TIN TÀI TRỢ.

Có nên hòa Phytobebe vào chậu nước tắm của bé?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 937 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Phytobebe tư vấn giúp mình với: Bé nhà mình rất hiếu động, thích đùa nghịch khi tắm. Nếu xoa Phytobebe trực tiếp lên da bé thì bé sẽ tò mò và không cho mình masage đều sữa tắm trên người bé. Bé lại tắm bằng bồn tắm (chậu tắm) nữa, thoa xong Phytobebe là bé nhào vào bồn ngay. Vậy mình có thể hòa Phytobebe vào chậu nước tắm của bé không? Làm như vậy có giảm công dụng của Phytobebe?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thỉnh thoàng pha PhytoBeBe vào nước tắm cho con,cho con ngâm mình vào nước rồi tắm như bìn thường,vẫn thoa PhytoBeBe lên da massage nhẹ nhàng cho con,trong khi con đang nghịch nước
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mnh nghĩ là được, chỉ có điều khi cho vào chậu thì mẹ phải tốn PhytoBeBe hơn để tăng cường sự diệt khuẩn, nếu loãng, ít quá thì tất nhiên sẽ giảm hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như thế hơi tốn sữa tắm nhỉ, mình thì hòa ra cái ca tắm nhỏ rồi tắm cho bé, tiết kiệm sữa tắm, hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,078 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ rằng, cách tắm tốt nhất là bạn cho Phytobebe ra tay, hoà một chút nước cùng với Phytobebe thoa đều lên người bé, sau đó mới cho bé vào bồn tắm để tăm, chứ nếu hoà thẳng vào chậu nước thì mình nghĩ sẽ kém hiệu quả ngừa rôm sảy cho làn da của bé.
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC không biết bé nhà chị năm nay bao nhiêu tuổi, nếu bé từ 2 - 3 tuổi thì bạn nên tắm trực tiếp lên da bé để thành phần thảo dược thiên nhiên thấm vào da bé. Tuy nhiên nếu bé nhà bạn quá hiếu động, bạn vẫn có thể hòa dùng dịch tắm vào chậu nước, bên cạnh đó bạn cũng cho một ít sữa tắm vào lòng bàn tay vừa xoa nước lên người vừa xoa sữa tắm cho bé. Như thế thảo dược sẽ thấm vòa da bé. Tuy nhiên bạn không nên ngâm bé trong nước quá lâu vì như thế bé sẽ dễ bị cảm lạnh bạn nhé.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE