TIN TÀI TRỢ.

Ảnh dự thi ngày 2/7

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Hạn sử dụng của thuốc / mỹ phẩm mở nắp hình như chỉ 12 tháng thôi phải ko em? Thôi mua hũ nhỏ dùng cho tiết kiệm. Hũ lớn dành cho nhà đông người em nhỉ, vì mỗi lần mình bôi cũng chỉ có tí xíu thôi à. Các mẹ nhớ bôi 1 lớp Sudo thật mỏng chỗ vết côn trùng cắn / vùng ẩm ướt đe doạ bị hăm / vết tì đè / vết xướt thôi nhé. Bôi nhiều cũng chỉ có tác dụng y như bôi ít mà thôi, dùng ít kem 1 lần để dùng được lâu
    Em thấy dùng hộp nhỏ là tiện nhất, đi đâu cho tọt vào túi cái là xong. Riêng với Sudo không phải dùng nhiều mà tốt nên dùng hộp nhỏ là chuẩn rùi. Sudo này không như những loại thuốc khác đâu các mẹ nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Cho các mẹ thêm thông tin Sudocream nè. Vì Sudocrem có tác dụng cực mạnh nên chỉ cần một lớp mỏng thì sẽ thấm qua da, có hiệu quả. Mẹ chỉ cần thoa một lớp mỏng, mát xa theo vòng tròn nhỏ cho đến khi Sudocream tan ra chỉ còn là một lớp mỏng trong suốt là được nha.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Cho các mẹ thêm thông tin Sudocream nè. Vì Sudocrem có tác dụng cực mạnh nên chỉ cần một lớp mỏng thì sẽ thấm qua da, có hiệu quả. Mẹ chỉ cần thoa một lớp mỏng, mát xa theo vòng tròn nhỏ cho đến khi Sudocream tan ra chỉ còn là một lớp mỏng trong suốt là được nha.
    Cảm ơn mẹ nó, lại cho các mẹ thêm kinh nghiệm nữa về cách dùng Sudo nhé, cảm ơn nhãn hàng và các mẹ đã chia sẻ những thông tin thật hữu ích này.
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó, lại cho các mẹ thêm kinh nghiệm nữa về cách dùng Sudo nhé, cảm ơn nhãn hàng và các mẹ đã chia sẻ những thông tin thật hữu ích này.
    Vì chúng mình là những bà mẹ hitech mà hihi. Có sudocream ở trong nhà cũng thấy tiện và yên tâm. Da trẻ con mỏng ma h nên muỗi cứ hỏi thăm suốt
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì chúng mình là những bà mẹ hitech mà hihi. Có sudocream ở trong nhà cũng thấy tiện và yên tâm. Da trẻ con mỏng ma h nên muỗi cứ hỏi thăm suốt
    Trước đây muỗi chích con, em cứ phải xoa và phải để con cấu cho đã ngứa, thành ra cứ luôn sưng tấy và trầy xước rất là lâu lành. Nhưng từ khi em biết xài Sudocrem rồi thì hầu như con không còn thấy ngứa nữa sau khi bôi sudo chị ạ. Em là em mê sudo mất rồi, hihi
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Trước đây muỗi chích con, em cứ phải xoa và phải để con cấu cho đã ngứa, thành ra cứ luôn sưng tấy và trầy xước rất là lâu lành. Nhưng từ khi em biết xài Sudocrem rồi thì hầu như con không còn thấy ngứa nữa sau khi bôi sudo chị ạ. Em là em mê sudo mất rồi, hihi
    Em nói rồi mà chị, hồi xưa thì đói ăn rau, đau xức dầu. Giờ thì đau xức Sudocrem trong đa số trường hợp chị ha. Ko bị mùi dầu gió ám ảnh 1 thời gian nữa. Gia đình em giờ kha khá người biết dùng Sudocrem rồi đó
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ tìm hiểu thông tin gì cũng dễ cả, ngồi search cái là ra ngay. Sudocrem thuộc loại "hữu xạ tự nhiên hương" phải ko chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Mẹ em ở quê mỗi lần bị muỗi cắn là thoa dầu vào vết cắn, mà da độc nên vết căn càng lan to ra, gây viêm luôn. Tình cờ em đi công tác ghé qua nhà, tặng mẹ 1 hủ sudocrem trong túi xách, nghe mẹ khoe là không bị ngứa hay viêm nữa, em mừng quá trời. Đợt tới về nhà mua cho mẹ 1 hủ to mới được.
    GPsqp7
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Em nhớ là khi thoa kem Sudocream cho con thì chỉ cần thoa một lớp mỏng trong suốt là được nha. Nhiều mẹ không biết cứ cho dày kem lên là bịt kín da con luôn á, vừa không khô thoáng và vết ngứa lại không đỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Em nhớ là khi thoa kem Sudocream cho con thì chỉ cần thoa một lớp mỏng trong suốt là được nha. Nhiều mẹ không biết cứ cho dày kem lên là bịt kín da con luôn á, vừa không khô thoáng và vết ngứa lại không đỡ.
    Cảm ơn chị đã nhắc, e là hay quên vụ này, cứ lấy nguyên 1 cục mà thoa dày lên, có hôm con bị sưng vết thương nặng hơn lun, hx, thấy có lỗi với con quá.
    GPsqp7
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Cảm ơn chị đã nhắc, e là hay quên vụ này, cứ lấy nguyên 1 cục mà thoa dày lên, có hôm con bị sưng vết thương nặng hơn lun, hx, thấy có lỗi với con quá.
    Sudocream nó hay là chỉ cần bôi lớp mỏng trong suốt là bảo vệ được làn da mỏng manh cho con đó em. Nghĩ cũng tội thằng nhỏ Bin cháu chị, mẹ nó không biết dùng kem chống hăm để mấy hôm nay trời nắng nóng, nhìn nhỏ hăm thấy tội gì đâu, chị cũng đã giới thiệu Sodocream cho mẹ nó dùng, hy vọng vài hôm nó nó hết hăm tã.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sudocream nó hay là chỉ cần bôi lớp mỏng trong suốt là bảo vệ được làn da mỏng manh cho con đó em. Nghĩ cũng tội thằng nhỏ Bin cháu chị, mẹ nó không biết dùng kem chống hăm để mấy hôm nay trời nắng nóng, nhìn nhỏ hăm thấy tội gì đâu, chị cũng đã giới thiệu Sodocream cho mẹ nó dùng, hy vọng vài hôm nó nó hết hăm tã.
    Bảo mẹ Bin lau rửa cho con xong đừng cho con mặc tã ban ngày nữa chị ơi, chỉ cần bôi Sudo vào sau khi vệ sinh cho con xong và mặc quần bằng vải thôi sẽ nhanh hết hăm đó chị!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Y chang bé cháu nhà em, nó ở quê, nhưng con bé mới hơn 3 tháng, tè thì không nói, nhưng ị thì rất nhiều mà nhỏ em nó bận không canh nên cứ mặc tã cho tiện. thế là bé con bị hăm nhưng nhẹ. Bữa trước gọi đt hỏi em nên mua tã gì xài cho con. Em hỏi sao mà mua tã hoài vậy, nó bảo là mặc suốt nên hơi hao, vì vậy nên bé bị hăm. Em dặn nó hạn chế mặc tã lại đi, rồi thoa Sudocrem vô để tránh bị hăm nặng.
    Haizaaa....lo cho con đã rồi giờ lo cho cháu, tính ra mình cũng đảm đang phết chị nhờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Y chang bé cháu nhà em, nó ở quê, nhưng con bé mới hơn 3 tháng, tè thì không nói, nhưng ị thì rất nhiều mà nhỏ em nó bận không canh nên cứ mặc tã cho tiện. thế là bé con bị hăm nhưng nhẹ. Bữa trước gọi đt hỏi em nên mua tã gì xài cho con. Em hỏi sao mà mua tã hoài vậy, nó bảo là mặc suốt nên hơi hao, vì vậy nên bé bị hăm. Em dặn nó hạn chế mặc tã lại đi, rồi thoa Sudocrem vô để tránh bị hăm nặng.
    Haizaaa....lo cho con đã rồi giờ lo cho cháu, tính ra mình cũng đảm đang phết chị nhờ?
    Em thấy chị có 2 bé con cũng đủ bận rộn rồi nhưng vẫn rất đảm đang, phải học hỏi chị ở tính cách này mới được. Ở quê người ta không thông dụng nhiều cái này đậu chị ah, em cũng mua về quê để làm quà tặng và giải thích cặn kẽ, mọi người thích lắm
    GPsqp7
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay cả gia đình về thăm Cụ, trước khi đi em đã cho mấy hộp Sudo vào túi để về biếu Cụ và cho mấy bé ở nhà. Mang Sudo về cho Cụ nhưng không quên căn dặn mợ cách sử dụng cho Cụ. Mấy đứa em họ ở nhà có con nhỏ thì thích hơn cả con, vì từ này không còn lo con bị muỗi đốt nữa. Cảm ơn Sudo, cảm ơn nhãn hàng và BTC Sudo.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Hôm nay cả gia đình về thăm Cụ, trước khi đi em đã cho mấy hộp Sudo vào túi để về biếu Cụ và cho mấy bé ở nhà. Mang Sudo về cho Cụ nhưng không quên căn dặn mợ cách sử dụng cho Cụ. Mấy đứa em họ ở nhà có con nhỏ thì thích hơn cả con, vì từ này không còn lo con bị muỗi đốt nữa. Cảm ơn Sudo, cảm ơn nhãn hàng và BTC Sudo.
    Em thấy chị có 2 bé con cũng đủ bận rộn rồi nhưng vẫn rất đảm đang, phải học hỏi chị ở tính cách này mới được. Ở quê người ta không thông dụng nhiều cái này đậu chị ah, em cũng mua về quê để làm quà tặng và giải thích cặn kẽ, mọi người thích lắm
    Sắp tới chị cũng về quê, đã mua sẵn 8 hộp cho 8 đứa cháu rồi. Chắc là ba mẹ tụi nó thích lắm. Ba mẹ nó thích 1 còn tụi nhỏ thích 10 vì chẳng còn sợ dầu cay nữa mà giờ lại có mùi thơm.

Ở quê thì hay bị muỗi và côn trùng đốt lắm, nhất là kiến vì tụi nhỏ hay bò lung tung, nhiều khi còn bị gai đâu rồi dậm miểng chai nữa.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Cháu bé hàng xóm mới bị té re nè chị, bà nội trông nên không biết để cháu bị hăm 2 cái mông thấy thương luôn. Nhiều khi bà già rồi, vệ sinh cũng k được kỹ và không biết bé bị "ảy chỉa" là dễ bị hăm nếu không vệ sinh và lau khô trước khi mặc tả và nhiều khi k nên mặc tả nữa. Thế là mang Sudocrem sang chia sẻ với bà và nhờ bà về truyền đạt lại cho mẹ sắp nhỏ luôn. Tặng luôn bà hủ đó để bà dùng cho cháu chứ cái đít hăm như vậy mà quẹt có 1 lần thì sao mà lành được. Hây ya...
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mẹ em ở quê mỗi lần bị muỗi cắn là thoa dầu vào vết cắn, mà da độc nên vết căn càng lan to ra, gây viêm luôn. Tình cờ em đi công tác ghé qua nhà, tặng mẹ 1 hủ sudocrem trong túi xách, nghe mẹ khoe là không bị ngứa hay viêm nữa, em mừng quá trời. Đợt tới về nhà mua cho mẹ 1 hủ to mới được.
    Em gái chị là rồ dầu lắm, kiểu gì cũng dùng dầu hết, từ ngày chị nói cho biết công dụng của Sudocrem và kiểm chứng trên 2 nhóc nhà chị thì cô nàng ưng lắm. Giờ thì biết rồi, k để con phải cấu xướt da khi muỗi đốt nữa.

Mẹ Bean này cũng sang nè, lấy cả cục bôi thì mau hết lắm đó nha em. hihi.. Mà là hết hủ Sudocrem chứ k phải hết vết muỗi đốt, khà khà...
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Ở quê thì hay bị muỗi và côn trùng đốt lắm, nhất là kiến vì tụi nhỏ hay bò lung tung, nhiều khi còn bị gai đâu rồi dậm miểng chai nữa.
    Hồi chị còn nhỏ mỗi lần mẹ chị cho về quê là trong lòng mẹ chị thắt thỏm lắm. Sợ đủ thứ, trong đó sợ côn trùng cắn cũng ko ít. Ở quê chị có 1 con gọi là bù mắt cắn đau dã man luôn. Kỳ này về quê bắt chước em mua Sudo đem về làm quà mới được. Con nít ở quê có những cái thiệt thòi so với con mình, nên tranh thủ mang gì về cho tụi nhỏ cũng mừng em ha!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháu em ở nhà cũng ít khi thay bỉm lắm. Mang bỉm rồi khi nào đầy hẵng thay chứ thay thường xuyên tốn bỉm lắm ạ, với cả em ngại mó vào mấy cái tã với bỉm đấy lắm!
    Ủng hộ em thi Bờ Vai Gợi Cảm tuần 4 đi ạ . Chỉ cần bấm "cám ơn" thôi ạ!
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4