TIN TÀI TRỢ.

Bé có mụn nhỏ như rôm, có thể bôi Sudocrem không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 961 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng, bé nhà em có nổi lên ở tay vài mụn đỏ nhỏ khiến bé hay gãi. Em có thể rửa sạch vết gãi và bôi Sudo Crem không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này được luôn nè mẹ mẹ coi công dụng của Sudocrem nhé:
    • Làm dịu chỗ sưng đau
    • Chăm sóc da bé để giúp da mau hồi phục
    • Bảo vệ da khỏi tác nhân gây kích ứng hoặc nhiễm trùng
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ là không nên vì bé bị mụn như vậy như kiểu mụn nước ngứa. 1 đến 2 hôm là vết đấy nó hết thôi mà, đừng lạm dụng Sudocrem quá mà bôi linh tinh cho con.
    Em cũng không biết trả lời câu hỏi của mẹ nó đúng ko? em cũng chờ trả lời của chuyên gia cho các mẹ cùng chăm con tốt hơn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sudocream chỉ co tác dụng hỗ trợ điều trị một vài bệnh ngoài da, chứ không phải là thuốc, nó sẽ làm dịu và ngăn ngừa các vết hăm tã, bị côn trùng đốt và vết bỏng nắng... chứ không phải là thuốc điều trị, mình nghĩ nên phân biệt giữa thuốc điều trị và thuốc có tác dụng hỗ trợ điều trị.
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mẹ nó nên tìm hiểu nguyên nhân bé bị mụn ở tay. Có thường xuyên xuất hiện hay không? Nếu đơn thuần do nóng mà lên mụn hay do côn trùng cắn thì mẹ nó có thể sử dụng Sudocream, còn nếu do cơ địa của bé thì mẹ nó nên cho con đi khám, biết đâu bé bị nóng trong hay gì đó thì bôi thuốc hay kem gì cũng ko hiệu quả đâu mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Mình nghĩ bôi sudocrem cũng k hại mà, nếu thấy hết mẩn ngứa thì tốt, k thì cho bé đi khám mẹ nó ah
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 637 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Sudocrem