TIN TÀI TRỢ.

Tắm lá chè xanh cho bé làm da bé bị đen hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.91K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào BTC
    Mình có nghe nói là tắm cho bé bằng nước chè xanh tốt cho da của bé, nên mình đã tắm cho bé mỗi ngày trong vòng 1 tháng. Nhưng sau khi tắm mình thấy da bé sẫm màu hơn. EM đang băn khoăn không biết có phải nước chè xanh là nguyên nhân làm da bé đen hơn không?
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, tắm lá chè xanh làm da con sẫm hơn hả bạn? Mình lại đang lăn tăn định tắm con bằng lá chè đây. Vậy chắc đợi ban tổ chức có câu trả lời rồi mới dám quyết định vậy? Chứ nếu tắm lá bị thế thì phải chuyển sang dùng sữa tắm có nguồn gốc thiên nhiên thôi. Nan giải vụ này ghê ta.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Lá chè xanh có công dụng rất tốt trong việc thanh nhiệt, diệt khuẩn, làm mát da vì thế bạn dùng chè xanh nấu lên và lấy nước tắm cho trẻ thì rất tốt vừa làm mát và sạch da bé còn phòng ngừa được bệnhviêm da ở trẻ.

Lá chè xanh ko ảnh hưởng đến sắc tố da của trẻ đâu, nên bạn cứ yên tâm nhé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE