PhytoBeBe có thể tha trực tiếp vào vết côn trùng cắn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 863 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sản phẩm PhytoBeBe bằng thảo dược, có cả tinh dầu tràm, Mình thường có thói quen tha dầu cù là vào vết côn trùng cắn con, thấy vết cắn nhanh hết đỏ, sưng. BTC cho mình hỏi sản phẩm PhytoBeBe có thể sử dụng để tha trực tiếp vào vết côn trùng cắn như muỗi, kiến cắn bé không ah (vì mình thấy rôm sảy cũng là 1 trường hợp tổn thương sa như côn trùng cắn). Nếu được thì tiện cho mình quá.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,097 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

bôi vào vết côn trùng cắn thì mình thường bôi skinbibi chứ mình nghĩ PhytoBeBe là sữa tắm gội mà
    DSC_8867
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Sản phẩm này giống như sữa tắm vậy đó, dùng để tắm thôi, chứ thoa lên vết côn trùng cắn rồi để luôn như vậy không rửa lại thì không được đâu.
    • 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào bạn, theo mình nghĩ thì Phytobebe rất tốt nhưng chỉ là sản phẩm để tắm gội hàng ngày chứ không phải để sử dụng thoa khô trực tiếp lên vết cắn. Vì vậy mình nghĩ bạn chỉ nên tắm cho bé thôi nhé
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Sản phẩm PhytoBeBe bằng thảo dược, có cả tinh dầu tràm, Mình thường có thói quen tha dầu cù là vào vết côn trùng cắn con, thấy vết cắn nhanh hết đỏ, sưng. BTC cho mình hỏi sản phẩm PhytoBeBe có thể sử dụng để tha trực tiếp vào vết côn trùng cắn như muỗi, kiến cắn bé không ah (vì mình thấy rôm sảy cũng là 1 trường hợp tổn thương sa như côn trùng cắn). Nếu được thì tiện cho mình quá.
    Phybetoto là sữa tắm mà bạn chứ có phải dầu xức hay thoa đâu. Mình cũng không rõ cái này lắm nhưng nếu liên quan đến sức khoẻ của con thì bạn không nên lười và tiện kiểu đó he he
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình nghĩ Phytobebe chỉ là sản phẩm sữa tắm ngừa rôm sảy và diệt khuẩn cho da thôi, chứ bôi vết côn trùng cắn phải dùng thuốc bôi đặc trị mới hiệu nghiệm bạn ạ!
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Phytobebe là một dạng sữa tắm có tác dụng ngăn ngừa và diue962 trị các bệnh ngoài da. Do đó, khi bị côn trùng cắn, bạn có thể thoa Phytobebe trực tiếp lên vết thương nhưng phải rửa lại với nước sạch. Phytobebe có tác dụng kháng khuẩn, giải độc và làm mờ vết thâm do côn trùng cắng rất tốt. Sau đó, bạn có thể thoa dầu Emcare - được chiết xuất từ tinh dầu tràm vào vết thương để vết thương mau lành và không bị sưng tấy.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE