TIN TÀI TRỢ.

Bé bị chân - tay - miệng có dùng được Sudocrem

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Chân - tay - miệng phát triển và lây lan khó kiểm soát, trở thành bệnh và là lỗi lo của các bậc cha mẹ. Cho mình hỏi, bệnh chân - tay - miệng có thể sử dụng Sudocrem không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là TCM ko dùng được Sudocrem đâu, mẹ phải đưa con đi khám BS để có hướng điều trị riêng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Nếu nghi ngờ bệnh tay chân miệng thì nên đưa bé đi khám ngay kẻo bệnh trở nặng. Bệnh này hiện k có vac xin phòng ngừa và việc điều trị cũng không thể tự ý được. Vì thế bạn nên đưa bé đi khám nhé.

Về nhà rồi thì mẹ dùng sudocrem xức lên những chổ có nốt mụn cho mờ vết thâm. Bé lớn nhà mình năm ngoái bị tcm rồi, mình nghi là cho đi liền, ở bv nổi mụn nước, bs cho thuốc xanh xanh xức vào, về nhà mình xức sudocrem, mấy cái vết đó mờ hết á.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

TCM bôi kem chỉ để giảm sự viêm nhiễm cácvết lở thôi mẹ nó ơi, cái chính vẫn là trị tận gốc của vấn đề là trị bệnh thôi! Chúc con mẹ nghe_tung nhanh hết ốm nhé
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là cách nhận biết bệnh, và phác đồ điều trị Tay Chan Miệng cho trẻ ở các viện tuyến cuối nè. Đang mùa dịch, các mẹ xem xem có giúp ích ko https://youtu.be/KJcEZJL0Iz8