khó mà khỏi rứt điểm được lắm.