TIN TÀI TRỢ.

Ảnh dự thi ngày 1/7

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.41K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Phải rồi đó mẹ Iris, ban ngày mẹ đừng mặc tã để da con được thở . Tập xi tè cho con có thói quen mẹ nhé..ban đêm thì chỉ cần bôi xíu Sudocrem rồi mặc tã vào ngủ một giấc tới sáng, bảo đảm mông ko hề hăm.
    Chị ơi, chị tập bỏ tả cho Sương Mai chưa chị? Em bỏ tả cho Tom rồi, mà tối nào cũng phải thức dậy 2 lần để cho Tom đi tè hết chị ạ. Cực quá. Chị có cách nào hay hơn không?

Em cũng bôi kem cho My thôi, chứ TOm lớn rồi, hihi, chỉ dùng để xức muỗi cắn cho Tom thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Chị ơi, chị tập bỏ tả cho Sương Mai chưa chị? Em bỏ tả cho Tom rồi, mà tối nào cũng phải thức dậy 2 lần để cho Tom đi tè hết chị ạ. Cực quá. Chị có cách nào hay hơn không?

Em cũng bôi kem cho My thôi, chứ TOm lớn rồi, hihi, chỉ dùng để xức muỗi cắn cho Tom thôi.
    Đúng đó mẹ nó a, mẹ nó tập cho bé bỏ bỉm ban ngày đi là vừa. Bé lớn rùi cũng tập xi cho bé quen dần đi, đến tối trước khi đi ngủ bé vệ sinh cho bé sau đó thoa Sudo cho bé là ok.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cứ tắm và mặc đồ thoáng cho My thôi, mùa nắng mà chị. Tối ngủ thì đắp mền, mà cô nàng không thích đắp chị ơi, đạp tung chăn ra rồi ứ ứ nữa. Hihi..

Em thì đi chơi đâu mới mặc tả chứ bình thường ở nhà là em thả rông, hihi. Tuy rất ít khi mặc nhưng bé cũng bị hăm tã. Mỗi lần như vậy ở khu vực quấn tã bé lại sưng đau, có đốm nhỏ li ti và sờ vào thấy rất nóng. Thấy con như vậy em lại xót hết cả ruột chị ạ.
    Chị từng bị hăm khi bầu Mẫn rồi nên biết cảm giác khổ sở như thế nào. Vừa đau, vừa nóng, vừa rát, vừa ko muốn ai chạm vô hết. Thôi chịu khó chăm bôi Sudocrem cho con nha em. Loại này lành lắm, bôi vô mát da con sẽ thấy dễ chịu và ngủ ngon nữa. Thương My quá
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng mới tìm hiểu được về cách thoa cho bé các mẹ cùng tham khảo nhé:Nguyên tắc chung là sử dụng một lượng nhỏ và thoa một lớp mỏng. Mát xa theo vòng tròn nhỏ cho đến khi Sudocrem tan chỉ còn lại một lớp mờ. Nếu lớp thoa này không phủ hết các vùng da bị ảnh hưởng thì thoa thêm một ít nữa. Tuy nhiên, nếu sau khi thoa, vùng da bị ảnh hưởng có màu trắng thì có nghĩa là bạn đã thoa quá nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Uh chị thấy có Sudocrem mình bớt được nhiều khâu chăm sóc bé lắm. Mà lại yên tâm nữa, vì có nhiều mẹ đã dùng và trải nghiệm đều có ý kiến tốt về kem.

Chị cũng chấm miếng rồi thoa lớp mỏng lên vùng da hay dễ bị hăm thôi em gái ạ. Cảm ơn em nhắc chị nhé, nhiều khi dùng quá liều, thấy tiếc tiếc, hihi.
    em có dùng Sudocream rồi nè chị, thật sự rất là thích thú và an tâm nữa, chứ mỗi lần nhìn con bị rôm sẩy quấy khóc khó chịu là em đau lòng lắm, ước gì mình bị thay cho con ý. Sau khi chị vệ sinh sạch sẽ cho bé thoa lên 1 lớp mỏng kem là mọi chuyện được giải quyết hết ý
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Em cũng mới tìm hiểu được về cách thoa cho bé các mẹ cùng tham khảo nhé:Nguyên tắc chung là sử dụng một lượng nhỏ và thoa một lớp mỏng. Mát xa theo vòng tròn nhỏ cho đến khi Sudocrem tan chỉ còn lại một lớp mờ. Nếu lớp thoa này không phủ hết các vùng da bị ảnh hưởng thì thoa thêm một ít nữa. Tuy nhiên, nếu sau khi thoa, vùng da bị ảnh hưởng có màu trắng thì có nghĩa là bạn đã thoa quá nhiều.
    nói đến thoa quá liều là em nhớ đến bà giúp việc, dặn ở nhà muỗi cắn thoa cho bé 1 lớp mỏng bằng đầu tăm bông thôi, mà bà thương quá và hay ăn gian quá liều nên thoa 1 cục luôn, làm da con không có chổ thở nên chổ đó bị viêm nặng hơn.
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Đúng đó mẹ nó a, mẹ nó tập cho bé bỏ bỉm ban ngày đi là vừa. Bé lớn rùi cũng tập xi cho bé quen dần đi, đến tối trước khi đi ngủ bé vệ sinh cho bé sau đó thoa Sudo cho bé là ok.
    bé nhà e vẫn phải mặc tã buổi tối, do bé khó ngủ nên phải để bé ngủ nguyên giấc chứ ban đêm mà đánh thức bé dậy thì bé sẽ quấy khóc và không ngủ lại được, thôi để lớn lớn chút rùi bỏ cũng được. Ban ngày thì em gửi cô 1 cái tã mặc vào lúc ngủ trưa thôi ah.
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Thích quá,,,,hình con đã được lên rồi. Cám ơn BTC . Nhìn các bé, bé nào cũng xinh cũng yêu hết á.
    Con gái mình tuy rằng mình luôn giữ cho da ko bị tì vết, nhưng muỗi cứ đua nhau chích, vẫn còn vài vết thâm. Tuy nhiên bây giờ mình đã biết đến Sudocrem qua chương trình này thì mình cũng phần nào an tâm hơn.
    Lúc bé e chưa đi học thì da láng o hà, từ ngày đi học cô để kiến cắn, rùi muỗi cắn thế là dấu tùm lum hết, da bé cũng khó chịu lắm mỗi lần bị muỗi cắn là sưng vù, rùi làm mủ . Cũng may từ ngày có sudocream nên con em cũng đỡ hơn rất nhiều, da bé không bị sưng vù nữa.
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Hình bé nhỏ nhà mình cũng được BTC up lên rồi. Cảm ơn BTC đã tạo ra 1 sân chơi thật vui. Vừa được khoe con, vừa được học kinh nghiệm bảo vệ làn da mỏng manh của bé từ các mẹ thì còn gì bằng.
    ôi lần đầu tiên thấy My đó, chị nuôi con khéo quá đi mất, lần này chắc My đoạt giải cao rùi. Em cũng rất vui khi được chơi cùng sân chơi với các mẹ và các bé. Hy vọng cũng nhận được quà từ BTC nữa. Thế là niềm vui tăng lên gấp đôi luôn ha/
    GPsqp7
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị bạn của chị trước đây cũng dùng rồi, sau con chị hết hăm thì k dùng. Chỉ sinh đôi 2 nhóc nữa, dạo này nắng nóng nên c ấy mua dùng lại vì các bé bị rôm sảy. Chỉ cũng khen Sudocrem lắm.

Trước đây cứ hăm là c tắm chè xanh cho bé. Lích kích lắm vì phải chuẩn bị đủ thứ, giờ có kem rồi thì khoẻ dễ sợ.
    Em gái chị cũng mới sinh bé được 3 tháng, hôm rồi về thăm, chị cũng mua cho nó 1 hũ Sudocrem, trộm vía con không hề hăm tã, mặc dù ở quê nắng nóng kinh khủng nhưng hình như rôm sảy cũng ít tái phát hơn nữa đó.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hic, SM nhà chị tối nào cũng phải mặc tã em à. Có hôm chị nói chuyện với con, hôm nay mẹ sẽ không mặc tã cho con, khi nào muốn tè con kêu mẹ nhen, con dạ ngon lành nhưng rồi vẫn tè trong khi ngủ. Bữa sau chị canh nữa đêm chị kêu dậy xi, nàng la ó um xùm, làm ko ai ngủ được hết. Giờ chị cũng ko biết cách nào cai tã đây, cũng may là con không bị hăm nhờ có Sudocrem. Không biết các mẹ nhà mình có bí quyết gì khi cai tã cho con không ?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Chị cho bé đi học rồi nên ban ngày cũng phải mặc tả em ạ. Buổi chiều về với chị bỏ được vài tiếng trước khi ngủ thôi hà. Tắm xong là chị bôi Sudocrem cho bé trước khi mặc tả.

Trộm via bé chị hơi hăm thôi chứ chưa đến nỗi nào vì chị chịu khó bôi kem và cũng dặn cô giáo bé nữa.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Chị từng bị hăm khi bầu Mẫn rồi nên biết cảm giác khổ sở như thế nào. Vừa đau, vừa nóng, vừa rát, vừa ko muốn ai chạm vô hết. Thôi chịu khó chăm bôi Sudocrem cho con nha em. Loại này lành lắm, bôi vô mát da con sẽ thấy dễ chịu và ngủ ngon nữa. Thương My quá
    Hồi xưa em cũng bị hăm 1 lần chị, đúng là rát và nóng, khó chịu lắm. Hồi đó em chẳng biết phải làm gì, chỉ biết giữ vệ sinh sạch sẽ vùng hăm thôi chứ có biết đến kem đến lá gì đâu mà chữa chị.

Giờ các con khỏe hơn vì có kem Sudocrem, có lá khổ qua, có lá trà xanh..

Chị cũng đang xức kem Sudocrem y chang như cách này nè. Kem có mùi thơm dễ chịu em nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều mẹ biết vê công dụng của sudo Nhưng lại không biết cách bôi đúng cách để đẠt hiệu quả cao nhỉ.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Hic, SM nhà chị tối nào cũng phải mặc tã em à. Có hôm chị nói chuyện với con, hôm nay mẹ sẽ không mặc tã cho con, khi nào muốn tè con kêu mẹ nhen, con dạ ngon lành nhưng rồi vẫn tè trong khi ngủ. Bữa sau chị canh nữa đêm chị kêu dậy xi, nàng la ó um xùm, làm ko ai ngủ được hết. Giờ chị cũng ko biết cách nào cai tã đây, cũng may là con không bị hăm nhờ có Sudocrem. Không biết các mẹ nhà mình có bí quyết gì khi cai tã cho con không ?
    Mấy ngày đầu em cũng bị TOm cho giặt màn giặt chăn đuối luôn nè chị. Trong thời gian em cho My bú mẹ thì em dậy lúc 12h đêm, 3h sáng nên cũng tranh thủ cho Tom đi tè. May sao giờ cũng quen giờ rồi nên Tom chịu hợp tác rồi chị.

Mới đầu thì để cái bô trong phòng, sau thì cho TOm vào nhà vệ sinh luôn. Giờ thì cả tuần có khi giặt 1 lần mền màn vì nước tè thôi. Cai tả được em cũng mừng mà Tom cũng thích.

Trong một lần đi gặp bác sĩ, em có bỏ nhỏ với bác sĩ nói giùm là chỉ có em bé mới mặc tả còn Tom lớn rồi cần mặc tã nữa, vậy mà hiệu nghiệm đó chị.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    em có dùng Sudocream rồi nè chị, thật sự rất là thích thú và an tâm nữa, chứ mỗi lần nhìn con bị rôm sẩy quấy khóc khó chịu là em đau lòng lắm, ước gì mình bị thay cho con ý. Sau khi chị vệ sinh sạch sẽ cho bé thoa lên 1 lớp mỏng kem là mọi chuyện được giải quyết hết ý
    Đúng rồi em, nhờ có lớp mỡ cừu nên kem Sudocrem mát lắm, nhanh lành vết thuơng nên rôm sảy mau lặn.

Em gái chị cũng mới sinh bé được 3 tháng, hôm rồi về thăm, chị cũng mua cho nó 1 hũ Sudocrem, trộm vía con không hề hăm tã, mặc dù ở quê nắng nóng kinh khủng nhưng hình như rôm sảy cũng ít tái phát hơn nữa đó.
    Giống em ghê, giờ em đi thăm mấy bà đẻ là mua Sudocrem, giải thích thêm một số công dụng ngoài hăm tả nữa cho các bà hiểu rõ và dùng đúng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống em ghê, giờ em đi thăm mấy bà đẻ là mua Sudocrem, giải thích thêm một số công dụng ngoài hăm tả nữa cho các bà hiểu rõ và dùng đúng.
    ý kiến của mẹ hay đó bây giờ đi thăm bà đẻ lại có thêm món quà ý nghĩa này giúp các bà mẹ đỡ vất vả hơn khi có con nhỏ mới sinh thì da bé còn rất mỏng nên cần đđược bảo vệ để tránh hăm tã nhé.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    ý kiến của mẹ hay đó bây giờ đi thăm bà đẻ lại có thêm món quà ý nghĩa này giúp các bà mẹ đỡ vất vả hơn khi có con nhỏ mới sinh thì da bé còn rất mỏng nên cần đđược bảo vệ để tránh hăm tã nhé.
    Xưa giờ đi thăm bà đẻ hay mua sữa, tã, bỉm... Nay lại có thêm hủ Sudocrem nữa là đủ bộ rồi hen
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Xưa giờ đi thăm bà đẻ hay mua sữa, tã, bỉm... Nay lại có thêm hủ Sudocrem nữa là đủ bộ rồi hen
    Nhiều mẹ vẫn còn ngại ngần khi dùng Sudocream vì chưa hiểu hết tác dụng cuả kem. Hôm rồi chị cũng mạnh dạn tay ngang làm "tư vấn viên" cho một mẹ mới sinh con, giờ là em dùng bôi chống hăm hoài cho baby rồi đó.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Y chang Nhím nhà chị đó, cũng muốn cai tã cho con mà ảnh hổng có chịu, được 1 -2 đêm rồi lại cho mẹ tắm cạn nữa chứ Kem Sudocream thì bôi hoài từ lúc nhỏ nên ảnh quen rồi, tối trước khi đi ngủ mà không bôi kem là tự tay lấy lọ kem đưa cho mẹ ngay.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Nhiều mẹ biết vê công dụng của sudo Nhưng lại không biết cách bôi đúng cách để đẠt hiệu quả cao nhỉ.
    Vậy những mẹ nào chưa biết cách sử dụng để đạt hiểu quả cao thì các mẹ tìm hiểu theo link dưới nhé:
    http://www.sudocrem.com/vietnam/s%E1...g-sudocrem.php
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6