Dúng PhytoBebe trực tiếp vào làn da trẻ sơ sinh có được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.21K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,003 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu em được 2 tháng tuổi, mấy hôm trời nóng, người mẩn hết cả lên, bà bảo là bị rôm rồi, tắm nước lá mát mà vẫn chưa thấy hết
    Lang thang lướt WTT lại gặp topic về rôm sảy, may quá!!!
    Em muốn hỏi ""Dùng PhytoBebe trực tiếp lên da trẻ sơ sinh có được không ạ? Dùng tắm hàng ngày có làm sao không a?"
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Mình thấy hướng dẫn sử dụng của PhytoBeBe là lấy một lượng nhỏ ra lòng bàn tay và thoa nhẹ nhàng lên da bé. Như vậy, tức là có thể xoa trực tiếp lên da bé được bạn à. Dùng PhytoBeBe tắm từ 1-2 lần hàng ngày cho bé để phòng rôm sảy hiệu quả lắm bạn ạ.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là cho tí nước vào, đánh bọt lên rồi tắm cho bé là chuẩn nhất
    ký cọt giề
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là được bạn ah, vì PhytoBeBe được làm từ các thảo dược, nhưng cẩn thận vẫn hơn nên bạn có thể dùng lượng từ ít đến nhiều để thăm dò phản ứng da của bé với sản phẩm như thế nào rùi quyết định dùng tiếp bàn ah.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Đối với trẻ sơ sinh mình không được phép tắm trực tiếp lên da bé. Vì trong giai đoạn này, da bé rất mỏng và nhạy cảm, không nên tiếp xúc trực tiếp với bất kì hóa chát nào. Tốt nhất là đợi ra tháng hãy cho bé sử dụng Phytobebe hay đối với bất kì sản phẩm nào cũng vậy. Tuy nhiên, khi sử dụng Phytobebe cho bé, bạn cần phải pha loãng với nước ấm rối lấy khăn bông mềm lau nhẹ cho bé. Với cách tắm đó bạn có thẻ sử dụng cho bé hằng ngày nhé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE