Tắm cho bé với nước khổ oa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 855 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào chương trình!
    Năm ngoái mình tắm cho bé bằng nước khổ oa thấy cũng khả quan như con không còn khó chịu, không gãi ngứa, da giảm ửng đỏ nên năm nay mình tiếp tục duy trì tắm khổ oa cho con, nhưng BTC ơi, năm nay mình cũng tắm bằng nước khổ oa nhưng con vẫn gãi nhiều, mình sốt ruột quá, mong BTC tư vấn gấp giúp mình với, hic.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bạn thử chuyển sang tắm Phytobebe xem sao, vì loại sữa tắm này được chế xuất từ thảo dược ngăn ngừa rôm sảy mà còn giảm ngứa rất hữu hiệu cho bé
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Dùng khổ qua tắm bé là phương pháp dân gian hiệu quả mà ông bà ta vẫn hay dùng cho bé để trị rôm sảy.

Nhưng hiện nay, khi dùng phương pháp này bạn phải cân nhắc vì các nguyên liệu đa phần đều có chứa thuốc trừ sâu. Nếu bạn rửa không sạch hay nấu không kĩ sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của bé.

Quay trở về vấn đề của bạn, nguyên nhân bạn tắm cho bé không còn hiệu quả nữa có thể là do rôm sảy phát bệnh nặng hơn hoặc bạn chủ quan cho trẻ sinh hoạt ở những nơi nóng nực vì thế bạn cần lưu ý vấn đề này. Bạn có thể tham khảo sản phẩm trị rôm sảy Phytobebe tại các nhà thuốc để có thêm phương pháp chữa trị rôm sảy cho trẻ.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE