Có nên tắm Phyto bebe khi các đốm rôm sảy của bé đã bị mưng mủ và vỡ ra?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu nhà mình rất hay bị rôm sảy. Mùa hè là mùa con mình vật lộn với đám rôm sảy xấu tính. Mình có mua phyto bebe tắm cho con. Thấy cũng đớ nhiều. Mình muốn hỏi có nên tắm phyto bebe cho bé khi các vết rôm sảy đã vỡ ra. Vì mình sợ tắm trực tiếp lên vết thương hở sẽ bị kích ứng.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Theo mình vì PhytoBeBe có tính sát trùng nên có thể chống nhiễm khuẩn được với các vết trầy xước trên da bé. Với những bé bị như này mình nghĩ không chỉ tắm 1 lần/ngày mà phải đặc biệt giữ gìn vệ sinh cho bé. Tắm 2-3 lần/ngày với PhytoBeBe để bé nhanh khỏi.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi vết mưng mủ bị vỡ thì khả năng nhiễm trùng da nặng hơn càng cao và như vậy đòi hỏi bé phải có sức để kháng cao hơn, tắm với PhytoBeBe để sát khuẩn, và mình thấy PhytoBeBe có tính sát khuẩn nhẹ thì sẽ làm con dễ chịu, không đau rát. Sau tắm thì cần lau khô, nhẹ nhàng vết thương, giữ vết thương khô thoáng, cho bé ăn nhiều thức ăn lành, thanh nhiệt, uống nước nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy là nên dùng vì trong thành phần của phytobebe có các chất kháng khuẩn, giúp sát trùng da rất tốt
    ký cọt giề
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào bạn , theo mình thì bạn nên sử dụng Phytobebe cho bé thường xuyên, nhất là lúc các vết mưng mủ bị vỡ , vì Phytobebe có thành phần tự nhiên, có tính kháng khuẩn, kháng nấm , sát trùng nhẹ , không gây hại da và niêm mạc.
    • 422 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Phytobebe dùng được cho da nhạy cảm mà bạn, vì vậy mình nghĩ rằng vẫn tắm cho bé đều hàng ngày, kể cả lên vết thương hở sẽ không sao, vì loại sữa tắm này có tác dụng diệt khuẩn, kháng khuẩn bạn ạ!
    • 267 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Nếu rôm sảy bị mưng mủ và vỡ ra thì bạn phải lau vết thương cho bé bằng cồn hoặc nước muối sinh lí để sát khuẩn, tránh nhiễm trùng. Bạn vẫn nên thường xuyên tắm rửa cho bé để giữ da bé được sạch sẽ, vết thương và rôm sảy mới mau lành. Phytobebe có thành phần thảo dược và nhẹ dịu với da bé nên bạn vẫn có thể dùng trong trường hợp này.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Phytobebe có tính kháng khuẩn, giải độc và làm lành vết thương. Do đó, bạn có thể cho bé tắm với Phytobebe sau đó tắm lại bằng nước sạch.

Bạn nên lưu ý, đừng để bé gãi vào vết thương và vệ sinh thật sạch để tránh bị nhiễm trùng. Cho bé ăn nhiều trái cây tươi và uống nhiều nước nhé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE