"Cùng PhytoBeBe phòng ngừa rôm sẩy cho bé"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 865 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 46 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay 4 tuổi, cháu rất hiếu động, thường chảy nhảy suốt ngày kể cả khi trời nắng. Do vậy mùa hè cháu rất hay bị rôm đặc biệt nhiều ở phần trán, lưng, ngực. Mỗi lần cháu chơi ra mồ hôi lại bị ngứa, sót. Thêm nữa mùa hè khí trời oi bức là điều kiện cho muỗi tấn công. Nhìn con đêm về gãi người khó chịu, ngủ không ngon giấc, chân tay thì nhiều vết thâm, xước do gãi mà thương con. Mình cũng thử tắm nước chè xanh, nước lá cho bé theo kinh nghiệm dân gian nhưng chỉ đỡ chứ không khỏi hẳn. Mẹ nào có kinh nghiệm trị rôm sảy thì giúp mình với. Thank mọi người nhiều ạ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nghĩ là tùy theo cơ địa từng bé mà hợp với lá này là kia. Như con mình, khi có dấu hiệu rôm sảy nhẹ là mình lo mua trái khổ oa để nấu cho con tắm, khoảng 1 tuần là đỡ liền. Con bạn nếu dùng nước lá không hết thì bạn thử hết hợp tắm lá cùng PhytoBeBe nữa xem sao, PhytoBeBe theo mình biết là sản phẩm từ thảo dược nên cũng an tâm sử dụng bạn ah.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Khi thời tiết nóng nực mồ hôi của bé không thoát ra được, ứ động ở lỗ bài tiêt, lỗ chân lông trên da của bé bị bít lại do bụi bẩn vì thế bé bị viêm nhiễm da và dẫn dến rôm sảy. Khi bé bị rôm sảy nếu tiếp xúc với mồ hôi, hoặc trong điều kiện nóng nực da bé sẽ rất ngứa, sót gây cảm giác khó chịu vì thế bạn cần cho bé sinh hoạt ở những nơi thoáng mát, không nên cho bé vận động nhiều để tránh đô mồ hôi. Bạn có thể dùng máy lạnh hoặc quạt để điều hòa nhệt độ trong phòng để bé luôn ở trạng thái mát mẻ. Lau mồ hôi cho bé thường xuyên. Bổ sung thực phẩm có tính mát, uồng nhiều nước và bổ sung nước trái cây. Cho bé quận áo thoáng mát, chất liệu thấm hút mồ hôi tốt. Tránh cho bé tiếp xúc với ánh nắng, khi đi ra ngoài trời nên cho bé đội nòng rộng vành.

Bên cạnh đó bạn có thể cho bé sử dụng Phytobebe được chiết xuất hoàn toàn từ thảo dược thiên nhiên như cao trầu không, cao hạt ngò, tinh ầu tràm để phòng ngừa và điều trị rôm sảy, bạn nên sử dụng Phytobebe hằng ngày còn giúp bé da bé luôn khô thoáng và phòng ngừa rôm sảy, giúp chăm sóc và bảo vệ làn da mỏng manh của bé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE