Rôm sảy từ trái cây mùa hè.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 980 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy hè về thì cũng là mùa trái cây nhưng đa phần là trái cây nóng như sầu riêng,măng cụt, chôm chôm, nhãn, vải, ... các bé rất thích ăn trái cây ngày hè, chẳng biết khi bé ăn nhiều trái cây này thì có làm tăng khả năng bị rôm sảy không nữa. Mong chương trình tư vấn giúp để mình biết cách cho bé ăn hợp lý.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình nghĩ tuỳ vào làn da của từng bé, và cơ thể, có bé mát da thì ăn những hoa quả đó cũng rất ít rôm sảy, nhưng ngược lại bé nào da dữ nóng trong thì ăn nhiều hoa quả nóng sẽ không tốt, giải pháp tốt nên cho bé sử dụng sản phẩm Phytobebe chiết xuất từ thảo dược, vừa bảo vệ và chăm sóc da bé ăn gì cũng không sợ rôm sảy nhé! Phytobebe mẹ không phải lo, bé ăn tự do nha!.....
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Bạn ơi, đồ ăn, thức uống có tính nóng chính là một trong những nguyên nhân gây ra rôm sảy cho bé đấy. Tuy nhiên cũng không nên kiêng quá, bạn có thể cho bé ăn đa dạng hoa quả, những loại nóng như măng cụt, vải, nhãn... bạn cho ăn ít thôi. Những trái cây mùa hè giải nhiệt như chanh leo, chôm chôm, dưa hấu... thì bạn cho con ăn thỏa mái hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế các mẹ có biết loại phấn nào trị rôm sảy tốt để thích hợp cho việc chăm sóc các bé trong mùa nóng không? Mọi người vẫn khuyên dùng JOHNSON Baby thì phải . Thanks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bseo125 Xem bài viết
    Thế các mẹ có biết loại phấn nào trị rôm sảy tốt để thích hợp cho việc chăm sóc các bé trong mùa nóng không? Mọi người vẫn khuyên dùng JOHNSON Baby thì phải . Thanks các mẹ
    mình thấy dùng phấn rôm bít hết lỗ chân lông của bé. Tốt nhất là để da bé khô, thoáng, sạch là ổn nhất
    ký cọt giề
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình từ nhỏ đến giờ không dùng 1 tẹo phấn rôm nào, mợ mình làm bác sĩ khoa sản nói mình không nên dùng do lỡ để con hít phải thì rất dễ bị bệnh về đường hô hấp nên mình nói không với em phấn rôm luôn. Để ngừa rôm sảy cho con thì mình cũng chọn những thực phẩm thanh nhiệt, cho con uống nhiều nước và dùng sản phẩm ngừa rôm sảy hàng ngày, chẳng hạn như PhytoBeBe bằng thảo dược rất yên tâm.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Nguyên nhân chính của rôm sảy là khi thời tiết nóng nực mồ hôi của bé không thoát ra được, ứ động ở lỗ bài tiêt, lỗ chân lông trên da của bé bị bít lại do bụi bẩn vì thế bé bị viêm nhiễm da và dẫn dến rôm sảy. Việc ăn các loại đồ nóng không phải là nguyên nhân nhưng cũng cần hạn chế cho bé ăn. Tốt nhất nên làm mát cho bé bên ngoài lẫn bên trong.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn BTC đã tư vấn cho mình, như vậy để hạn chế rôm sảy cho bé thì cần phải làm mát cho con bên trong bằng việc uống nước nhiều, ăn thức ăn mát, thanh nhiệt và làm mát bên ngoài bằng việc cho con mặc đồ thoáng mát, giữ da sạch, khô thoáng, tắm với PhytoBeBe hàng ngày.
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Cảm ơn BTC đã tư vấn cho mình, như vậy để hạn chế rôm sảy cho bé thì cần phải làm mát cho con bên trong bằng việc uống nước nhiều, ăn thức ăn mát, thanh nhiệt và làm mát bên ngoài bằng việc cho con mặc đồ thoáng mát, giữ da sạch, khô thoáng, tắm với PhytoBeBe hàng ngày.
    Bạn vẫn nên cho con ăn hoa quả, vì đây là nguồn cung cấp vitamin cho bé. Tuy nhiên với các loại hoa quả có tính nhiệt, nên hạn chế.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7