Có nên dùng nước lá để trị rôm sảy cho bé không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào BTC
    THeo kinh nghiệm dân gian thì mỗi khi bé bị rôm sảy người ta hay dùng các loại lá để tắm cho bé. Việc này có đúng ko?
    ký cọt giề
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Mình thì không phủ nhận kinh nghiệm dân gian trong chăm sóc bé bị rôm sảy. Tuy nhiên ngày xưa, ông bà ta trồng được các loại lá này trong vườn nhà nên khá yên tâm. Còn ngày nay, người ta phun thuốc sâu nhiều, ngay cả các loại lá mọc dại trong vườn như sài đất thì cũng có khả năng nhiễm thuốc sâu vì người ta phun thuốc vào cây trồng. Các loại thuốc bảo vệ thực vật rất khó rửa sạch, kể cả khi đun sôi nên việc tắm lá cho trẻ chưa biết là tốt hay hại.

Nhiều cha mẹ hay lấy lá bàng, chè xanh tắm cho con mà không biết rằng nó không hề tốt, có thể khiến trẻ mắc bệnh. Lý do là vì trong hai loại lá này có chất tanin (chất chát) dễ làm cho da em bé bị tổn thương. Lá tre tuy không có hại nhưng cũng không nên dùng vì lá tre có lông, khiến trẻ bị ngứa, dị ứng.

Đây là những thông tin mình tự nhận thấy trong quá trình nuôi 2 con cũng như tham khảo từ các bài báo của các bác sĩ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_PhytoBEBE
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui thế à, mình tưởng là mấy cái lá đó có thể chữa bệnh ..... ghẻ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Mình thì không phủ nhận kinh nghiệm dân gian trong chăm sóc bé bị rôm sảy. Tuy nhiên ngày xưa, ông bà ta trồng được các loại lá này trong vườn nhà nên khá yên tâm. Còn ngày nay, người ta phun thuốc sâu nhiều, ngay cả các loại lá mọc dại trong vườn như sài đất thì cũng có khả năng nhiễm thuốc sâu vì người ta phun thuốc vào cây trồng. Các loại thuốc bảo vệ thực vật rất khó rửa sạch, kể cả khi đun sôi nên việc tắm lá cho trẻ chưa biết là tốt hay hại.

Nhiều cha mẹ hay lấy lá bàng, chè xanh tắm cho con mà không biết rằng nó không hề tốt, có thể khiến trẻ mắc bệnh. Lý do là vì trong hai loại lá này có chất tanin (chất chát) dễ làm cho da em bé bị tổn thương. Lá tre tuy không có hại nhưng cũng không nên dùng vì lá tre có lông, khiến trẻ bị ngứa, dị ứng.

Đây là những thông tin mình tự nhận thấy trong quá trình nuôi 2 con cũng như tham khảo từ các bài báo của các bác sĩ.
    ký cọt giề
    • 496 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Dùng các phương pháp dân gian thì tốt, tuy nhiên ngày nay, khó bạn có thể kiếm được những loại trồng không dùng thuốc trừ sâu, nên khi dùng các phường pháp nhân gian bạn nên cẩn thận trong khâu chế biến. Cách tốt nhất bạn nên dùng sữa tắm phòng ngừa và điều trị rôm sảy Phytobebe được chiết xuất từ thảo dược thiên như như cao trầu không, cao hạt ngò, tinh chất lá tràm, sản phẩm được sản xuất theo dây chuyền đạt chuẩn của Tổ chức Y tế thế giới GMP -WHO, vừa tốt cho da bé, vừa tiết kiệm thời gian, và không phải lo âu về việc gây dị ứng da.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,863 Bài viết

• 9,231 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn BTC, cá nhân mình thấy Phytobebe tchai thuốc nhỏ gọn, về mặt hình thức rất xinh xắn. Mùi thơm dễ chịu. Nếu quả thật mà phytobebe được chiết xuất từ thiên nhiên thì chẳng tội gì đi đun lá cho lích kích ra mà lại ko đảm bảo an toàn nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_PhytoBEBE Xem bài viết
    Chào bạn,

Dùng các phương pháp dân gian thì tốt, tuy nhiên ngày nay, khó bạn có thể kiếm được những loại trồng không dùng thuốc trừ sâu, nên khi dùng các phường pháp nhân gian bạn nên cẩn thận trong khâu chế biến. Cách tốt nhất bạn nên dùng sữa tắm phòng ngừa và điều trị rôm sảy Phytobebe được chiết xuất từ thảo dược thiên như như cao trầu không, cao hạt ngò, tinh chất lá tràm, sản phẩm được sản xuất theo dây chuyền đạt chuẩn của Tổ chức Y tế thế giới GMP -WHO, vừa tốt cho da bé, vừa tiết kiệm thời gian, và không phải lo âu về việc gây dị ứng da.

Thân mến,

BTC_PhytoBEBE
    ký cọt giề
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tắm cho con bằng khổ oa nhưng phải từ người nhà trồng được, yên tâm về nguồn gốc mới dám đem về tắm cho con, là trà thì không dám rùi. bây giờ người ta sử dụng thuốc trừ sâu tràn lan và rất lạm dụng, không kiểm soát được nên để an toàn cho bé thì mình cũng không dám dùng khổ oa, là trà mua ngoài chợ để tắm cho con, thui cứ mua PhytoBeBe cho chắc bạn ah.