TIN TÀI TRỢ.

Ảnh dự thi ngày 27/6

• 8 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Muỗi đốt mẹ nó bôi chút Sodocrem vào, xoa xoa cho tan đều sẽ rất nhanh hết nhé. Còn bỏng thì cũng yên tâm luôn, mình bị cái quay nồi nóng hổi vừa nhấc trên bếp xuống, vô ý sao ịn cái tay vào nóng muốn khóc, mình bôi Sudo liền, mà công nhận mát dịu đi, giờ hết rồi, ko để lại sẹo đâu nha, nhưng khoảng 2 tuần đấy.
    chữa được cả bỏng nữa thì quá tuyệt luôn mẹ nó ơi, vì bỏng là dạnh bệnh bất ngờ mà. Ngày trước mình mua 1 hộp xịt bọt sơ cứu bỏng, nhỡ làm sao có cái dùng liền nhưng ..3 năm ko dùng đến hết date bỏ đi, tiếc thì có tiếc nhưng cả nhà không sao vẫn là nhât. Sudocrem chữa được nhiều thứ vậy thì không phải mua bình xịt bỏng nữa rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Uh cứ hiệu thuốc lớn lớn tí là có nhiều lắm bạn. Kem này lành nên khá nhiều người sử dụng
    Hôm trước tớ hỏi ở hiệu thuốc gần nhà tớ, nhưng chắc bé quá nên chưa có, thế là tớ hỏi hiệu thuốc gần công ty, không lớn lắm đâu nhưng trung tâm, thế mà lại có đấy, may quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Sudocrem được sản xuất bởi công ty Forest Torasa tại Ai-len và Tại Việt Nam, công ty CP TM Polvita là nhà nhập khẩu trực tiếp và phân phối duy nhất từ nhà sản xuất
    Có xuất xứ rõ ràng mình làm cũng yên tâm hơn mẹ nó nhỉ. Chứ hàng xách tay chẳng biết đâu mà lần. Nhiều khi mình chuộng hàng xách tay nhưng nhỡ hết date mình cũng không biết ý chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Có xuất xứ rõ ràng mình làm cũng yên tâm hơn mẹ nó nhỉ. Chứ hàng xách tay chẳng biết đâu mà lần. Nhiều khi mình chuộng hàng xách tay nhưng nhỡ hết date mình cũng không biết ý chứ.
    mình cũng thế tùy cái mình thích chứ cái này mình Không biết bên đó họ bảo quản như thế nào lại cả vận chuyển từ bên đó vê việt nam nữa. Nên tốt nhất Việt nam vẫn hơn
    • 2,416 Bài viết

• 2,379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù sao thì hàng của cty nhập khẩu cũng yên tâm hơn, cty chiệu trách nhiệm về sản phẩm họ phân phối, sự sống còn của công ty họ kông dám làm bừa, còn hàng xách tay lỡ có gì thì hên xui lắm luôn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Dù sao thì hàng của cty nhập khẩu cũng yên tâm hơn, cty chiệu trách nhiệm về sản phẩm họ phân phối, sự sống còn của công ty họ kông dám làm bừa, còn hàng xách tay lỡ có gì thì hên xui lắm luôn.
    thực ra các công ty sản xuất oặc phân phối dược phẩm họ kỹ càng lắm, nhất là những sản phẩm dành cho con nít, làm gì thì làm chứ mà để mất uy tín, bị kiện là sập tiệm luôn ấy chứ. Mình cũng nghĩ có gì ở Việt Nam thì còn biết đường đi kiếm, chứ mua hàng xách tay, có gì cũng biết kiện ai ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Nói chung cứ cách nào Thuận tiện nhất cho mỗi mẹ thì Minh cứ theo cách đó mà làm thôi ha.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chữa được cả bỏng nữa thì quá tuyệt luôn mẹ nó ơi, vì bỏng là dạnh bệnh bất ngờ mà. Ngày trước mình mua 1 hộp xịt bọt sơ cứu bỏng, nhỡ làm sao có cái dùng liền nhưng ..3 năm ko dùng đến hết date bỏ đi, tiếc thì có tiếc nhưng cả nhà không sao vẫn là nhât. Sudocrem chữa được nhiều thứ vậy thì không phải mua bình xịt bỏng nữa rồi
    Chữa được cả bỏng hả mẹ nó? Chắc bỏng nhẹ sơ sơ thôi chứ vì kem mát bôi vào làm dịu vết bỏng, chứ bỏng hẳn thì chắc không được đâu ha?
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa tìm hiểu và đọc qua thông tin nó về sản phẩm Sudocrem. Vì Sudocrem có tác dụng cực mạnh nên chỉ cần một lớp mỏng thì sẽ thấm qua da, có hiệu quả. Mẹ chỉ cần thoa một lớp mỏng, mát xa theo vòng tròn nhỏ cho đến khi Sudocrem tan ra chỉ còn là một lớp mỏng trong suốt là được . Sudo sẽ đánh bay mọi hăm tã, vết côn trùng cắn, bỏng, rôm sảy nhé, thích thế
    Các mẹ ở đây giỏi quá. Những thông tin này nếu không cùng tâm sự sẻ chia tại đây thì chịu chết. Mình toàn dùng dư cho con, vì suy nghĩ dư còn hơn thiếu. Đúng là không sử dụng cái này trong thuốc men các mẹ ah
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Ủa, k thấy ảnh mới của các con hôm thứ 6 hả BTC ơi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Chữa được cả bỏng hả mẹ nó? Chắc bỏng nhẹ sơ sơ thôi chứ vì kem mát bôi vào làm dịu vết bỏng, chứ bỏng hẳn thì chắc không được đâu ha?
    Bỏng nhẹ như là dầu mỡ bắn vô khi chiên xào nè, nước sôi đổ vô nè, phỏng nắng ... Sudo crem đều hiệu quả hết đó mẹ nó ơi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

mình cũng thế tùy cái mình thích chứ cái này mình Không biết bên đó họ bảo quản như thế nào lại cả vận chuyển từ bên đó vê việt nam nữa. Nên tốt nhất Việt nam vẫn hơn
    Đó, em cũng nghĩ vậy, họ vận chuyển và bảo quản theo đường chính thức nên chắc chắn là hơn hẳn xách tay rồi, nên em chỉ mua hàng từ cty thôi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Múp còn dư hũ nào k cho chị mượn xài trước đi, bữa nào mua trả lại sau hihi
    Giờ mới đọc câu chị nói, ok luôn! Mai em tới dưới đất gọi chị ha! Em trong túi còn 1 hũ mini bữa được tặng, mẫu thử ý mà hehe, tặng chị luônDùng ở vp thích lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bỏng nặng thì mẹ nó phải hỏi ý Kiên của Bác sĩ Chứ. Bị bỏng sơ sơ thì mẹ nó bôi cho nó làm dịu vết bỏng. Vì nặng quá có khi phải dùng kháng sinh để không bị nhiễm trùng và bị sốt nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Các mẹ ở đây giỏi quá. Những thông tin này nếu không cùng tâm sự sẻ chia tại đây thì chịu chết. Mình toàn dùng dư cho con, vì suy nghĩ dư còn hơn thiếu. Đúng là không sử dụng cái này trong thuốc men các mẹ ah
    bởi nhiều mẹ không biết thì cứ nghĩ Là bôi càng nhiều càng tốt mà không biết bôi sudo chỉ cần 1 lượng nhỏ Là hiệu quả vô cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Bỏng nhẹ như là dầu mỡ bắn vô khi chiên xào nè, nước sôi đổ vô nè, phỏng nắng ... Sudo crem đều hiệu quả hết đó mẹ nó ơi
    Uh chị cũng nghĩ bỏng nhẹ là phù hợp. Thằng ku nhà chị muỗi đốt là cũng sưng tướng lên thấy bôi Sudo cũng ổn lắmp
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ mới đọc câu chị nói, ok luôn! Mai em tới dưới đất gọi chị ha! Em trong túi còn 1 hũ mini bữa được tặng, mẫu thử ý mà hehe, tặng chị luônDùng ở vp thích lắm
    CÁm ơn em nha. Khi nào qua hú chị nha
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bỏng nặng thì mẹ nó phải hỏi ý Kiên của Bác sĩ Chứ. Bị bỏng sơ sơ thì mẹ nó bôi cho nó làm dịu vết bỏng. Vì nặng quá có khi phải dùng kháng sinh để không bị nhiễm trùng và bị sốt nữa.
    Uhm, tại mọi người nói chữa đđược bỏng nên hỏi lại cho chắc đó mà. Nói chung nhà có con nhỏ là phải cực kỳ cẩn thận í.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đó, em cũng nghĩ vậy, họ vận chuyển và bảo quản theo đường chính thức nên chắc chắn là hơn hẳn xách tay rồi, nên em chỉ mua hàng từ cty thôi
    Nếu mình có người nhà thì hàng xách tay yên tâm quá rồi còn không cứ mua hàng công ty là đda bảo an toàn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uhm, tại mọi người nói chữa đđược bỏng nên hỏi lại cho chắc đó mà. Nói chung nhà có con nhỏ là phải cực kỳ cẩn thận í.
    em hôm bữa bị bỏng tay do chiên cá lúc đầu rát quá e rửa ngay bằng nnước sạch sau đó bôi sudo đỡ rát hăn đi luôn. Nói chung muỗi đốt thì con cũng sudo, tri hăm cug sudo, rôm sảy cũng sudo.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4