Tác dụng của vỏ cam, quýt đối với chữa trị rôm sảy.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô bạn mách em nên dùng vỏ cam, quýt và muối trắng tắm để chữa trị rôm sảy cho bé. BTC chương trình giúp mình tìm hiểu rõ tác dụng của vỏ cam, quýt đối với việc chữa trị rôm sảy cho bé nhé.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào bạn , theo mình nghĩ thì tốt nhất không nên sử dụng cách đó vì làn da của trẻ rất mỏng manh , dễ dị ứng . Trong khi vỏ quýt, vỏ cam và muối lại có tính chà xát cao.
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuylinh1983 Xem bài viết
    Chào bạn , theo mình nghĩ thì tốt nhất không nên sử dụng cách đó vì làn da của trẻ rất mỏng manh , dễ dị ứng . Trong khi vỏ quýt, vỏ cam và muối lại có tính chà xát cao.
    Nhà mình chưa dùng vỏ cam quýt bao giờ nhưng muối thì mình nghĩ là an toàn cho bé, chỉ có điều bạn dùng muối tinh để đảm bảo sạch sẽ và pha loãng thôi để không làm bé bị xót khi bé có vết trầy xước.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì thường dùng vỏ cam quýt và bưởi để nấu nước tắm khi con bị cảm chứ chưa bao giờ dùng để trị rôm sảy cho con, nhưng mình nghĩ bạn nên dùng những sản phẩm an toàn như đã được các mẹ dùng và có phản ứng tốt, sản phẩm làm từ thảo dược, được Bộ Y tế công nhận thì sẽ an toàn và hiệu quả cho con hơn.
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình biết vỏ cam, quýt có tác dụng làm da mềm mại, hương thơm của nó giúp tinh thần sảng khoái, dễ ngủ, chứ không thấy thông tin về chữa rôm sảy bao giờ. Việc dùng muối trắng pha vào nước để tắm cho bé cũng tốt cho phòng ngừa rôm sảy, nó kháng khuẩn, giúp làm sạch da, giảm mụn, trị khỏi ngứa do viêm da nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ là vỏ cam,. vỏ quýt rất tốt cho bé (tuy ko chắc là có thể trị rôm sảy hay không ) nhưng không đảm bảo là vỏ cam vỏ quýt có bị hoá chất bảo quản tươi lâu hay ko?
    ký cọt giề
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Vỏ cam, quýt có nhiều tác dụng, trong đó có tác dụng làm mềm da nhưng mình chưa nghe thấy thông tin vỏ cam, quýt làm mềm da bao giờ. Vì vậy mình nghĩ bạn nên dùng sữa tắm có tác dụng ngăn ngừa rôm sảy hữu hiệu được bán trên thị trường thì tốt hơn những phương pháp chưa được chứng minh khoa học bạn nhé!
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Vỏ cam, quýt có tác dụng trị đau đầu, làm mềm da, trị gàu, hương thơm giúp như giãn. Nhưng tác dụng của loại vỏ này đối với việc chữa trị rôm sảy là rất ít. Do đó bạn nên suy nghĩ và xem xét cẩn thận trước khi lựa chọn.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE