TIN TÀI TRỢ.

Ảnh dự thi ngày 24/6

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.76K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Mình ghiền mùi thơm của Sudocrem lắm. Hồi xưa xoa cho con cứ hít lấy hít để, giờ mới biết có tác dụng làm mềm tay, tối nào mẹ cũng xin của con tý để bôi cho tay đẹp mới được. hihihi
    Mình cũng thích mùi của nó dẹ dịu ngọt không nặng mùi, và mình cũng hay bôi lên tay cho khỏi bị khô da, vì ít sài mỹ phẩm nên cứ lấy của con mà sài thôi hiii

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Mình cũng thích mùi của nó dẹ dịu ngọt không nặng mùi, và mình cũng hay bôi lên tay cho khỏi bị khô da, vì ít sài mỹ phẩm nên cứ lấy của con mà sài thôi hiii
    Hihi, em mua ở nhà thuốc gần nhà chỉ 160k cho hũ 125g, giá cũng vừa phải mà dùng hiệu quả và an toàn cho cả nhà luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, em mua ở nhà thuốc gần nhà chỉ 160k cho hũ 125g, giá cũng vừa phải mà dùng hiệu quả và an toàn cho cả nhà luôn
    mình được biết, Sudocrem được bán trên thị trường với 2 kích cỡ, hũ 60g và 125g nên rất phù hợp cho yêu cầu sử dụng của mỗi người mẹ nó nhỉ. KHông biết loại 60g thì bao nhiêu tiền mẹ nó có biết không?
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    mình được biết, Sudocrem được bán trên thị trường với 2 kích cỡ, hũ 60g và 125g nên rất phù hợp cho yêu cầu sử dụng của mỗi người mẹ nó nhỉ. KHông biết loại 60g thì bao nhiêu tiền mẹ nó có biết không?
    Loại 60g là 105k bạn nhé. Mình thường mua loại 125g cho tiết kiệm vì mình dùng cho cả nhà luôn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Sudocrem dùng cho người lớn tuổi khi gót chân bị nứt đc ko mấy mom?
    Dùng được tất cả các triệu chứng ngoài da mẹ cusing ơi, dùng được tất, nứt chân, nẻ gót, chàm, ngứa rôm sảy, hăm tả, kể cả mình bị da cháy nắng bôi vào cũng dịu bớt luôn đó.
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Loại 60g là 105k bạn nhé. Mình thường mua loại 125g cho tiết kiệm vì mình dùng cho cả nhà luôn
    Mình sử dụng hộp nhỏ, vì chỉ có 2 mẹ con mình àh... hehe... hết thì mua mới cho nó oai. Mẹ nó dùng thấy thích không? Mình thích nhất là bôi lên da mặt đó... heheh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    Mình sử dụng hộp nhỏ, vì chỉ có 2 mẹ con mình àh... hehe... hết thì mua mới cho nó oai. Mẹ nó dùng thấy thích không? Mình thích nhất là bôi lên da mặt đó... heheh
    Thích cái là bôi xong xoa vòng tròn là kem khô liền không có nhầy nhầy như mấy kem khác nên mình thích sài kem này hơn
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích cái là bôi xong xoa vòng tròn là kem khô liền không có nhầy nhầy như mấy kem khác nên mình thích sài kem này hơn
    Đúng đó mẹ vuthimai ạ, mình cũng thích bôi Sudocrem, ko có cảm giác rít nên cứ mà xài thoải mái.
    Tối nào cũng vậy, trước khi đi ngủ là 2 mẹ con tìm kiếm chổ nào muỗi chích hay trầy xướt gì là bôi lên, xong ngủ giấc tới sáng, vết nào mới là biến mất tiêu luôn.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính xác đó mẹ vuthimai. Sudocrem có rất nhiều công dụng nhưng mình thích dùng chống hăm tả cho bé nhất, vì khô nhanh, thoa xong có thể đóng bỉm cho con ngay, không phải chờ đợi lâu.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy nay vào mùa cúm, con mình cũng đang bị sốt, đóng bỉm rất bức bí. Ban đầu mình cũng thả cho con. Tuy nhiên con uống rất nhiều nước, nên đêm tè khủng khiếp. Bao nhiêu khăn lót con xơi tái hết Nhiều lúc đuối mình cũng phải mặc tả vào. May nhờ có Sudocrem, nên không bị hăm do cơ thể con phát nhiệt.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ah, cũng có 1 chia sẻ nữa. Đó là mình kết hợp kem sudocrem và dạng tả dán. Con lớn rồi chạy lung tung nên mình thường xài tả quần. Nhưng lúc con sốt thế này, mình dùng tả dán để dễ nới lỏng, dễ thoát nhiệt, cùng với hiệu quả của Sudocrem thì không phải lo vấn đề hăm tả lúc con bị sốt.

Hi vọng tip này có thể giúp nhiều mẹ an tâm về vấn đề hâm tả cho con khi sốt, đỡ vất vả hơn các mẹ nhé
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    uh lần sau rút kinh nghiệm, xi cho con chứ chả dám cho mặc bỉm nhiều nữa, tại mùa hè nhiều mồ hôi bí quá nên bé mới bị vậy
    Nhưng mẹ nó nhớ là bỏ bỉm rồi, nhưng vẫn nên dùng kem sudo cho con nha, bôi mấy chỗ nếp gấp của da ấy, mồ hôi đọng con dễ bị ngứa ngáy, hăm lắm nhaPhòng bệnh hơn chữa bệnh mà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Nhưng mẹ nó nhớ là bỏ bỉm rồi, nhưng vẫn nên dùng kem sudo cho con nha, bôi mấy chỗ nếp gấp của da ấy, mồ hôi đọng con dễ bị ngứa ngáy, hăm lắm nhaPhòng bệnh hơn chữa bệnh mà
    Đặc biệt là mấy bé bụ bẫm chút là có nhiều nếp gấp nên dễ bị hăm hơn so với cà bé khác
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai bé nhà mình lúc nhỏ cũng bụ bẫm lắm, trộm vía. Ban đầu không để ý những chỗ có nếp gấp, cứ thấy đỏ mà không nhớ đến sudo. Sau này mình dùng sudo cho những chỗ đấy, khô ráo, hết hăm đỏ rất nhanh, mừng lắm. Chứ bé rát, khó chịu, tội nghiệp lắm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    Dùng được tất cả các triệu chứng ngoài da mẹ cusing ơi, dùng được tất, nứt chân, nẻ gót, chàm, ngứa rôm sảy, hăm tả, kể cả mình bị da cháy nắng bôi vào cũng dịu bớt luôn đó.
    Đúng là nói không sai khi dùng Sudocream cho cả nhà bạn nhỉ, mình thi thoảng bị mụn, mình cũng lấy của con, quẹt một cái vào chỗ mụn í, se liền, không lo tấy nữa.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4