Thông báo chương trình tư vấn "Cùng PhytoBeBe phòng ngừa rôm sẩy cho bé"

• 2 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi bạn mua Phytobebe ở đâu vậy? Mình ở Hà Nội, đã đi 4,5 hiệu thuốc lớn ở đây hỏi mà không có. Bob nhà mình cơ địa nóng hay sao mà mới chớm hè đã mọc nhiều rôm sẩy ở cổ và vai, mấy hôm nay còn lan xuống tay nữa. Mình đã thử tắm mướp đắng, kinh giới cho con đều k thấy đỡ, cả nước tắm latacyd bb nữa. Nhìn con ngứa ngáy mà xót hết cả ruột. Bạn cho mình hỏi địa chỉ bạn đã mua phytobebe nhé. Cảm ơn bạn.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chittl72 Xem bài viết
    Mẹ nó nên dùng làm sữa tắm hàng ngày cho Con, Mình cũng mới xài Phytobebe cho Con thôi, nhưng thấy tốt lắm, Bé thấy mát, dễ chịu nên cũng không quấy Mẹ nữa
    Bạn ơi, cho mình hỏi bạn mua Phytobebe ở đâu vậy? Mình ở Hà Nội, đã đi 4,5 hiệu thuốc lớn ở đây hỏi mà không có. Bob nhà mình cơ địa nóng hay sao mà mới chớm hè đã mọc nhiều rôm sẩy ở cổ và vai, mấy hôm nay còn lan xuống tay nữa. Mình đã thử tắm mướp đắng, kinh giới cho con đều k thấy đỡ, cả nước tắm latacyd bb nữa. Nhìn con ngứa ngáy mà xót hết cả ruột. Bạn cho mình hỏi địa chỉ bạn đã mua phytobebe nhé. Cảm ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình ở Tp.Hồ Chí Minh, Mình mua ở hiệu thuốc gần nhà, Mình nghe chị dâu Mình nói là mua ở siêu thị Coop, Bạn xem ở Hà Nội có siêu thị Coop thì vào tìm xem nha! Mình mong Bạn mua được Phytotobe cho Con dùng sớm nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình ở Tp.Hồ Chí Minh, Mình mua ở hiệu thuốc gần nhà, Mình nghe chị dâu Mình nói là mua ở siêu thị Coop, Bạn xem ở Hà Nội có siêu thị Coop thì vào tìm xem nha! Mình mong Bạn mua được Phytotobe cho Con dùng sớm nha!
    Ở Hanoi có 1 siêu thị coopmart ở khu vực Thanh Xuân, hôm này mình sẽ dành thời gian mò xuống đó xem sao. Cảm ơn bạn nhìu nha. Bạn dùng cho bé nhà bạn thấy có tác dụng tốt đúng k? Sao nhà sx k phân phối rộng rãi hơn để các mẹ tìm mua cho con dễ dàng hơn nhỉ. Mình đã lượn 4,5 hiệu thuốc lớn nhất Hn rùi mà k có đấy. Hix. Cảm ơn mẹ Chittl nhìu nha.
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có thể mua PhytoBebe ở các hiệu thuốc đó, mình thấy dễ mua lắm. Mà hình như mấy siêu thị lớn như CoopMart cũng có đó mấy mẹ.
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có thể mua PhytoBebe ở các hiệu thuốc đó, mình thấy dễ mua lắm. Mà hình như mấy siêu thị lớn như CoopMart cũng có đó mấy mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bobbykute Xem bài viết
    Ở Hanoi có 1 siêu thị coopmart ở khu vực Thanh Xuân, hôm này mình sẽ dành thời gian mò xuống đó xem sao. Cảm ơn bạn nhìu nha. Bạn dùng cho bé nhà bạn thấy có tác dụng tốt đúng k? Sao nhà sx k phân phối rộng rãi hơn để các mẹ tìm mua cho con dễ dàng hơn nhỉ. Mình đã lượn 4,5 hiệu thuốc lớn nhất Hn rùi mà k có đấy. Hix. Cảm ơn mẹ Chittl nhìu nha.
    Mình dùng cho Con và thấy A.Hai Mình và bạn bè dùng cho Bé nhiều lắm, thấy mùi thơm dễ chịu mà rôm sảy bớt đỏ rồi lặn dần Mẹ nó ạ, quan trọng là Con không cảm thấy khó chịu, ngứa ngáy nên không gãi và cũng ăn, chơi bình thường. Có lẽ mùa nắng nên các mẹ mua Phytobebe nhiều nên hút hàng chứ Mình thấy các Mẹ trao đổi đều nói là mua được ở các tiệm thuốc tây đó Mẹ nó.
    • 8,107 Bài viết

• 8,007 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, ở hiệu thuốc tây bán bán loại PhytoBeBe này không vậy? Bé nhà mình cứ mỗi lần chạy nhảy là ra mồ hôi, mà mùa này nóng nực nữa, cứ nổi mục rồi ngứa ngáy tội quá. Nghe các mẹ nói về sp này nên mình cũng muốn mua về dùng thử. Thanks các mẹ nhiều.
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ở hiệu thuốc tây bán bán loại PhytoBeBe này không vậy? Bé nhà mình cứ mỗi lần chạy nhảy là ra mồ hôi, mà mùa này nóng nực nữa, cứ nổi mục rồi ngứa ngáy tội quá. Nghe các mẹ nói về sp này nên mình cũng muốn mua về dùng thử. Thanks các mẹ nhiều.
    Có đó mẹ nó ơi. Da của Bim nhà mình có tiến triển rất tốt, các vết đỏ đã lặn và ko ngứa ngáy. Mình tính dùng Phyto bebe tắm hằng ngày cho Bim để phòng tránh rôm sảy luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng cho Con và thấy A.Hai Mình và bạn bè dùng cho Bé nhiều lắm, thấy mùi thơm dễ chịu mà rôm sảy bớt đỏ rồi lặn dần Mẹ nó ạ, quan trọng là Con không cảm thấy khó chịu, ngứa ngáy nên không gãi và cũng ăn, chơi bình thường. Có lẽ mùa nắng nên các mẹ mua Phytobebe nhiều nên hút hàng chứ Mình thấy các Mẹ trao đổi đều nói là mua được ở các tiệm thuốc tây đó Mẹ nó.
    Có lẽ các mẹ mua được Phytobebe ở các hiệu thuốc đều ở trong Sg thì phải. Mình đã hỏi 4,5 hàng thuốc tây lớn nhất ở Hn trên các phố chuyên bán thuốc tây như Văn Miếu, Quá. Sứ mà đều k có. Hnay còn lặn lội xuống tận Coop mart ở rất xa nhà mà họ nói hết hàng rồi, k biết bg mới có. .
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bobbykute Xem bài viết
    Có lẽ các mẹ mua được Phytobebe ở các hiệu thuốc đều ở trong Sg thì phải. Mình đã hỏi 4,5 hàng thuốc tây lớn nhất ở Hn trên các phố chuyên bán thuốc tây như Văn Miếu, Quá. Sứ mà đều k có. Hnay còn lặn lội xuống tận Coop mart ở rất xa nhà mà họ nói hết hàng rồi, k biết bg mới có. .
    Mẹ nó đừng nôn nóng, từ từ cũng sẽ ra HN thôi, Nếu ko mẹ nó nhờ người quen trong này mua gởi về dùm, sẽ nhanh hơn đó.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,120 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Mới đặt câu hỏi xong chờ bs tư vấn thôi
    • 9,686 Bài viết

• 9,648 Được cảm ơn

Chương trình hay quá, rất hữu ích cho các bà mẹ có con nhỏ như mình.
    • 774 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tranh thủ đặt câu hỏi mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,095 Được cảm ơn

Hy vọng được chuyên gia giải đáp sớm thắc mắc của mình, giờ tranh thủ tham khảo câu hỏi cũng như lời tư vấn trước của các mẹ. Một chương trình thật thú vị
    • 191 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình trước đây cũng hay bị rôm ở đầu và chán, cổ nhưng hè này thì thỉnh thoảng mới thấy mình thường làm như này.
    -Khi thấy bé bị rôm thì mình thường dùng mướp đắng hoặc lá chè xanh để tắm cho bé vì là mùa của mướp đắng và lá chè xanh nên dễ mua và thường không có hóa chất mấy. mướp đắng tươi giã nát hoặc nấu chín, cho vào túi vải sạch, lọc vắt lấy nước để tắm cho bé.Lá chè xanh mình thường rửa sạch cho vào nồi nấu nước. Mình rất ít dùng chanh và muối, vì chanh hay gây xót, ngứa ngáy cho bé khí bé có rôm...Mình rất chú ý đến vệ sinh lá tắm, hay quả tắm cho bé.mình thường ngâm vào nước muối và rửa sạch., Khi tắm mình cũng tắm rất cẩn thận.mình cho bé tắm sạch bằng sữa tắm trước vì mình thấy mùa hè bé có nhiều hồ hôi, chất nhờn nhiều mình sợ chỉ tắm nước lá/quả cũng ko sạch hết sau đó cho bé tắm nước lá/quả . Sau khi tắm xong với nước lá/quả, Mình tắm sơ qua cho bé bằng nước ấm để rửa trôi lượng bột của lá/quả có thể đọng trên da, gây nhiễm khuẩn..
    -Mùa hè mình thường cho bé uống nhiều nước lọc và cũng thường tăng cường bổ sung các loại hoa quả có nhiều vitamin C như cam, chanh. rau má.
    -Mình cho bé ăn xen kẽ các loại cháo hoặc chè nấu bằng các loại đậu như đậu xanh nguyên vỏ, đậu đỏ, đậu đen, bột sắn dây… cho rất ít đường. Mình nghe mẹ bảo nấu cháo với hoa thiên lý xay cho bé, mình áp dụng, thấy món này rất mát , và ngon các mẹ a.
    - Mình cũng hay tắm cho bé nữa, có ngày nóng tắm 3-4 lần luôn ấy, nhưng thời gian tắm thì ngắn vì cũng sợ bé bị lạnh nữa... và cho bé mặc quần áo bằng chất liệu cotton thấm hút mồ hôi tốt.
    Trộm vía, bé nhà mình không bị rôm nhiều nữa, chia sẻ với các mẹ.........
    • 9,686 Bài viết

• 9,648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trannguyet99 Xem bài viết
    Bé nhà mình trước đây cũng hay bị rôm ở đầu và chán, cổ nhưng hè này thì thỉnh thoảng mới thấy mình thường làm như này.
    -Khi thấy bé bị rôm thì mình thường dùng mướp đắng hoặc lá chè xanh để tắm cho bé vì là mùa của mướp đắng và lá chè xanh nên dễ mua và thường không có hóa chất mấy. mướp đắng tươi giã nát hoặc nấu chín, cho vào túi vải sạch, lọc vắt lấy nước để tắm cho bé.Lá chè xanh mình thường rửa sạch cho vào nồi nấu nước. Mình rất ít dùng chanh và muối, vì chanh hay gây xót, ngứa ngáy cho bé khí bé có rôm...Mình rất chú ý đến vệ sinh lá tắm, hay quả tắm cho bé.mình thường ngâm vào nước muối và rửa sạch., Khi tắm mình cũng tắm rất cẩn thận.mình cho bé tắm sạch bằng sữa tắm trước vì mình thấy mùa hè bé có nhiều hồ hôi, chất nhờn nhiều mình sợ chỉ tắm nước lá/quả cũng ko sạch hết sau đó cho bé tắm nước lá/quả . Sau khi tắm xong với nước lá/quả, Mình tắm sơ qua cho bé bằng nước ấm để rửa trôi lượng bột của lá/quả có thể đọng trên da, gây nhiễm khuẩn..
    -Mùa hè mình thường cho bé uống nhiều nước lọc và cũng thường tăng cường bổ sung các loại hoa quả có nhiều vitamin C như cam, chanh. rau má.
    -Mình cho bé ăn xen kẽ các loại cháo hoặc chè nấu bằng các loại đậu như đậu xanh nguyên vỏ, đậu đỏ, đậu đen, bột sắn dây… cho rất ít đường. Mình nghe mẹ bảo nấu cháo với hoa thiên lý xay cho bé, mình áp dụng, thấy món này rất mát , và ngon các mẹ a.
    - Mình cũng hay tắm cho bé nữa, có ngày nóng tắm 3-4 lần luôn ấy, nhưng thời gian tắm thì ngắn vì cũng sợ bé bị lạnh nữa... và cho bé mặc quần áo bằng chất liệu cotton thấm hút mồ hôi tốt.
    Trộm vía, bé nhà mình không bị rôm nhiều nữa, chia sẻ với các mẹ.........
    bạn có thể dùng thêm Phytobebe để tắm cho bé như sữa tắm hàng ngày, có thể giúp bé ngăn ngừa rôm sảy, nếu có thể ngừa thì mình ngừa trước vẫn hơn chứ phải ko mẹ nó
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chương trình rất bổ ích cho các bé, đặc biệt là trong mùa hè này
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 9,686 Bài viết

• 9,648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    chương trình rất bổ ích cho các bé, đặc biệt là trong mùa hè này
    mùa hè nắng nóng, trẻ con 10 đứa nổi sảy hết 9 đứa, chương trình này thực hiện đúng giai đoạn này nên các mẹ tha hồ mà chia sẻ kinh nghiệm trị rôm sảy cho con
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình lúc mới sinh được 2 tháng đã bị rồi. lúc đầu cứ tưởng bị gì cơ. nổi đỏ hết cả mặt và đầu. đến sau mới biết là bị rôm.thương con lắm cơ
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4