Thông báo chương trình tư vấn "Cùng PhytoBeBe phòng ngừa rôm sẩy cho bé"

• 2 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Các bạn thành viên thân mến,

Thật hạnh phúc nếu nhìn thấy bé yêu của mình lúc nào cũng vui vẻ, hiếu động với làn da mịn màng, tươi mát. Nhưng thời tiết nắng nóng, oi bức làm cho bé bị ngứa ngáy khó chịu vì rôm sảy, viêm da, hăm da là “thủ phạm” cướp đi niềm hạnh phúc ngọt ngào ấy của bạn.

Hãy truy cập vào subbox chương trình "Cùng PhytoBebe phòng ngừa rôm sẩy cho bé" để tham gia giải đáp bí quyết chăm sóc và giữ gìn làn da mỏng manh của bé yêu cùng Sữa tắm rôm sảy Phytobebe thông qua việc chia sẻ kinh nghiệm hay về phương pháp phòng tránh các bệnh ngoài da cho bé và lựa chọn sữa tắm phù hợp.

1. Đối tượng tham gia: Dành cho tất cả các tài khoản trên diễn đàn Webtretho

2. Thời gian: từ 27/5/2013 đến 30/6/2013

3. Cách thức tham gia: Các thành viên tham gia thảo luận và đặt câu hỏi về các bệnh ngoài da ở trẻ bằng cách mở topic mới trong subbox "Cùng PhytoBeBe phòng ngừa rôm sẩy cho bé" hoặc click tại đây

4. Giải thưởng: Mỗi tuần BTC sẽ chọn ra 3 câu hỏi và 3 câu trả lời hay để trao thưởng.

Giải thưởng là một Bộ sản phẩm chăm sóc mẹ và bé cho mỗi câu hỏi hoặc câu trả lời hay.

Chúc các bạn thành viên may mắn khi tham gia chương trình

Thân,

BTC_PhytoBEBE
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Nhà Mình có 2 bé, bé trai bị rôm sẩy rất nhiều, nhất là vùng trán và vùng lưng, Ông bà đã lầy trái khổ hoa nấu nước tắm cho Bé mà sao chỉ thấy bớt chút, sau đó lại bị sẩy tiếp, mà bé bị sẩy như dề cơm cháy vậy đó? làm sao bi giờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 252 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Sắp đến hè rồi, mà thời tiết thì nóng bức quá. Mình rất sợ con bị rôm sẩy. Mỗi khi thấy con ngứa ngáy mình lo và thương con lắm
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chittl72 Xem bài viết
    Nhà Mình có 2 bé, bé trai bị rôm sẩy rất nhiều, nhất là vùng trán và vùng lưng, Ông bà đã lầy trái khổ hoa nấu nước tắm cho Bé mà sao chỉ thấy bớt chút, sau đó lại bị sẩy tiếp, mà bé bị sẩy như dề cơm cháy vậy đó? làm sao bi giờ?
    Bé nhỏ nhà em cũng thế, nước khổ qua, rau dền đủ cả, có mấy bữa em lấy cả chanh xát lên lưng con, giảm được ít rồi nắng nóng cứ bị lại
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi RosaUyen Xem bài viết
    Sắp đến hè rồi, mà thời tiết thì nóng bức quá. Mình rất sợ con bị rôm sẩy. Mỗi khi thấy con ngứa ngáy mình lo và thương con lắm
    Ban đêm con em cũng thế, cứ lăn lóc khó ngủ lắm, còn bắt chong quạt cả đêm nữa, nên vài bữa lại kéo thêm ho sùng sục , mùa này nhiều bệnh lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mà sao Mình cuãng áp dụng các bài chữa rôm sảy của Ông bà ngày xưa mà bé không bớt nhiều nhỉ?
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ mới đọc kỹ, có quà cho cả câu hỏi và câu trả lời hay nữa thích quá đi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RosaUyen Xem bài viết
    Mình chỉ có cách lau người cho bé thường xuyên để không bị mồ hôi nhiều, nếu nhà nào có máy lạnh thì đỡ , nhưng nếu để bé trong môi trường máy lạnh hoài lại dễ bị hô hấp....làm Mẹ thật vất vả đúng không các Mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,499 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nắng nóng, hè oi bức nên rôm sảy nhiều lắm luôn. Con mình thì trộm vía cả hai bé đều không có nhiều rôm sảy, mình luôn cố gắng tắm rửa con thường xuyên, giữ con luôn khô thoáng, sạch sẽ cũng là cách tốt để con không bị rôm sảy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mà sao bé trai lại bị rôm sảy nhiều hơn bé gái nhỉ? các Mẹ có ai cùng trường hợp như Mình không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Bé nhỏ nhà em cũng thế, nước khổ qua, rau dền đủ cả, có mấy bữa em lấy cả chanh xát lên lưng con, giảm được ít rồi nắng nóng cứ bị lại
    Mình chưa bao giờ nghe cho bé tắm bằng nước rau dền mẹ nó ạ, mà sao lại xát chanh, rát lưng Bé lắm, Mẹ nó phải hỏi thêm Ông Bà xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,378 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Thời tiết Việt Nam mình nóng ẩm như thế này, thì việc bị rôm sảy là không thể không xảy ra rồi. Cháu nhà mình thi chỉ cần tung tăng bay nhảy 1 hồi, đổ mồ hôi ra là thôi á, y như rằng là thêm 1 lần như thế nữa thì sẽ ngứa ngay. Phải hóng mục này mới dc, Chứ kinh nghiệm dân gian thì chỉ hết tạm thời thui, sau lại cũng bị bình thường..
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,499 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra bây giờ sử dụng lá cũng hơi lo vì toàn phun thuốc à nên nếu có sản phẩm nào sản xuất từ Thiên nhiên, qua công nghệ xử lý độc hại rồi thì sử dụng cho con là quá hợp lý. Trong mục này có nói về sữa tắm em bé Phytobebe, đã có mẹ nào dùng thực tế chưa, chúng ta cùng, chia sẻ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Thực ra bây giờ sử dụng lá cũng hơi lo vì toàn phun thuốc à nên nếu có sản phẩm nào sản xuất từ Thiên nhiên, qua công nghệ xử lý độc hại rồi thì sử dụng cho con là quá hợp lý. Trong mục này có nói về sữa tắm em bé Phytobebe, đã có mẹ nào dùng thực tế chưa, chúng ta cùng, chia sẻ nhé
    Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của Mẹ Robusta, hơn nữa bây giờ các Mẹ đều vừa đi làm vừa Nội trợ, thời gian cũng eo hẹp lắm, nên phải chọn phương pháp tiện lợi và hiệu quả.
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chittl72 Xem bài viết
    Mình chưa bao giờ nghe cho bé tắm bằng nước rau dền mẹ nó ạ, mà sao lại xát chanh, rát lưng Bé lắm, Mẹ nó phải hỏi thêm Ông Bà xem.
    CHanh có tính sát trùng nên khi sát vào đỡ lắm ạ.À ngày xưa ba mẹ mình thường cho con tắm mưa, hay tắm biển cũng đỡ lắm, nhưng từ ngày vào thành phố, làm gì có biển mà tắm thường xuyên được
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    về mùa hè da bé hay bị nổi đỏ lắm.mình cũng đang lo lắng ko biết phải làm sao.may mà có chương trình tư vấn này
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 185 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Con nhà mình làn da cũng mỏng manh lắm, mỗi khi thời tiết nóng nắng như bây giờ là bé nổi rôm sảy lên trông thương lắm, mình cũng nghiên cứu mua Lactacid chuyên để trị rôm sẩy mà cũng không thấy đỡ gì cả , sau đó có người mách dùng dung dịch Phytobebe thảo dược thì thấy tình hình bắt đầu khả quan hơn. Mỗi lần tắm xong là bé tỏ ra rất thoải mái, khi ngủ không còn bứt rứt khó chịu nữa. Các nốt rôm sảy cũng mờ mờ dần đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,499 Bài viết

• 1,808 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lannguyenk4h Xem bài viết
    Con nhà mình làn da cũng mỏng manh lắm, mỗi khi thời tiết nóng nắng như bây giờ là bé nổi rôm sảy lên trông thương lắm, mình cũng nghiên cứu mua Lactacid chuyên để trị rôm sẩy mà cũng không thấy đỡ gì cả , sau đó có người mách dùng dung dịch Phytobebe thảo dược thì thấy tình hình bắt đầu khả quan hơn. Mỗi lần tắm xong là bé tỏ ra rất thoải mái, khi ngủ không còn bứt rứt khó chịu nữa. Các nốt rôm sảy cũng mờ mờ dần đi.
    Bạn dùng sản phẩm này lâu chưa mà đã có hiệu quả rõ rệt như vậy rồi? Con mình thì ít bị rôm sảy lắm nhưng nếu tốt thế, mình cứ sử dụng cho con, phòng bệnh hơn chữa bệnh nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mẹ nó nên dùng làm sữa tắm hàng ngày cho Con, Mình cũng mới xài Phytobebe cho Con thôi, nhưng thấy tốt lắm, Bé thấy mát, dễ chịu nên cũng không quấy Mẹ nữa
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã mua Phytobebe cho Bim tắm. Mình cứ lo sợ hóa chất ko tốt cho con nhưng mình thấy Phyto bebe được sản xuất trên dây chuyền đạt tiêu chuẩn GMP-WHO nên mình an tâm rồi.
    Phyto bebe còn được viện Pasteur TP. Ho Chi Minh chứng nhận về khả năng diệt khuẩn gây bệnh, độ an toàn, không chứa những thành phần có khả năng gây ung thư (formaldehyde va 1,4-dioxan)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4