Phytobebe có phù hợp với trẻ bị nấm da không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cháu họ mình bị bệnh nấm da ở bàn chân, vậy có thể dùng Phytobebe để tắm và ngâm rửa chân cho bé để trị nấm được không? Cách dùng cụ thể như thế nào để đạt được kết quả tốt?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào bạn , theo mình biết thì bạn có thể sử dụng Phytobebe để vệ sinh cho bé vì Phytobebe có nguồn gốc từ thiên nhiên, có tác dụng kháng khuẩn , kháng nấm rất tốt.Bạn có thể vệ sinh cho bé 2-3 lần/ngày , lau kho chân cẩn thận. Không sử dụng chung khăn tắm , hồ bơi , vòi tắm hoa sen, tránh mang giày dép chật chội lâu, tránh ra mồ hôi chân đầm đìa. Nếu bạn muốn bôi thuốc kháng nấm thì tốt nhất nên hỏi ý kiến của bác sĩ da liễu nhé ! Chúc bé mau khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Nếu bé đã bị nấm rồi, mình nghĩ bạn nên cho bé đi khám để chữa trị, đồng thời bạn hãy cho bé tắm Phytobebe đều đặn ngày 1~2 lần vì Phytobebe còn có tác dụng kháng nấm và hỗ trợ điều trị các bệnh ngoài da khác nữa!
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình bị viêm da đầu chi, mình cho bé đi khám bác sĩ, bác sĩ kê đơn thuốc tha hàng ngày cùng với việc tắm rửa, vệ sinh kỹ cho bé hàng ngày. Tay thì phải rửa tay thường xuyên với xà phòng hoặc các sản phẩm sát khuẩn được bộ y tế chứng nhận khác, lau khô tay, không để tay ẩm ướt.
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copme.copcon Xem bài viết
    Cháu họ mình bị bệnh nấm da ở bàn chân, vậy có thể dùng Phytobebe để tắm và ngâm rửa chân cho bé để trị nấm được không? Cách dùng cụ thể như thế nào để đạt được kết quả tốt?
    Phybetoto có nguồn gốc thiên nhiên nên đặc tính là lành, phù hợp với làn da mỏng manh của các bé. Trường hợp bé nhà bạn bị nấm thì càng nên dùng, mà không nên dùng sữa tắm có hoá chất.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người. Bé được bác sĩ khám và cho thuốc bôi rồi, nhưng gia đình vẫn muốn dùng loại sữa tắm hoặc dung dịch phù hợp để rửa cho bé mau khỏi.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn có thể sử dụng Phytobebe tắm cho bé để ngăn ngừa vi khuẩn, nấm lây lan và chữa trị các loại nấm da thông thường. Bên cạnh đó, bạn có thể dùng thêm cho bé các loại kem trị nấm được bán tại các nhà thuốc để tăng cường hiệu quả.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE