TIN TÀI TRỢ.

Tắm cho bé bằng lá khổ qua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.81K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 100 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ khi mới sinh ra đã bị dị ứng hạt nhỏ đỏ đỏ nổi khắp mình, lúc đầu mình dùng sữa tắm Johnson baby cho bé,mọi người bảo chắc bé bị dị ứng sữa tắm nên mình không dùng nữa và họ chỉ cho mình dùng lá khổ qua nấu nước tắm cho bé và quả nhiên là hiệu quả thật.Nay vào mùa hè rồi, bé của mình hay nổi sảy ở trên trán, sau ót và trên đỉnh mũi,mình muốn có 1 sản phẩm tin tưởng để bé khắc phục tình trạng này và làm cho da bé mềm mại,thơm tho hơn.Tư vấn cho mình với nha.Mình cảm ơn PhytoBeBe nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào bạn ! Theo mình bạn nên mua thử sản phẩm PhytoBeBe cho bé dùng thử nhé , mình sử dụng cho bé nhà mình rồi, thấy rất ok. Ngoài ra nếu có thời gian bạn nên cho bé đi tắm biển ( nếu không đi được thì nhờ người thân đi lấy nước biển sạch về cho bé tắm tại nhà ). Chúc bé mau khỏe
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bạn thử mua Phytobebe về tắm cho bé nhé, loại sữa tắm này có chiết xuất từ thảo dược, giúp da bé mịn màng mà còn ngăn ngừa rôm sảy cho bé nữa nhé. Vì nó hội đủ các thành phần giúp bé ngừa rôm sảy nên hiệu quả rất cao bạn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,234 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, tắm bằng khổ qua ko biết bé có bị du\ị ứng ko? Có 1 số bé dị ắng đấy bạn ạ. Vả lại nếu khổ qua mà m\ko sạch, có dính các chất bảo vệ thực vật thì nguy to
    ký cọt giề
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình qua 1 tuổi mới dám tắm khổ oa đó bạn do sợ trên lá khổ oa có lông hoặc sâu làm con bị dị ứng, ngứa. Bé còn nhỏ thì bạn nên dùng những sản phẩm có nguồn gốc thảo dược, đã được Bộ y tế kiểm định và công nhận bạn ah.
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trước khi dùng thứ gì cho bé thì bạn nên tìm hiểu kĩ những công dụng của nó đã được nghiên cứu khoa học. Lá khổ qua chúng ta chỉ nghe nôm na tác dụng, chứ không biết nó có gây ra tác dụng phụ gì không nên tốt nhất, bạn nên dùng các sản phẩm chuyên trị rôm sảy cho bé được chứng nhận đàng hoàng, vừa thuận tiện, vừa an toàn nữa.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chao bạn,

Hiện tại trên thị trường có rất nhiều sản phẩm chuyên trị rôm sảy và chăm sóc da bé. Bạn có thể tìm mua ở các nhà thuốc, siêu thị v.v… Tuy nhiên, bạn nên cho bé sử dụng những loại sản phẩm có thành phần từ thiên nhiên, như thế sẽ tốt cho bé hơn.

Bạn có thể tham khảo sản phẩm Phytobebe và sử dụng cho bé. Phytobebe chuyên dùng để trị rôm sảy và các bệnh ngoài da khác mà không gây kích ứng da.

Chúc bạn sớm tìm cho bạn 1 sản phẩm phù hợp.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE