Thông báo chương trình tư vấn "Cùng PhytoBeBe phòng ngừa rôm sẩy cho bé"

• 2 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình mùa nóng bị lên đầy rôm. Chương trình hay quá.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sao em đăng ký ko được ạ?
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chittl72 Xem bài viết
    Mình chỉ có cách lau người cho bé thường xuyên để không bị mồ hôi nhiều, nếu nhà nào có máy lạnh thì đỡ , nhưng nếu để bé trong môi trường máy lạnh hoài lại dễ bị hô hấp....làm Mẹ thật vất vả đúng không các Mẹ?
    Để máy lạnh nhiệt độ cao một chút, bên cạnh đó bật thêm chiếc quạt nhỏ, hướng quạt đừng chĩa thẳng vào bé. Như thế vừa mát mà không lo con bị viêm họng.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    bé nhà mình lúc mới sinh được 2 tháng đã bị rồi. lúc đầu cứ tưởng bị gì cơ. nổi đỏ hết cả mặt và đầu. đến sau mới biết là bị rôm.thương con lắm cơ
    Nhìn các con mọc rôm sẩy từng mảng đỏ, to dày cộp trên lưng, cổ... là xót hết cả ruột rồi. Thời tiết thật là khắc nghiệt. Ngoài tắm sữa tắm Phytobebe, các mẹ cho con ăn nhiều rau, hoa củ quả, có thể uống thêm bột sắn dây cũng rất tốt. Bé nào không thích uống nước bột sắn dây thì các mẹ quấy bột lên cho bé ăn, vừa mát vừa ngon nữa chứ.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình học được cách phòng chữa rôm sảy như sau, các mẹ có thể làm theo nhé:
    Dùng nước ấm, pha thêm chút muối (10 lít nước cho một thìa cà phê muối ăn); tùy theo lượng nước nhiều ít mà vắt thêm vào đó một hoặc nửa quả chanh và tắm, có thể mang lại cảm giác mát khá lâu. Nếu chanh và muối quá nhiều sẽ gây xót và bất lợi.

Dùng một trong các thứ lá sau, vò hoặc giã nát (có thể đun chín) lọc vào nước để tắm: Lá sài đất (lộc mui); lá thồm lồm (đuôi tôm), lá khế, lá đơn đỏ (đơn mặt trời), lá đào ăn quả, lá phỏng lửa (cây sống đời - nên đun chín để đỡ mùi hăng), lá bồ công anh (diếp dại), chè xanh.

Nước tắm phòng tránh rôm sảy bao giờ cũng nên pha chút muối ăn. Muối vừa giúp sát trùng lại góp phần giữ ẩm, vừa giúp da tỏa nhiệt tốt hơn, mang lại cảm giác dễ chịu sau tắm lâu hơn so với nước không có
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có thể chuẩn bị lá tắm cho bé để bé dùng dần.Lá sài đất, dâu leo,vòi voi, kinh giới, tía tô và hương nhu ... băm nhỏ chừng 3cm, phơi khô cất vào túi nilon. Mỗi lần tắm lấy một nắm cho vào phích rồi đổ nước sôi vào hãm . Trưa tắm khi ngâm từ sáng. Khi tắm lấy rá lọc nước bỏ bã đi và pha thêm it nước sôi để nguội . Mình thấy hiệu quả vô cùng . Nước hãm đặc như thuốc bặc Mình hồi đầu cũng đun sôi nhưng như thế nước loãng mà không tốt bằng hãm .
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình thì ông bà nội trồng sẵn một cụm sài đất, mỗi lần tắm cho bé thì vò nát thật kĩ cho ra nhựa, rồi lọc lấy nước bằng rá rồi tắm cho bé, dùng tươi không để khô nên chuẩn bị cũng khá khá thời gian. Người thì mát nhưng mình không gội đầu và rửa mặt, mấy hôm nay cũng thấy bé có mụn ở mặt, không biết có phải là do nóng quá không. Bé nhà mình thì đúng là người không hề có rôm mụn gì cả, chỉ mỗi đầu hay đổ mồ hôi, lúc nào cũng phải sắn sàng khăn mặt để lau mồ hôi đầu, nhất là lúc mải nghịch ngợm và bú tí mẹ.
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con mình không có rôm sẩy nhưng lại bị viêm da tiếp xúc do tiếp xúc với tả giấy nhiều quá. Mình có bôi phấn johnson cho bé nhưng cũng vậy phải đi bác sĩ thoa thuốc mới hết. Không biết làm cách nào để tránh bị tình trạng viêm da tiếp xúc do mặc tả các mẹ và BTC?
    Tất cả vì con gái cưng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nha minh cung bi rôm sảy, mình tắm cho con bằng nước khổ qua rừng thế là các rôm sảy lặn hết ngay. con ve muỗi đốt thì 2 chân con trai mình chi chít thẹo, da thịt bé độc lắm, muối cắn là để dấu ngay, gần lành thì kéo da non, bé lại ngứa , lại gãi, rồi lại chảy máu. Tội nghiệp lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chương trình hay quá, cảm ơn BTC
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mướp đắng chữa rôm sảy ở trẻ nhỏNếu con bạn bị rôm sảy, có thể lấy 2-3 quả mướp đắng nấu nước tắm cho bé hằng ngày. Các nốt đáng ghét sẽ biến mất.
    Trong mùa nóng, nhiệt độ cao khiến cơ thể chảy nhiều mồ hôi, gây rôm sảy, mẩn ngứa, khi gãi gây sây sát da, dễ sinh mụn nhọt. Sau đây là một số vị thuốc và bài thuốc được dùng để trị lở ngứa:

Lá đào chữa chốc đầu trẻ em: Dùng lá đào nấu nước gội đầu, rồi giã nát quả cùng với hạt mướp đắng để bôi.

Rau má chữa rôm sảy, mẩn ngứa: Hằng ngày ăn rau má trộn dầu giấm, hoặc dùng rau má tươi, giã nát, vắt lấy nước, thêm đường để uống.

Sài đất trị rôm sảy, viêm tấy, mụn nhọt: Dùng sài đất tươi 300 g nấu với nước để tắm. Hoặc dùng 100 g sài đất tươi giã với ít muối, thêm 100 ml nước đun sôi để nguội rồi vắt lấy nước, uống 2-3 lần trong ngày. Bã đắp vào chỗ sưng tấy.

Sắn dây chữa rôm: Bột lọc (tinh bột) sắn dây dùng để pha nước uống với đường cho mát, giảm nhiệt, đỡ rôm sảy.

Đậu đen chữa dị ứng, mẩn ngứa, mụn nhọt: Đậu đen sao nhỏ lửa đến khi ruột bên trong có màu vàng đậm. Lấy 50-100 g sắc uống.

Đinh lăng chữa dị ứng, mẩn ngứa, mụn nhọt, sưng tấy: Ngày dùng 4-6 g rễ hoặc 30-50 g thân cành, hoặc 80 g lá đinh lăng sao vàng, sắc uống
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chương trình hay thế này mà giờ mình mới biết. Bé nahf mình cứ đến hè là đầy rôm xảy ý
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con trai e dc gần 10 tháng mà cháu bị rôm mọc ngừa hết cả mặt và đầu, mỗi khi ngủ cứ đưa tay gãi, vò đầu bứt tai. Thương con ứa mà ko biết phải làm sao
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng mẹo chữa trị dân gian: lấy lá cỏ mực nấu lên, bỏ xác lấy nước tắm cho bé 2 lần hết rôm sẩy luôn.
    Mẹ yêu con nhiều lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,701 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongkoten Xem bài viết
    Mình dùng mẹo chữa trị dân gian: lấy lá cỏ mực nấu lên, bỏ xác lấy nước tắm cho bé 2 lần hết rôm sẩy luôn.
    ui mấy hôm rồi bạn nhà mình cũng bị rôm sẩy nhiều lắm... phải tìm cây cỏ mực xem sao...
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bắp nhà mình từ lúc mới sinh đến giờ cứ bị rôm sảy suốt. Bé hay đổ mồ hôi ở đầu và cổ nên sảy nổi lên rất nhiều. Da bé luôn sần sùi chứ ko mịn như mấy bé khác. Mình đã dùng nhiều phương pháp dân gian để tắm cho bé như mướp đắng, trà xanh, sài đất... cũng chẳng thấy hiệu quả hic... Hôm qua mới được chị làm chung giới thiệu PhytoBebe chiết xuất từ lá trầu không chữa rôm sảy rất hiệu quả, chiều nay về mua dùng thử xem sao chứ nhìn con cứ gãi cổ, gãi đầu tội nghiệp lắm hic...
    Nước biển mênh mông k đong đầy tình mẹ
    Mây trời lồng lộng k phủ kín công cha...
    • 2,748 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em được 9 tháng cũng bị muỗi đốt nhiều lắm, nhìn mà tội lắm. Muỗi đốt xong thì phồng to và đỏ lắm, nhìn mà cứ như không phải muỗi đốt ý. Một thời gian sau thì vết muỗi đốt đỏ thâm đen lại nhìn cứ như vết sẹo ý.Nay em mới vào topic này mới biết PhytoBebe, chiều nay em sẽ về mua để bôi thử cho bé nhà em xem thế nào?
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Chương trình thật là hay!
    • 567 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 567 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình lớn rồi k biết có tham gia được k nhỉ
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang