PhytoBeBe có dùng cho trường hợp của con mình không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 775 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào chương trình.
    Con mình để ở nhà cho bà nội giữ, bé mới được mấy tháng nên toàn cho nằm võng ăn thôi, khi cho ăn, bà nội có lót 1 cái khăn ở cổ nhằm chặn thức ăn bé phèo ra. Nhưng mình thấy phần da cổ của con rất dày như cơm cháy giống với triệu chứng của bé hàng xóm bị sảy. Vậy việc bà lau không kỹ thức ăn trên da bé thì có khả năng bị sẩy không,mình sử dụng PhytoBeBe cho trường hợp con của mình được không?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da cổ con mình dày nhưng bé không hề có triệu chứng bị ngứa ngáy khó chịu như bé hàng xóm và đặc biệt là da không ửng đỏ. Mình nhìn xót con quá, các mẹ chia sẻ cùng mình với, mình chưa dám góp ý bà nội, cũng nhạy cảm lắm các mẹ ah.
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Mình nghĩ là da cổ dày nhưng không có nốt nhỏ li ti thì không phải là sảy đâu bạn ạ. Nếu các nếp gấp ở cổ hằn đỏ thì chỉ là do hăm thôi. Khi đeo khăn cho bé cũng tránh khăn khô cứng cọ vào cổ con, cũng đừng buộc khăn cổ chặt quá cọ xát vào cổ bé. Bạn dùng PhytoBeBe tắm bé hàng ngày vừa tránh rôm sảy vừa sạch sẽ thơm tho bạn ạ.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Rôm sảy thường xuất hiện khi thời tiết nóng nực, việc thức ăn lâu không kĩ trên da bé không phải nguyên nhân chính gây ra bệnh rôm sảy cho bé. Trời hè nóng bức, bạn cho trẻ nằm võng cùng với choàng khăn lên cỗ chình điều này đã tạo điều kiện cho rôm sãy phát triển. Vì thế bạn cần lưu ý vấn đề này. Bạn nên cho trẻ sinh hoạt ăn uống ở những nơi thoáng mát, hạn chế cho bé vận động. Bạn có thể tìm mua phytobebe tại các nhà thuốc về sử dụng cho bé nhé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE
    • 6,397 Bài viết

• 12,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Xin chào chương trình.
    Con mình để ở nhà cho bà nội giữ, bé mới được mấy tháng nên toàn cho nằm võng ăn thôi, khi cho ăn, bà nội có lót 1 cái khăn ở cổ nhằm chặn thức ăn bé phèo ra. Nhưng mình thấy phần da cổ của con rất dày như cơm cháy giống với triệu chứng của bé hàng xóm bị sảy. Vậy việc bà lau không kỹ thức ăn trên da bé thì có khả năng bị sẩy không,mình sử dụng PhytoBeBe cho trường hợp con của mình được không?
    Với trường hợp con bạn thì dùng Phybetoto là rất tốt nhé. Cái này không hẳn là rôm sảy mà kiểu như bị dị ứng ý. Tuy nhiên Phybetoto với chiết xuất từ thảo dược sẽ rất tốt cho làn da của bé.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình nghĩ việc lau chùi cho bé không sạch cũng khiến da bé bị bẩn, dễ nhiễm khuẩn, phát sinh rôm sảy. Bạn nên chú ý lau chùi sạch sẽ cho bé sau khi ăn, khi chơi. Tắm cho bé bằng Phytobebe giúp bé trị rôm sảy và dưỡng da nên bạn có thể yên tâm.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    phải đi rước PhytoBeBe về tắm cho con gấp thui,xem ra việc vệ sinh không sạch làm thức ăn dính trên da lâu cũng là nguyên nhân gây ra rôm sảy ở trẻ, mình phải nói bà nội làm vệ sinh kỹ hơn nữa cho con thui, hic, tội nghiệp con trong thời gian qua phải chịu đựng những con sảy hoành hành.