PhytoBeBe phòng ngừa gàu/cứt trâu cho trẻ được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.65K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào chương trình.
    Vào mùa hè, trời nóng bức, bé luôn có nhiều mồ hôi, tóc luôn bị ướt mồ hôi nên khả năng bị gàu hoặc cứt trâu ở trẻ cũng rất nhiều. BTC cho mình hỏi, sản phẩm PhytoBeBe phòng ngừa rôm sảy thì có thể sử dụng để phòng ngừa hay trị gàu, cứt trâu ở trẻ luôn được không ah. Nếu được thì tiện dụng cho mẹ và bé quá.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc là được vì cháu mình dùng phytobebe như 1 sữa tắm bình thường mà ko thấy có cứt trâu gì cả hihi
    ký cọt giề
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

PhytoBeBe không chỉ để tắm mà có thể dùng như dầu gội đầu cho bé. Thành phần thảo dược nên rất an toàn cho da đầu bé, mà lại có tính sát trùng nữa nên mình nghĩ tắm thường xuyên, lâu dài cũng có thể sạch gàu và cứt trâu.
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Phytobebe có thể dùng tắm gội toàn thân cho bé để trị rôm sảy và viêm ngứa da đầu. Gàu và cứt trâu đóng trên đầu bé là do đầu bé chưa được vệ sinh cẩn thận. Mùa nóng thì bạn nên cắt ngắn tóc cho bé gọn gàng, gội đầu cho bé thường xuyên, khi gội bạn nhớ gãi đều khắp đầu bé dể gàu và cứt trâu bong tróc ra, không dính vào tóc. Gội xong, bạn lau tóc bé cho khô thật kĩ, vì tóc ẩm sẽ khiến phát sinh vi khuẩn, gàu khiến bé ngứa đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứt trâu bám từng mảng đen trên đầu bé, nếu sử dụng PhytoBeBe để gội đầu cho con không biết con có bị sót, rát không các mẹ nhỉ? Mình thấy PhytoBeBe có tính sát khuẩn, sát trùng nên có khả năng làm cho làn da đầu đã tổn thương của bé bị tổn thương hơn.
    Bé bọ cứt trâu mình không dám gãi mạnh khi gội đầu vì sợ con đau nên chỉ xoa nhẹ thôi cả nhà ah, không biết như vậy thì cứt trâu trên đầu con có hết được không nữa, hic
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Phytobebe có tác dụng sát trùng cho bé, lại dùng để tắm gội toàn thân nên mình nghĩ hoàn toàn có thể dùng được sản phẩm này cho bé. Bé bị cứt trâu, hãy lấy mỡ axit salicylic 2% bôi cho bé trước khi tắm 3 giờ đồng hồ để lớp vẩy tự bong ra, đồng thời gội cho bé hàng ngày bằng dầu gội để loại bỏ chất nhờn và tế bào chết, dần dần bé sẽ hết cứt trâu
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn!

Phytobebe là sữa tắm được chiết xuất từ thảo dược thiên nhiên có tác dụng phòng và điều trị các bệnh về da như: rôm sảy, chốc đầu (cứt trâu), hăm da, ghẻ ngứa, viêm da nhiễm trùng…Do đó, bạn có thể sử dụng Phytobebe khi bé bị cứt trâu nhé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE