Rôm sảy chỉ mọc trên đầu.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.25K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lạ vậy nhỉ? mùa hè nóng nực, bé nhà mình mọc khá nhiều rôm nhưng chỉ tập trung khu vực trán, xung quanh đầu, mang tai. Ở người không hề có? BTC giải thích giúp mình sao chỉ phát trên đầu thôi ạ?
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thấy vùng đầu, trán thường ra nhiều mồ hôi, lại thêm có tóc che phủ nên dễ nóng, ẩm, đọng chất bẩn, bã nhờn khiến vi khuẩn xâm nhập gây ra rôm sảy. Bạn nên cắt tóc ngắn cho bé, gội đầu hằng ngày bằng dung dịch trị rôm sảy để bé mau hỏi.
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copme.copcon Xem bài viết
    Mình thấy vùng đầu, trán thường ra nhiều mồ hôi, lại thêm có tóc che phủ nên dễ nóng, ẩm, đọng chất bẩn, bã nhờn khiến vi khuẩn xâm nhập gây ra rôm sảy. Bạn nên cắt tóc ngắn cho bé, gội đầu hằng ngày bằng dung dịch trị rôm sảy để bé mau hỏi.
    Có lẽ là vậy nhưng chắc do hoả bốc lên đầu nữa bạn nhỉ. Bé nhà mình cắt tóc cua, trụi thùi lụi rồi ý.
    Nhìn còn đầu đỏ như tôm luộc thương lắm luôn. Thanks.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đầu thường ra nhiều mồ hôi lắm bạn, như bé bị thiếu canxi thì đầu ra mồ hôi tối ngày lun đó nên bạn kiểm tra lại xem bé nhà mình ttrong thời gian qua có ra quá nhiều mồ hôi và kéo dài ở vùng đầu không để tìm nguyên nhân chính xác để giúp bé trị tận gốc rôm sảy.
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Những vùng ra nhiều mồ hôi nhất thường lỗ chân lông bị bít lại và dễ bị rôm sảy nhất. Vì vậy, ngoài việc tắm rửa sạch sẽ cho bé thì mẹ cũng nên lưu ý thường xuyên lau mồ hôi để làn da bé được thông thoáng, khô ráo.
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Vùng đầu của bé bị mồ hôi ứ đọng,làm bít lỗ bài tiết gây nên hiện tượng rôm sảy, chú ý gội đầu đều đặn cho bé bằng Phytobebe và luôn giữ đầu và tóc khô thoáng thì sẽ dần hết rôm bạn ạ!
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Do thời tiết nóng nực mồ hôi của trẻ tiết nhiều không thoát ra được vì thế gây ra rôm sảy.

Rôm sảy thường nổi nhiều ở trán, cổ, lưng v.v… Việc con bạn nổi nhiều ở những vị trí như trán, xung quanh đầu, mang tai là do các phần đó mồ hôi không thoát ra được. Bạn cũng đừng lo lằng quá, bạn cố gắng làm mát cho trẻ bằng máy lạnh hoặc quạt. Bên cạnh đó, cho bé tắm Phytobebe hằng ngày để giúp bé mau chóng khỏi bệnh nhé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE