Rôm sảy và việc bổ sung vitamin D

• 0 Lượt chia sẻ
  • 970 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào BTC
    Khi bé bị rôm sảy thì khuyến cáo ko nên cho da bé tiếp xúc với ánh nắng mặt trời, vậy coa ảnh hưởng gì đến việc bé tổng hợp vitamin D nhờ phơi nắng ko ạ? Nếu rôm sảy lâu ngày ko khỏi thì có dẫn đến việc bé bị còi xương ko?
    ký cọt giề
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Thông tin rôm sảy tránh ánh nắng mặt trời thì mình chưa nghe nói. Nếu như nắng làm bé nóng, toát mồ hôi thì mới cần tránh. Tuy nhiên mình nghĩ là tắm nắng sớm không gay gắt, vẫn có gió mát, mẹ cầm theo chiếc quạt nan là ổn mà. Nhà mình bé dậy từ 6h sáng mình cho bé đi tắm nắng thậm chí không cần quạt vẫn mát mẻ, trộm vía bé không bị thiếu vitamin D và cũng không có rôm sảy gì.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là khi bé bị sảy thì vào thời điểm mặt trời mọc đến 9h sáng bé rất hay ngứa nên ngãi liên tục nên mẹ thử cho bé tắm nắng vào buổi chiều tà thử xem bé có dễ chịu hơn không. Trẻ con rất cần canxi để phát triển thể chất nên không được bổ sung đầy đủ cũng làm cơ thể bé yếu nên phải thường xuyên phòng ngừa rôm sảy cho con, khi con bị rôm sảy phải có gắng trị nhanh.
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    đúng là khi bé bị sảy thì vào thời điểm mặt trời mọc đến 9h sáng bé rất hay ngứa nên ngãi liên tục nên mẹ thử cho bé tắm nắng vào buổi chiều tà thử xem bé có dễ chịu hơn không. Trẻ con rất cần canxi để phát triển thể chất nên không được bổ sung đầy đủ cũng làm cơ thể bé yếu nên phải thường xuyên phòng ngừa rôm sảy cho con, khi con bị rôm sảy phải có gắng trị nhanh.
    Theo mình khi bé bị rôm sảy không nên phơi nắng cho bé. Bé sẽ ngứa ngáy, khó chịu, rồi gãi dẫn đến các nốt rôm đỏ, xước và càng lâu khỏi hơn. Suy từ bản thân mình ra sẽ thấy ngay.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Theo mình khi bé bị rôm sảy không nhất thiết là không cho phơi nắng , bạn nên phơi nắng vào thời điểm sáng sớm , khi nắng chưa gay gắt , hoặc buổi chiều khi nắng đã giảm bớt cái nóng.
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ nghe nói rôm sảy tránh ánh nắng mặt trời, nhưng nếu là tắm nắng thì bạn hãy cho bé tắm nắng sớm để ánh nắng đỡ bị gắt chiếu vào da bé làm nóng da bé, đồng thời nếu bé bị rôm sảy mà ra mồ hôi thì sẽ rất sót, ngứa và khó chịu. Vậy bạn hãy giữ da bé khô, thoáng và tắm bằng Phytobebe đều đặn cho bé. Mình cũng chưa nghe nói bị rôm sảy lâu ngày không khỏi sẽ bị còi xương!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sợ là không phơi nắng cho bé thì thiếu vitamin D, phơi nnawngs sẽ khiến bé ngứa ngáy nhất là nắng buổi sớm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xu_map_soc Xem bài viết
    Mình chưa bao giờ nghe nói rôm sảy tránh ánh nắng mặt trời, nhưng nếu là tắm nắng thì bạn hãy cho bé tắm nắng sớm để ánh nắng đỡ bị gắt chiếu vào da bé làm nóng da bé, đồng thời nếu bé bị rôm sảy mà ra mồ hôi thì sẽ rất sót, ngứa và khó chịu. Vậy bạn hãy giữ da bé khô, thoáng và tắm bằng Phytobebe đều đặn cho bé. Mình cũng chưa nghe nói bị rôm sảy lâu ngày không khỏi sẽ bị còi xương!
    ký cọt giề
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn mình là bác sĩ nhi khoa đã nói là bé bị rôm sảy thì nên cho bé tắm nắng sớm, vì ánh nắng mặt trời giúp diệt khuẩn rất tốt. Tuy nhiên phải tắm nắng dịu lúc sớm, không được tắm lúc nắng gắt sẽ thành gây hại cho bé. Trong lúc tắm nắng nếu bé ra mồ hôi thì dùng khăn lau cho bé và chỉ tắm trong khoảng 10-15 phút thôi. Mình trị rôm cho con bằng cách tắm sạch cho bé hằng ngày và vẫn tắm nắng, thấy bé khỏe, hết rôm sảy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bạn, mình đã cảm thấy yên tâm hơn hihi. Tuy nhiên đợt này trộm vía mình dùng phytobebe tắm phòng ngừa cho bé thì thấy ko những phytobebe có thể trị mà còn phòng ngừa được rôm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copme.copcon Xem bài viết
    Bạn mình là bác sĩ nhi khoa đã nói là bé bị rôm sảy thì nên cho bé tắm nắng sớm, vì ánh nắng mặt trời giúp diệt khuẩn rất tốt. Tuy nhiên phải tắm nắng dịu lúc sớm, không được tắm lúc nắng gắt sẽ thành gây hại cho bé. Trong lúc tắm nắng nếu bé ra mồ hôi thì dùng khăn lau cho bé và chỉ tắm trong khoảng 10-15 phút thôi. Mình trị rôm cho con bằng cách tắm sạch cho bé hằng ngày và vẫn tắm nắng, thấy bé khỏe, hết rôm sảy.
    ký cọt giề
    • 267 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé tắm nắng lúc khoảng 7h45 - 8 giờ, tắm nắng quá sớm trời ít nắng dễ khiến bé bị nhiễm lạnh, viêm hô hấp, tắm trễ quá thì bé bị bỏng rát da. Tắm nắng xong thì bạn lau người cho bé khô ráo, như vậy không phải lo bé ra mồ hôi bị rôm nựa Giữ vệ sinh thân thể cho bé rất quan trọng trong việc điều trị rôm sảy.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Nếu bé đang trong giai đoạn cần phơi nắng để hấp thụ vitaminD mà bị rôm sảy, bạn có thể cho bé phơi nắng từ 6g đến 7g sáng, nỗi lần phơi không quá 10 phút. Để tránh tình trạng bị rôm sảy kéo dài, bạn có thể cho bé tắm với dung dịch tắm rôm sảy Phytobebe mỗi ngày.

Đối với bé dưới 6 tháng tuổi, pha Phytobebe với nước ấm để tắm bé.

Đối với bé trên 6 tháng tuổi, cho bé tắm trực tiếp với Phytobebe sau đó tắm lại với nước sạch.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE