Tại sao bé hay bị rôm sảy khi trời nắng nóng.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.56K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào chương trình.
    Mình thường thấy trời nắng nóng là lúc các bé phải chịu khổ với những triệu chứng của rôm sảy như ngứa, mẩn đỏ và da bị sừng dày như cơm cháy. Không biết tại sao cứ trời nóng là có hiện tượng này nhỉ. Mình hỏi để biết nguyên nhân, từ đó có biện pháp phòng ngừa rôm sảy hữu hiệu cho con. Mong chương trình giải đáp thắc mắc dùm mình.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 579 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Trời nóng thì cơ thể bé sẽ bài tiết mồ hôi ra nhiều, ứ đọng ở các lỗ chân lông, là môi trường cho vi khuẩn phát sinh, gây viêm da, rôm sảy đó bạn. Vì vậy nên phải thường xuyên vệ sinh thân thể cho bé để phòng tránh rôm sảy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,170 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc do lỗi tại mồ hôi hết thôi các mẹ nhỉ
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Khi thời tiết nóng nực mồ hôi của bé không thoát ra được, ứ động ở lỗ bài tiêt, lỗ chân lông trên da của bé bị bít lại do bụi bẩn vì thế bé bị viêm nhiễm da và dẫn dến rôm sảy. Khi bé bị rôm sảy nếu tiếp xúc với mồ hôi, hoặc trong điều kiện nóng nực da bé sẽ rất ngứa, sót gây cảm giác khó chịu vì thế bạn cần cho bé sinh hoạt ở những nơi thoáng mát, không nên cho bé vận động nhiều để tránh đô mồ hôi. Bạn có thể dùng máy lạnh hoặc quạt để điều hòa nhệt độ trong phòng để bé luôn ở trạng thái mát mẻ. Lau mồ hôi cho bé thường xuyên. Bổ sung thực phẩm có tính mát, uồng nhiều nước và bổ sung nước trái cây. Cho bé quận áo thoáng mát, chất liệu thấm hút mồ hôi tốt. Tránh cho bé tiếp xúc với ánh nắng, khi đi ra ngoài trời nên cho bé đội nòng rộng vành.

Bên cạnh đó bạn có thể cho bé sử dụng Phytobebe được chiết xuất hoang toàn từ thảo dược thiên nhiên như cao trầu không, cao hạt ngò, tinh ầu tràm để phòng ngừa và điều trị rôm sảy, bạn nên sử dụng Phytobebe hằng ngày còn giúp bé da bé luôn khô thoáng và phòng ngừa rôm sảy, giúp chăm sóc và bảo vệ làn da mỏng manh của bé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn BTC đã tư vấn cho mình, nhất định mình phải sử dụng PhytoBeBe để chăm sóc con mình hàng ngày. PhytoBeBe là sản phẩm từ thảo dược, đã vậy còn là hàng Việt Nam nữa thì mình yên tâm lắm.